Hyundai và Kia tung ra bản cập nhật mang đến CarPlay và Android Auto không dây

vn_ninja
9/11/2023 12:46Phản hồi: 48
Hyundai và Kia tung ra bản cập nhật mang đến CarPlay và Android Auto không dây
Việc hỗ trợ CarPlay trên những chiếc xe HyundaiKia đang khá phức tạp khi những chiếc xe cấp thấp thì đã hỗ trợ CarPlay không dây từ lâu trong khi những chiếc cao cấp hơn với hệ thống điều hướng tích hợp thì lại không có. Và mới đây 2 công ty này thông báo rằng đã bắt đầu tung ra bản cập nhật firmware bổ sung khả năng hỗ trợ CarPlay và Android Auto không dây.

Bản cập nhật có tên là October 2023 Navigation Map and Software Update, chi tiết về cách kích hoạt anh em có thể xem ở:

Danh sách xe được cập nhật:

Bản cập nhật hiện đang được tung ra cho những chiếc xe ở thị trường Châu Âu, chưa có mốc thời gian cụ thể cho các thị trường khác như Mỹ và Canada.

→ Xem thêm:

9to5Mac
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ô ngon
latvat
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Việt Nam thì ko liên quan gì hử 😔 biết thế ko đọc ^^
bản eu, k phải bản vn đâu ae k cần xem mất công 😃
Toàn EU là chính
Không biết xe ở Việt Nam có sắn không?
Vf8 lúc mới mua k có apple car play, sau 6 tháng mới có, giờ xe mới thì có sẵn r
@minh sp c carplay và android auto muốn tích hợp phải xin giấy phép, chủ yếu lâu ở chỗ đó chứ k phải vấn đề kỹ thuật, nên mấy hãng non trẻ như vinfast phải mất thời gian chờ thôi. Nhưng bù lại có carplay/auto không dây luôn
@minh sp c VF8 mới dùng pin mới ngon hơn, nhẹ hơn, khoảng sáng gầm xe cao hơn, nghe thông cáo là an toàn hơn. Nhưng sàn xe vẫn cao quá nên ngồi hơi chật chiều cao. Ngon chắc chờ phiên bản 5 năm sau 😁
bilynbk
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Để từ CarPlay có dây nâng lên không dây có phức tạp lắm ko các bác? Xe em đang carplay có dây nên hỏi thử
quangdt5
TÍCH CỰC
3 tháng
@bilynbk nó phụ thuộc vào phần cứng bác ơi, bác có thể mua bộ chuyển đổi từ có dây sang không dây, nhưng giá khá đắt,
bilynbk
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@quangdt5 Carlinkit có 5.0 rồi, ko biết chất lượgj thế nào? Thấy các bác bảo 4.0 trở xuống vẫn còn lỗi
@ONE NO! Lên iPhone 15 có tính năng sạc 80% là dừng, rất ngon cho ae thường xuyên cắm xe hơi như mình
ONE NO!
TÍCH CỰC
3 tháng
@migoisaigon Đang dùng ip 13pm ko biết bạn ơi, mà pin không phải vấn đề lớn với mình, chai thì thay thôi
S.O.J
CAO CẤP
4 tháng
EU, ko biết VN có ko 😃
duong_ks
ĐẠI BÀNG
3 tháng
toàn EU với US, VN thì mút mùa
Chịu đấy. Bao giờ VN được up
Không liên quan có ai thấy car play cùi mía hơn android auto ko? Mấy cái ra lệnh bằng giọng nói của siri kém quá.
Ái ngại quá, Kia Carnival vẫn chưa có 😔
What? i10 có mà Accent không có là sao ta
Vuphonghuy
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Tôi đã ấn "bỏ qua" cái nick ông đăng bài này.
Thêm mie chữ [Châu Âu] trước bài có phải mang giá trị cho cộng đồng hơn không?
Toàn xứ người thôi chứ VN chả thấy đâu
Jun.88
TÍCH CỰC
3 tháng
Đợi Việt Nam! Kkk ^^ có thì êm quá
Chủ thớt nên thêm chữ thị trường EU vào tiêu đề cho anh em không bị ăn dưa bở nhiều
Tommy Su
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Toàn EU. mà k có carnival luôn
lâu nay mình phải tháo pin độ lại cái note 9 cũ hư pin để dùng android auto trên xe để cắm nguồn là khởi động màn hình haha
minhtuanq6
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cái quan trọng nhất thị trường Việt Nam thì không có hỗ trợ =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019