Hyundai Việt Nam giới thiệu Santa Fe bản đặc biệt, thêm nhiều trang bị, bổ sung AWD cho máy xăng

chuyengiaphaxe
23/5/2014 19:55Phản hồi: 97
Hyundai Việt Nam giới thiệu Santa Fe bản đặc biệt, thêm nhiều trang bị, bổ sung AWD cho máy xăng
Hyundai Việt Nam vừa chính thức giới thiệu chiếc SUV hạng trung Santa Fe phiên bản đặc biệt 2014 với nhiều thiết bị tiện nghi cũng như an toàn được bổ sung và khách hàng có thêm lựa chọn theo ý thích 11 màu ngoại thất, 4 màu nội thất. Bên cạnh đó, Hyundai cũng bổ sung hệ thống dẫn động 4 bánh toàn thời gian AWD cho cấu hình động cơ xăng 2.4l.

Cũng giống như phiên bản thường được bán song song, Hyundai Santa Fe phiên bản đặc biệt 2014 có 2 cấu hình động cơ. Máy dầu(diesel) tăng áp 2.2l dẫn động 2 bánh trước, có hỗ trợ hệ thống điều khiển van biến thiên điện tử eVGT cho công suất tối đa 197 mã lực tại 3.800 vòng/phút và momen xoắn cực đại 445 Nm tại 1.800 - 2.500 vòng/phút. Máy xăng Theta II 2.4 MPI cho công suất tối đa 176 mã lực tại vòng tua 6000 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 231 Nm tại vòng tua 3750 vòng/phút. Ngoài ra, bản máy xăng dẫn động 4 bánh toàn thời gian AWD và còn được trang bị thêm hệ thống tự nâng gầm để di chuyển thuận tiện hơn. Cả hai bản máy xăng và dầu đều sử dụng hộp số tự động 6 cấp.

Bên cạnh những thiết bị tiêu chuẩn có mặt trên phiên bản thường, phiên bản đặc biệt được bổ sung thêm các trang thiết bị tiện nghi và an toàn như: cửa sổ trời Panorama, đèn pha HID, túi khí rèm 2 bên nâng tổng số túi khí lên 6 cái(bản thường chỉ có 2 túi khí cho hàng ghế trước); mâm 5 cánh 19"; phanh dừng xe tự động với nút bấm, ghế phụ chỉnh điện; sấy cho 2 hàng ghế trước, nhớ 2 vị trí ghế tài xế, kết nối bluetooth chế độ đàm thoại rảnh tay, cảm biến gạt mưa, kính chống tia UV, lốp sự phòng có mâm đúc, ngăn làm mát, đèn hông xe, điều khiển hành trình Cruise Control.

Được biết, Santa Fe phiên bản đặc biệt 2014 được Hyundai Việt Nam nhập về và phân phối với giá bán lẻ lần lượt là 1.440.000.000 VNĐ cho phiên bản máy xăng 2.4l, dẫn động 4 bánh AWD và 1.431.000.000 VNĐ cho phiên bản máy dầu dẫn động cầu trước. Mức giá này nhìn chung là khá cao nếu so với những mẫu xe cùng phân khúc được lắp ráp trong nước, giá bán trên dưới 1 tỉ và trang thiết bị tương đương, như Kia New Sorento, Honda CRV.

97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HYUNDAI THIẾT KẾ NGÀY CÀNG ĐẸP, CHẢ BÙ CHO TOY...NGÀY CÀNG XẤU :eek::eek::eek:
QUA THỜI Ô TÔ THÌ PHẢI TOYOTA, ĐIỆN THOẠI THÌ PHẢI NOKIA RỒI...
BÂY GIỜ LÀ: Ô TÔ HYUNDAI, ĐIỆN THOẠI LG 😁
nforce
TÍCH CỰC
10 năm
@cubi2308 Fortuner nhiều hơn. Vì rất nhiều lý do.
1. Rẻ hơn
2. Xe Nhật
3. Toy
4. Bán lại ít mất giá hơn

Còn người dùng ko quan tâm những thứ sau:
1. Đi bồng bềnh hơn
2. Ko có ESP, vì có mấy ai biết nó là cái dek gì.
3. Tiện nghi hơn, option nhiều hơn.
4. Hao xăng hơn, vì đa phần nghĩ Toy phải ít ăn xăng hơn.

Nói chung có xe là vui rồi, hơi đâu mà phải quan tâm an toàn hơn, tiện nghi hơn hay ko.
@cubi2308 Bác mà cũng đòi nói về xe cơ đấy. Phục cái hiểu biết của bác quá. Santafe cùng giá với Fotuner àh bác??? Giờ em mới nghe lần đầu?
Còn về Fotuner sao lại nhiều em nghĩ bác là người việt bác hiểu chứ! Tâm lý ham rẻ và người Việt mình của chưa quá giàu có nên có xe đi mà thấy giá cả ổn hơn là mua.
Đừng vội nói người khác ngồi lũy tre làng khi bản thân bác còn ngồi đáy giếng. :3
@cubi2308 Fortuner rẻ hơn, chứ bán bằng giá santafe điên mới mua.
@nforce nói chung là mua cho có, ha ha! nhưng oai vì chạy To nên ra đường nhá đèn, bóp còi inh ỏi. dân trí thế nào xe thế ấy mà thôi.
xe hàn thì đẹp, nhưng chất lượng không bằng nhật 😔
@dknyxdie41 Cho dẫn chứng chất lượng Sonata/ Cam Mỹ và Santa Fe / Rav 4 3 năm 2011 2012 2013 tại Mỹ xem sao anh bạn. To đang chạy té khói để mua xe Huyndai khi họ ra mắt để tìm hiểu tại sao độ an toàn mấy năm gần đây Huyndai được xếp cao hơn. Còn chất lượng á, giờ mà còn lăn tăn chuyện chất lượng là hơi quá lạc hậu.

