[IFA 2014] Trên tay Sony Action Cam mini

sonlazio
5/9/2014 16:23Phản hồi: 21
[IFA 2014] Trên tay Sony Action Cam mini
Action Cam Mini ra mắt với mong muốn được Sony phổ biến dòng sản phẩm camera này đến với nhiều người hơn, không phải theo nghĩa giá rẻ hơn mà là vì nó nhỏ gọn hơn rất nhiều và dễ mang đi. Action Cam Mini chỉ to bằng 2 ngón tay của chúng ta mà thôi và theo Sony thì chất lượng hình ảnh sẽ không có nhiều khác biệt.

Nếu đang dùng Action Cam, bạn cứ tưởng tượng Sony đã cắt bỏ hoàn toàn phần dưới đáy, bỏ luôn cả module GPS và các ăng-ten... để thu gọn nó lại. Action Cam mini thật sự rất gọn gàng và bạn có thể đem nó đi nhiều nơi dễ dàng hơn. Tuy nhiên, Sony vẫn trung thành với cách thiết kế theo chiều dòng mà không có nhiều phụ kiện bên thứ 3 hỗ trợ, chẳng hạn như nếu bạn chơi máy bay mà gắn Action Cam/Action Cam mini lên thì sẽ bó tay vì hầu hết gimbal đều không tối ưu hóa từ đầu cho cách thiết kế này mà ưu tiên chiều ngang như GoPro hơn. Tuy dòng Action Cam có chống rung điện tử hoạt động cũng khá tốt nhưng nó vẫn chưa thể hiệu quả bằng vật lý được.

Nhỏ gọn nhưng Action Cam Mini vẫn được duy trì khả năng chống nước nhẹ Splashproof. Nếu muốn nhúng nước lâu bạn vẫn phải dùng vỏ bảo vệ nhưng khi mưa nhẹ thì chúng ta không cần thiết phải làm vậy. Đây là một ưu điểm mà mình đánh giá rất cao.

Ngoài kích cỡ thì Action Cam Mini bị giảm độ phân giải xuống còn 11.9MP khi chụp ảnh nhưng vẫn duy trì được khả năng quay phim FullHD bitrate cao 50Mbps và quay 720p ở tốc độ 120 khung hình mỗi giây. Trên thực tế thì chất lượng phim của Action Cam là rất tốt trong dòng máy quay kiểu này và hy vọng Action Cam Mini sẽ không có gì khác biệt.

Action Cam Mini có giá bán lẻ 249$, rẻ hơn 50$ so với bản thường. Đây là một mức giá khá hấp dẫn và nếu kết hợp với đồng hồ liveview của Sony thì giá sẽ là 349$ thôi. Phụ kiện đồng hồ này sẽ hiển thị trực tiếp các nội dung mà Action Cam/Action Cam mini đang quay lên cổ tay chúng ta, bạn có thể điều khiển trực tiếp trên đó luôn mà không cần vào Action Cam nữa, một phụ kiện nên có.
Lưu ý: trong video thì anh đứng quầy có báo sai giá cho mình là 349$ cho thân máy và 399$ cho combo. Mình có sửa phần caption trong YouTube để các bạn không nhầm lẫn.

Số tiền 399$ sẽ mang lại cho bạn bộ đôi này, hợp lý hơn hẳn 349$ cho thiết bị riêng lẻ
Tinhte.vn_Sony_Action_Cam_Mini-11.jpg Sony Action Cam Mini sử dụng cảm biến Exmor R 11.MP, chống vẩy nước Tinhte.vn_Sony_Action_Cam_Mini.jpg
Action Cam ở dưới và Cam Mini ở trên Tinhte.vn_Sony_Action_Cam_Mini-2.jpg Máy không còn GPS nhưng vẫn có WiFi để kết nối Tinhte.vn_Sony_Action_Cam_Mini-3.jpg Phía dưới là khu vực Sony cắt giảm nhiều nhất để giảm kích thước máy Tinhte.vn_Sony_Action_Cam_Mini-4.jpg Tinhte.vn_Sony_Action_Cam_Mini-5.jpg Cụm ống kính Zeiss có vẻ như vẫn chia sẻ cùng một cấu trúc kính Tinhte.vn_Sony_Action_Cam_Mini-6.jpg Cơ chế điều khiển đều tập trung ở mặt trên Tinhte.vn_Sony_Action_Cam_Mini-7.jpg Tinhte.vn_Sony_Action_Cam_Mini-8.jpg Sau lưng bạn sẽ có khe cắm thẻ nhớ và sạc microUSB Tinhte.vn_Sony_Action_Cam_Mini-9.jpg Tinhte.vn_Sony_Action_Cam_Mini-10.jpg Mở nắp lưng ra để thay pin
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá vẫn còn hơi cao. ;)
:pcác thanh niên mua về quay lén thì đẹp. troll vui tí
@tranngocdxd chắc cũng cỡ " tên+dola" mới dám sắm con này về quay lén :v ...Mất 1 cái thì chỉ có nước khóc tiếng ma róc
@tranngocdxd Hỗ trợ thiếu sáng tốt . Khoản đó thì cứ gọi là nét như sony
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
ngon,bổ,nhưng kg rẻ:p
Mua cái máy này ở đâu mọi người.
@huutri2014 Lên trang web sony đặt hàng bạn . Bạn ở HCM hay HN dễ mua nhất .mình đã mua con 30v . Nếu quay len ok hơn gopro con 30 mình đã nhỏ con này còn nhỏ hơn . Lại thích em nó
fake taxi 😁 :D
@greatbn vãi :v
cha, cái này nguy hiểm à nha
giá vẫn rất sony
con này dùng làm camera hành trình được ko nhỉ?
@nonut Dùng quá ngon ấy chứ bác. Nhưng chắc nó k có chức năng tự xoá như cam hành trình
@nonut thì nó sinh ra để làm cho việc đó mà bác :rolleyes:
rebaroniii
ĐẠI BÀNG
10 năm
giống helmet cam của mấy anh thủy quân lục chiến hoa kỳ 😁
con này quay liên tục được bao lâu nhỉ
@3m.hk8 Mình đoán con này tầm 3h với điều kiện ở chế độ máy bay .
Lên trang web sony đặt hàng bạn . Bạn ở HCM hay HN dễ mua nhất .mình đã mua con 30v . Nếu quay len ok hơn gopro con 30 mình đã nhỏ con này còn nhỏ hơn . Lại thích em nó
o TPHCM co ban ko ? neu co tot biet bao
@vanthach23 Trời con as30 mình mua ở hcm chuyển hàng về đà nẵng mà
supi7
CAO CẤP
9 năm
Con này hiện nay bán ở vietnam chưa mọi người

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095