Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hút thuốc lá ở nơi công cộng, anh em thấy sao về vấn đề này?

22/7/2019 9:30Phản hồi: 817
817 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dangphi95
TÍCH CỰC
5 năm
Ghét lắm, cực kì khó chịu
Cũng không có gì nghiêm trọng
Ít để ý tới mấy vụ này.
fhoang_
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình ghét ai mồm như bát hương còn phà vào người khác
hosibang
ĐẠI BÀNG
5 năm
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
Cực ghét mấy người mà cứ phả khói như đầu tàu hoả khi đang ngồi trong một nhóm người 😔 sặc sụa mùi và ám cả vào áo :(
Hút thuốc lá thụ động mới ảnh hưởng ghê gớm, cực ghét.
Phải chi có luật cấm chứ mình thì ghét cực
nó thuộc về ý thức và quy định rồi. chẳng qua người thực thi pháp luật mình vẫn chưa làm căng thôi.
mr_kaboom
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cũng không có gì nghiêm trọng
mr_kaboom
ĐẠI BÀNG
5 năm
những nơi công cộng như ngoài đường, bến xe nếu có biển báo cấm thì không nói làm gì rồi, không biển cấm thì tránh chỗ đông người, đặc biệt là trẻ nhỏ. còn những nơi hàng quán như cf trong topic chẳng hạn, quán không cấm thì bạn có quyền hút, chả ai có quyền cấm cả (trừ khi ngồi ở đấy trước). Ai không thích thì né ra chỗ khác, các bạn có quyền chọn quán khác cơ mà, trừ khi ngồi cạnh phụ nữ trẻ em thì tránh ra thôi.
Cực ghét những ai ảnh hưởng tới người khác
LeonTr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anh hút anh chết kệ anh, còn ảnh hưởng tới người khác thì biến
LeonTr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cực khó chịu cái viễn cảnh hút quá độ, đến mức sau khi hút người vẫn còn ám mùi.
Hút thuốc lá thụ động mới ảnh hưởng ghê gớm, cực ghét.
Nể nhất mấy ông hút thuốc có vợ và con chở đằng sau. Khói thuốc bay xuống vợ con hưởng hết. Hút thuốc lá thụ động còn bị ảnh hưởng nặng hơn người hút nữa. Haiz
ghét thì cứ ghét còn hút thì cứ hút thôi à, trừ khi đánh thuế nặng vào thuốc lá thì may ra mới hạn chế được, còn về phần công cộng hay gì thì thật sự mình ghét đi chăng nữa thì người ta vẫn cứ làm thôi à. Mình là 1 người hút thuốc nhưng lại sợ phiền người khác nên mình sẽ quan sát người xung quanh về việc mình hút thuốc có ảnh hưởng không, có thì mình tìm chỗ khác hút thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019