Tất nhiên mấy dòng xe quá bèo của To tại VN như vios Innova Fortuner thì quá bèo Huyndai không có xe đồng cấp.
Cái đầu nhìn quá hấp dẫn. Phần đuôi vẫn hơi bị phình giống Santafe đời trước.
Con này lên màu trắng chắc sang lắm đây
có cái ngăn làm mát là kết, xe đẹp
Mình thấy một điều là Tinhte và các trang mạng auto khác đều đăng tin về xe khủng >2 lít, giá >1 tỏi. Sao ít tin về các xe giá rẻ nhỏ gọn thế nhỉ ?
Xe to, dung tích lớn, ít có người thật sự cần, mua để khoe là chủ yếu.
Với đường xá chật chội như hiện nay, xe nhỏ, tiết kiệm xăng mới cần nhiều.
@tosathanhisang Vì Tinh Tế là diễn đàn về công nghệ bạn ạ, ko phải diễn đàn về xe hơi. Mà xe hơi phải cỡ như bạn nói trở lên mới có những công nghệ đáng giới thiệu.

Tuy nhiên, mình thấy ý của bạn cũng hợp lý. Hy vọng Tinh Tế có thêm những bài về các dòng xe dưới tỉ, vì mình nghĩ bây giờ xe hơi ko phải là cái gì đó quá xa vời với 1 bộ phận mem TT.
vinhokss
TÍCH CỰC
10 năm
ngang giá bmw 320i rồi
J4f
TÍCH CỰC
10 năm
Thành Công auto bán xe ít đồ chơi mà giá quá cao. Santa Fe được khen nhiều đấy, nhưng ráng thêm chút mua con nhập full option đi ngon hơn nhiều.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
emkhung
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá đẹp, mà sao ko xai chip intel mà lại xài AMD vậy trời
Sh7ng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@emkhung Chả có cái chip Intel với AMD nào ở bài viết về ô tô này cả.
Chém nên đọc rồi chém gì thì chém chứ???
@emkhung Vãi đái intel :3
ngocnam996
ĐẠI BÀNG
10 năm
@woodfish All Wheel Direct là j hả bác? e tưởng All Wheel Drive chứ nhỉ? 😃
@woodfish Thím bắt lỗi người ta cũng bắt sai. AWD là All Whell Driver nhá, chứ không phải Driect.
Giá bán đẩy lên cao quá. Tầm giá 1,4 tỷ thì nhiều chọn lựa ngon hơn cho khách hàng, chẳng hạn Mazda CX5. Santafe mang tiếng 7 chỗ ngồi nhưng mấy ai ngồi hàng ghế thứ 3.
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
10 năm
@samsungwave Santafe Thành Công nhập về nguyên bản là Sport 5 chỗ, option thêm 2 ghế con, chứ bản 7 chỗ to đẹp hơn nhiều.
Mà giá bán vậy chứ khi mua bác có thể deal đuợc.
@Xdarkest Giá đó thì chỉ deal được cỡ 30 tr thôi.
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
10 năm
@samsungwave bác deal 30tr sau khi sale giảm 50tr ah, vậy vẫn chưa đc đâu 😁
@Xdarkest Không đâu bác ơi, margin của dealer chỉ cỡ 7%, deal giỏi lắm thì chỉ được cỡ 50tr là hết mức.
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
10 năm
@samsungwave Cái đó thì không biết đc đâu bác, đợt trước mua xe, con này sale chủ động offer giảm 50tr mà em chưa trả giá nữa chỉ mới xem thử thôi. Sau khi tính kỹ lại chọn crv bản 2.4, deal dc khoảng 80, ra biển chạy luôn là 1.27 tỏi.
Santafe này chắc deal dc nhiều hơn, bên otofun có bác ra biển 1.5 tỏi đó.
Đẹp
code
ĐẠI BÀNG
10 năm
công nhận toyota thiết kế quá xấu , thôi thì các bạn ở đâu xa thì ko biết chứ ở HN thay thế phụ kiện santa fe dễ kinh khủng , mà thực ra dùng mãi có mấy khi phải thay nhiều đâu nhỉ , mà xe lại thường xuyên đi xa ,
Trong phân khúc 1 tỷ 2 thì chắc thứ tự như sau
Mazda cx5 - santa fe - ford everest - fortuner ( ford everest có 800tr thôi nhưng đc cái tiết kiệm cả khỏe ) , mình chỉ quan tâm những xe này nên mấy hãng kia cũng chịu
Nhìn đẹp hơn tí rồi đó. Mấy đời trước xấu thấy ớn. Về thiết kế nghệ thuật thì bọn Hàn sẻng làm cũng đẹp lắm mà sao mấy cái xe đời trước cái nào cũng xấu gớm nhệ 😁
Chơi ford là ngon bổ rẻ, động cơ bền bỉ. Tuy nhiên nội thất ko rộng lắm, 7 chổ nhưng rộng hơn với 5 chổ. Mà ko biết em ford 2014 ra nhỉ... Đẹp zãi
Chọn em này hoặc Mazda CX5 chắc chắn sẽ không hối hận. Tuyệt vời. Cạch mặt Toyota
Mình lại đang chờ con mazda 3 2014 thoi

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
@hoangminh_11 Bác giống mình rồi.
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn pom mới đẹp
UPPERCASE
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đây mới là bản 7 chỗ

Thành phố Hồ Chí Minh, Satafe full + thuế + Tước bạ + bản số... = trên 1,6 tỷ. Mình đã đến Hyunhdai định mua con này nhưng cuối cùng phải từ bỏ ý định

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019