[IFA 2012] Lộ diện hình ảnh và thông tin của Samsung Galaxy Camera

vuhai6
29/8/2012 15:36Phản hồi: 133
[IFA 2012] Lộ diện hình ảnh và thông tin của Samsung Galaxy Camera
Có vẻ như tin đồn Samsung sẽ làm máy ảnh chạy hệ điều hành Android là chính xác khi mà mới đây trang tin Pocketnow đã cho đăng tải những hình ảnh rõ nét về thiết bị này. Khác với Nikon Coolpix S800c vừa được giới thiệu tuần trước, Galaxy Camera chạy hệ điều hành mới nhất Android 4.1 Jelly Bean. Nó sở hữu cảm biến 16-megapixel BSI CMOS với lens zoom 21x. Mặt sau của máy ảnh trông như một thiết bị Android bình thường với màn hình lớn và 3 phím cảm ứng truyền thống. Máy có màn hình kích thước 4.8-inch độ phân giải HD với công nghệ SLCD. Có 2 phiên bản là 3G + WiFi và 4G + WiFi, không có chức năng gọi điện mà chỉ hỗ trợ trong việc truyền tải dữ liệu và tự động tải lên dịch vụ lưu trữ mạng. Hiện chưa có thông tin chi tiết về cấu hình, chỉ biết rằng nó có 8GB bộ nhớ trong và pin dung lượng 1650mAh.

Nguồn: Pocketnow
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hyper But
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn đẹp thật 😃
May không có gọi điện, không thì sẽ có người bảo không cạnh tranh được với PureView ngay😁
Đừng ai lôi PureView vào đây nhé, 1 bên là máy ảnh, 1 bên là cameraphone.

So với con Android camera của Nikon thì ăn đứt cấu hình (chip mạnh hơn, màn hình 4.8 inch HD) và phần mềm (JellyBean so với GingerBread). Chưa kể theo mình còn có kiểu dáng đẹp hơn nữa. Tuy nhiên cái quan trọng nhất vẫn là chất lượng hình ảnh.
@hung2900 Pure view chỉ nhiều chấm thôi, chụp chưa chắc ngon hơn em này. Vì em này có ống kính chuyên nghiệp hơn. Còn vs máy KTS thì tầm 20mp là đc rồi.
Chấm nhiều chỉ có tác dụng khi in ảnh cỡ lớn thôi, chất lượng ảnh thì chưa chắc em này đã thua Pure đâu
@Mai Văn Sơn Giờ mà bác còn phán 808 chỉ nhiều chấm thì bác có lỗi thời quá ko? Thực lực và sức mạnh của PureView đã tốn biết bao giấy mực của các chuyên gia và họ đều công nhận PureView là một công nghệ tuyệt vời, nó chụp hơn hầu hết các máy kts và còn đc so sánh cả với DSLR. Trong khi máy ảnh kts của SS chất lượng chắc ai cũng biết, ngoài kiểu dáng bóng bảy, bắt mắt thì chất lượng chụp thật tê hại, mình đã dùng đến 2 con kts của SS rồi và thực sự ko bao giờ muốn quay lại nữa
@O.R.A.N.G.E Mình đã xem 1 bài review trên VTC, thực sự pureview không ấn tượng như cái 41 chấm của nó đâu bác ạ. Nhất là khi chụp thiếu sáng và chụp tốc độ cao. Còn bác thử dùng cam của S2 or S3 chụp đi, chả khác là bao so với Pure
@Mai Văn Sơn bác tin cái bọn VTC làm gì, thông tin là phải lấy từ nhiều nguồn uy tín chứ 1 kênh truyền hình thì tin làm gì, thậm chí đã có nhiều người bức xúc về cái đánh giá sai sự thật của VTC về Pureview đấy bác ah, chẳng qua chỉ là dìm hàng rẻ tiền thôi. Còn S2 với S3 chụp ảnh khi nhìn trên màn hình của nó thì cũng đẹp đấy, nhưng cho lên màn hình máy tính để đối chiếu thì thua 808 quá xa, chất lượng thu âm khi quay video quá tệ, ko bằng một góc so với công nghệ Rich Recording của 808. Tóm lại là nên trải nghiệm thực tế chứ ko nên tin vào mấy cái chương trình công nghệ rẻ tiền trên TV bác ah ;)
@O.R.A.N.G.E kts của ss chụp đúng tệ hại và máy mau hư, chỉ đc cái thời trang.. ai từng sử dụng rồi thì sẽ ko sử dụng lần 2 đâu.. còn cái pureview gì đó của nokia mà chụp gì, sao so sánh với kts của ss đc.. mún biết chụp đẹp hay không, nên chụp vào ban đêm thì biết.. vtc gì đó nói đúng đấy
heliosy
TÍCH CỰC
12 năm
Đẹp nhỉ, hdh 4.1 vậy là ko có touchwiz rồi

