[IFA 2014] Toshiba ra mắt MTB Encore Mini 7" chạy Windows 8.1: CPU Atom 4 nhân, giá 120 USD

Trung Dt
3/9/2014 9:1Phản hồi: 57
[IFA 2014] Toshiba ra mắt MTB Encore Mini 7" chạy Windows 8.1: CPU Atom 4 nhân, giá 120 USD
Toshiba vừa chính thức ra mắt mẫu máy tính bảng Encore mini sử dụng hệ điều hành Windows 8.1 với mức giá khởi điểm chỉ 120 USD. Sự ra mắt của mẫu máy này cho thấy Microsoft cùng các nhà sản xuất phần cứng đang muốn nỗ lực tiếp cận thị trường máy tính bảng giá rẻ chạy Windows với giao diện tương tự PC truyền thống. Encore mini có kích thước màn hình 7" và độ phân giải 1.024 x 600 pixel và chạy trên nền tảng Intel Atom Z3735G xung nhịp 1,83 GHz 4 nhân 4 luồng, RAM 1GB. Trước đó tại Computex 2014, mẫu máy tính bảng Encore 7 cũng đã ra đời với mức giá khoảng 200 USD.

Về khả năng lưu trữ, máy chỉ có bộ nhớ 16GB cho việc chứa hệ điều hành và lưu một số dữ liệu tạm thời. Bạn có thể mở rộng bộ nhớ qua thẻ microSD lên đến 128GB. Máy có camera chính độ phân giải 2 MP và camera phụ 0.3 MP cho việc đàm thoại video. Nhằm tạo sự thu hút cho khách hàng, Toshiba cùng Microsoft mang đến gói bản quyền Office 365 Personal với dung lượng lưu trữ OneDrive 1 Terabyte sử dụng trong vòng 1 năm. Ngoài ra, để tối ưu cho việc sử dụng ngón tay, Toshiba cũng phối với với Microsoft nhằm điều chỉnh tỉ lệ giao diện phù hợp cho người dùng trên chiếc máy tính bảng kích thước nhỏ này.

Máy sẽ được phân phối tại một số thị trường từ ngày 17/09/2014.

Thông số kỹ thuật Encore Mini
  • Màn hình: 7" độ phân giải 1024 x 600
  • CPU: Intel Atom Z3735G 4 nhân 1,83 GHz, 4 luồng, cache L2 2MB
  • RAM: 1GB
  • Camera chính / camera phụ: 2.0 MP / 0.3 MP
  • Kết nối: Wi-Fi a/b/g/n, Bluetooth
  • Giao tiếp: microUSB 2.0
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 16GB, hỗ trợ thẻ microSD
  • Pin: chưa rõ
  • Hệ điều hành: Windows 8.1
  • Kích thước: chưa rõ
  • Trọng lượng: chưa rõ

Nguồn: techcrunch
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngoc7621
TÍCH CỰC
10 năm
Mua con này về lước web quá.
3tr giá tốt
melodys
ĐẠI BÀNG
10 năm
16gb chạy win 8.1 😔
Híc, mấy máy win xịn nha nhãn, giá rất cạnh tranh với bọn Android, nhưng.....hẩm hiêu, pótay
@noobnhat khi cầm trên tay thì như sit nha chú, ko tin thì thử
bây giờ tosiba nó chìm rùi
hhhieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
2.5tr. quá đã
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Giá ngon cho e mini chạy win 8.1 !
xuno1088
ĐẠI BÀNG
10 năm
nếu về VN mà đúng giá này thì nhất định mua 1 em
tunglxx226
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em đang xài ásus t100. Em này màn bé hơn, thêm đống pk gồm thẻ nhớ với doc nữa thì cũng gần bằng t100 rồi. vote t100 😁.
Xài tab window thích phết các bác ạ, lúc nào k touch đc thì cắm doc vào xài luôn, ứng dụng exe thì cũng nhiều, có game là hơi thiếu thốn vì ccaaus hình yếu so với game pc và game di động như áphalt 8 thì chưa nhiều thôi.

Em đang xài song song android windows nhé các bác đừng ném đá em tội nghiệp :p

P/s sau khi đọc lại giá thì em nhầm, 120$ chứ không phải 190$ :p, vậy thì rẻ thật
@tunglxx226 mình ứơc gì fần tablet có khe cắm SIM nữa là tuyệt vời ông mặt trời luôn <3
@hoangtien123 Khi gắn cái khe sim đồng nghĩa phải gắn bộ thu phát sóng, và đồng nghĩa phải trả tiền bản quyền và giá thành nâng lên, không đơn giản là gắn thêm đâu. Trong khi cái usb 3G thì chả phải trả phí gì cả.
tunglxx226
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bomduc 700g nặng lắm bác ạ ^^!, nếu bác mua làm laptop thì ổn chứ làm tablet thì nặng quá. Còn sf thì mạnh hơn con này nhiều mà :d
@tunglxx226 Cũng đang dùng con ipad air có hơn 400g mà đầm tay rồi, chắc phải để nó lên mặt phẳng chứ ko dùng như tab được; con air mình cũng toàn để mặt phẳng thôi; ah mà nó nặng hơn cả con galaxy note 12 inch 1 tý nếu ipad 12 inch mà ra chắc cũng nặng cỡ đó nhỉ
Oh ,nếu giá rẻ như bài đăng làm 1 em ,dể dùng khi ko có pc hehe
RAM 1GB vs cái win 8.1 thì làm dc gì?
@palmtj27 Giá rẻ mà đòi hỏi qá thì làm gì có
@superZ thà thêm 30usd để dc ram 4Gb còn hơn 1GB ko dùng dc gì cả. mở 3 cái tab web trên win 8 vs ram 1GB có khi đơ mịa nó máy rồi
@palmtj27 - Chủ yếu là trải nghiệm cho người có thu nhập thấp thui. lướt quét nghe nhac chắc k có vấn đề gì
vn7labs
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá mà ngon tầm ~3tr là xúc 1 em về, thêm cái thẻ nhớ vào là thoải mái dùng
toshiba dùng thì tốt quá r :p
Về vn giá đấy thì ngon win 8.1 pro hữu ich hơn androi nhiều .
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Sao không 2GB ram luôn thêm chừng 10$ chứ mấy tiết kiệm không đúng chỗ.
halong148
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác giới thiệu giúp e tab nào chạy win8 màn cỡ 8-10inch với. Ngân sách cố hết cỡ đc tầm 8tr. Tks
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
@halong148 Cứ Asus T100 mà phang thôi bạn. Mình đang xài , nói chung là ngon trong tầm giá.
halong148
TÍCH CỰC
10 năm
@vietsnam Tks bạn nhiều. Mình có xem con này rồi. Phân vân quá
hd79
CAO CẤP
10 năm
Đang sài http://www.asus.com/Notebooks_Ultrabooks/ASUS_Transformer_Book_T100 thấy dùng Win 8.1 cho công việc chạy rất đã và siêu mượt với RAM chỉ 2GB, chả hiểu sao lắm thánh phán chê bai này nọ. Chắc toàn vác mấy con đt Android RAM 4 GB ra so với nhau rồi vào web xem cấu hình tablet Win 8.1 và lên đây chém. Ngoài lướt web, game và xxx ra chả thấy dùng Android để làm gì nữa. Con máy này giá với cấu hình vậy thì thà chọn mua còn hon mấy con cài Android nhiều rồi.
luck2oo2
ĐẠI BÀNG
10 năm
32G có hơn ko? 16g hẻo quá
canh tranh với android đây mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119