HyperCube, vừa sạc pin vừa backup iPhone, iPad ra thẻ nhớ hoặc ổ USB
Duy Luân
một năm trướcBình luận: 33Lượt xem: 7.462
HyperCube, vừa sạc pin vừa backup iPhone, iPad ra thẻ nhớ hoặc ổ USB
Sanho đang gây quỹ cho một sản phẩm mới thuộc dòng Hyper của mình: HyperCube. Đây là thiết bị dành cho iPhoneiPad, nó có cổng microUSB cũng như khe thẻ nhớ microSD để backup danh bạ, hình ảnh, video của điện thoại trong lúc bạn sạc. Ở bên trái HyperCube có 1 đầu cắm USB đực để gắn vào cục sạc iPhone (hoặc cắm vào các ổ điện có cổng USB cũng được), bên phải là 2 cổng USB cái để bạn gắn cáp sạc và ổ lưu trữ (bút nhớ USB hay ổ cứng rời).

Thiết bị này sẽ cần một app cài trên iOS để nó có thể hoạt động được, app này cũng cho phép bạn duyệt lại file mình đã backup ra thiết bị lưu trữ. Khi đang sạc / backup mà có việc gấp phải đi, bạn có thể rút cáp ra như bình thường, app sẽ tự động khôi phục việc backup khi bạn cắm sạc trở lại.

Chiếc HyperCube đang được gây quỹ trên Kickstarter với giá 29$, còn khi bán thương mại thì nó sẽ có giá 49$. Cục này có kích thước 47.3 x 35.5 x 24mm và nặng 20g.

Hyper này cùng là thương hiệu của HyperDrive, mấy phụ kiện USB-C mà mình từng trên tay vài lần cho anh em xem. Cái gần đây nhất mình xài là hub USB-C 9 cổng HyperDrive Power 9-in-1, dùng được cho Win Mac iPad.

Nguồn: 9to5Mac
Gần đây hay thấy các hãng gây quỹ qua KickStarter nhỉ o_O
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@vnnvn Bài nào vậy bạn :eek:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Hay,2 in 1,hầu như nhà sản xuất không đưa ra được những thứ này,mà toàn bên thứ 3 sản xuất kèm theo các hãng.
29 đô cho 2c là rẻ r mà tiếc Việt Nam mua ko dc 😔
@minhphong94 Sao ko dc, qua hangdang pp chính hãng đó e
Ý tưởng thì hay đấy mà có Đảm bảo an toàn dữ liệu cá nhân ko? Có tựntaoj back door dễ bị hack ko
@leeyang Thêm một cái nữa là liệu tốc độ sao lưu có đủ nhanh k nữa bác ơi
@Quang Huy Nguyễn 57 Cắm nó vào cục sạc bình thường mà bạn , sạc thì tầm 1h3 2h mới đầy thì ko cần tốc độ nhanh đâu. Nhưng mà nhanh được thì tốt thôi
@nhanyca Bác hiểu sai ý mình rồi. Tốc độ sao lưu của dữ liệu thông qua cục sạc này á
@Quang Huy Nguyễn 57 Bạn mới hiểu sai ý mình , ý của mình ko phải là tốc độ sạc. Ý của mình là nó sao lưu khi cắm sạc , sạc bình thường thì cần 1h30 hay 2h mới đầy pin => sau thời gian này , thì đã dư để sao lưu dữ liệu rồi , nên ko tốc độ sao lưu quá nhanh cũng không cần thiết lắm , nhưng tốc độ sao lưu nhanh thì tốt thôi , nhanh thì đương nhiên tốt hơn , nhưng không nhanh cũng chẳng ảnh hưởng nhiều.
@nhanyca Bác nói vậy là k đúng lắm. Tùy thuộc vào khối lượng sao lưu và tốc độ sao lưu mới biết 1h30-2h đã sao lưu xong hết chưa. Khối lượng lớn mà tốc độ chậm thì lâu lắm bác à.
Như cái usb ghi dữ liệu ngày xưa nhưng giờ update thêm sạc pin nhỉ
Cái này có cách nào mua ở Việt Nam ko các bác 29 đô tính ra rẻ quá trời
trùm smarthome với hub usb
Chỉ mong họ làm ăn có tâm 1 chút vì mấy cái thiết bị từ hãng thứ 3 này sợ nhất là nó cài backdoor xong rồi thông tin cá nhân, tài khoản ngân hàng, ví điện tử các kiểu 😔
@clapika đúng là cũng hơi lo thật
@clapika Có cái sandisk là an tâm nhất mà giá nó cao quá cũng ngán
@gbone Vấn đề ở đây nó lại là một thiết bị back up. Mà bây giờ thì thay vì máy tính, điện thoại là nơi riêng tư nhất của một người.
nhỏ gọn thật
Ai thật sự cần backup liên tục đâu nhỉ? Hơn nữa đọc phát là nghĩ ngay đến vấn đề về an toàn dữ liệu. Cá nhân mình thì con này ko cần thiết 😁
Để dữ liệu trong phone và backup iCloud còn hơn 😆
Nhỏ nhỏ nhìn hay nhỉ 😁
gần đây thấy Kickstarter nhiều cái hay nhỉ, mình đang kiếm mấy món phụ kiện như bàn phím, tai nghe, máy ảnh, hub,.. về nghịch thử
Quá tiện
Mình muốn mua cái này ở Hà nội thì tim ở đâu nhỉ? Các Bác biết thì mách dùm ạ.
Chả hứng thú lắm. Mấy cái back up này tống hết lên mây cho tiện. Giờ mấy cái thẻ microSD sắp hết thời đến nơi rồi
@AZwarrior Sắp hết thời... người ta còn đang cố làm cho nó nhanh hơn kìa... biết bao nhiêu máy action camera, máy ảnh, điện thoại android, máy tính con,... hơi bị nhiều ấy. Sắp tới còn nội dung 8k nữa kìa, phải tăng tốc độ và dung lượng lên ko thôi là theo ko kịp ấy.
tiện vãi đỡ phải dùng máy tính khi không ngồi máy
Cũng ngon mà tiếc là mình hay backup bằng mac luôn rồi.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019