Gửi từ Rui Saotome của tôi bằng Thiên Lý Truyền Âm
haipyn
TÍCH CỰC
12 năm
kết con này quá =p~ ra là phải tậu luôn
Samsung trau chuốt ghê ta, sang cả mảng Camera cũng Smart
Thế này chụp ảnh xong có thể chỉnh sửa ảnh trực tiếp với ứng dụng của Android đem lại, sau đó up lên Facebook luôn 😃, chán chán lại cài game vào chơi, thấy nó thông minh hơn nhiều nhờ anh Gồ hehe😁
còn gì đẹp hơn nữa, một sự sáng tạo và khác biệt. nhìn thích thật đấy !
kakaka cũng hay đó chứ....
@J_Android Đi đâu cúng đụng phải bác là sao nhỉ.
@yt1486 Có bác ấy cũng vui mà. Comment thường hòa vốn và không quá 1 dòng.
Có gọi điện nữa là PureView ăn cám . . .
luan1567
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngminhman123 chưa chắc nha bạn, chờ 5/9 sẽ biết ai ăn cám
ko biết chất lượng hình ảnh có nâng lên được chút nào ko chứ trước giờ máy ảnh Samsung vẫn nổi tiếng là chụp " xấu thấy gớm"
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
Sao mà mấy bộ phận thiết kế của máy ảnh, TV của SS thiết kế đẹp mê hồn mà còn mảng điện thoại thì ôi thôi.

like mạnh cái máy này, Máy ảnh đẹp lung linh, tích hợp 3G nữa tiện ích quá nhĩ, cứ thế mà phát huy sung ơi!!!!😁
like mạnh chiếc máy ảnh này.
nhưng mà kiểu dáng vuông vức bo tròn 4 góc như thế này có bị táo kiện nữa k nhỉ ?
@ungnguyenhoangphuc máy ảnh mà bạn ^^
Ơ..có cái icon danh bạ kìa. 😁
@o0tobite0o icon danh bạ và tin nhắn có luôn mới máu chứ =)) tablet mà ss còn làm gọi điện được thì con này sá gì, chắc nó gọi luôn đó =))
@vuhai6 Nhìn như mấy ông ở samsung bê nguyên cái apps draw tưf s3 vàvafo ys nhểnheery
Ko biết chụp chọt thế nào đây.
Dep qua di
Tích hợp thêm chức năng gọi/sms nữa nhỉ ;))
máy ảnh lai đt .. 😁
Không có chức năng gọi điện sao trong hình lại có biểu tượng của cột sóng anten và Message???​
caphi
TÍCH CỰC
12 năm
@Kaiderella Chắc mới là ảnh rò rỉ. Giống như dán hình nền của điện thoại lên ý mà. Nhàm với SS rồi😁
@caphi Nhìn phát là biết ngay, bê cái hình của SIII dán vào. 😃
@Kaiderella 3G
meobeo_
TÍCH CỰC
12 năm
@Kaiderella nó có 3g, 4g mà
tin nhắn thì không cần míc ! bỏ cái mic đi là tịt gọi điện ngay
@Kaiderella thì sóng 3G...mà có 3G rồi thì chuyện đàm thoại chỉ là time!
Có spen nữa thì tuyệt....
Sam sung làm máy chụp hình như sh*t. Nhà có 1 máy kts của Sam sung do ngta tặng giờ đang vứt góc nhà cho thằng nhóc nó chơi đây này.
máy ảnh và laptop samsung thì cho e chạy làng...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019