[IFA 2016] Logitech ra mắt 2 chuột không dây ít ồn hơn 90% so với bình thường, giá 25$ và 30$

Duy Luân
1/9/2016 8:48Phản hồi: 95
[IFA 2016] Logitech ra mắt 2 chuột không dây ít ồn hơn 90% so với bình thường, giá 25$ và 30$
Logitech vừa ra mắt 2 con chuột máy tính không dây M220 Silent và M330 Silent Plus với tiếng ổn giảm đi 90% so với một con chuột bình thường. Thậm chí hai sản phẩm này còn được nhận tem xác thực Quiet Mark của Noise Abatement Society, một tổ chức ở Anh chuyên chống lại ô nhiễm tiếng ồn. Về thiết kế, hai thiết bị mới không khác mấy so với những con chuột Logitech dòng M trước đây và cũng đều dùng pin tiểu AA. Độ phân giải của cảm biến quang học là 1000DPI. Giá bán của M220 Silent là 25$, lên kệ tháng 10 với thường lượng pin 18 tháng. Còn M330 Silent Plus sẽ có giá 30$, bán ngay trong tháng này với thời lượng pin 24 tháng.

M220 Silent

M330 Silent Plus

Nguồn: Logitech, Logitech (2)
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vannhatka
TÍCH CỰC
8 năm
K ồn là bấm k nghe tạch tạch hay sao nhỉ
@vannhatka Bình thường bấm nghe click click . Giờ cũng nghe như tiếng nhỏ hơn .
logitech thì bền thôi rồi, có con logitech 120k dùng gần 4 năm rồi vẫn chạy tốt
@ly_tam_hoan Bàn phím với chuột mỗi thứ có 200k mà nó dám bảo hành 3 năm thì hiểu độ chất chơi thế nào rồi, độ bền khỏi nghĩ 😁
@o0o_akechi_o0o Mình mua có 120k [emoji3]

Sent from my Redmi Note 3 using Tapatalk
Em cần 1 cái bàn phím ko phát ra tiếng động như laptop
Mọi người ngủ trưa mình thức chat chit ko làm phiền ai
Ai biết chỉ em mới
TUM LUM
TÍCH CỰC
8 năm
@yudhoyono Nếu là chuột có dây thì tui thấy ngon nhất là com ibuffalo này: ibuffalo.jpg
ghocvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@yudhoyono Mình dùng bàn phím 0 dây của fuhlen, mỏng nhẹ, đánh êm gần bằng bàn phím laptop. Hồi trước (năm 2013) mua cả bộ bàn phím chuột là 400 thì phải. Chuột đánh rơi nhiều quá hỏng nút cuộn, bàn phím thì vẫn OK.
@yudhoyono Mua chuột này và dùng bàn phím ảo. Hoặc dùng bàn phím của đt kết nối ko dây vs máy tính....
nhancom3d
ĐẠI BÀNG
8 năm
@yudhoyono Đang có con bàn phím này HP SK2028. Bản phím nhỏ gọn, êm như bàn phím laptop luôn.
Mình ghét nhất dùng chuột không dây vì khá bất tiện về phần pin . Không biết cái này có thật như quảng cáo không để quất một cái dùng thử 😁
@quocphu67 Con này xài ngon không bác?
sslgvn
TÍCH CỰC
8 năm
@Huỳnh Đih Thân thôi ngưng lộn xào me cái. Cậu đây kinh qua biết bao chuột tàu và chuột hãng ok. Chuột tàu đòi cuộn êm như logitech giá 2 300 mang ra đây, cuộn thi với logitech. Êm bằng bền bằng cậu cho 5tr. Dùng ba đồ tàu còn bày đặt xạo xạo
@nabeyu123 Mình sài m545 của logitech. Pin quảng cáo 18 tháng. Mình sài dc khoảng 10 tháng rồi. Pin vẫn báo good
@sslgvn Xạo chi trời, mình có phải dân tàu đâu mà PR cho nó, chuột nào cuộn nó cũng có nấc, cuộn từng nấc một chứ có phải êm như vuốt đt đâu, bền thì 1 năm chưa hư là ok rồi, mấy chuộc hỏng cuộn thì hỏng ngay tháng đầu rồi, chuột mình có 100k thôi, blutooth hẳn hoi 😁:D😆) hàng tốt giá hời có ngu mới đi mua đồ hãng của bạn 🆒
Ai chơi LoL nên mua chuột này ko làm phiền những người xung quanh
raycaster
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có nhằm lẫn gì ko? Sao chỉ có 100DPI vậy?
sao đắt quá vậy hơn 500k mà dpi có 1000 thì có vẻ ko ổn
dù em thấy cái chống ồn cũng có nhiều người quan tâm
badboyasd
TÍCH CỰC
8 năm
chuột bình thường kêu to lắm. :eek:
Đang dùng em B175 của Logitech , bấm cứ tành tạch 😆
cơ mà có 120k mua ở Trần Anh 😁
vondutch2560
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cunatvechai Mua con này 140k ở Tin học ngôi sao. Rất ức chế. Di chuột qua trái phải thì nó bị lệch xéo xéo. Phải cầm hơi nghiêng con chuột qua trái rồi di thì nó mới qua lại chính xác. Chả biết tại chuột nó vậy hay tại tay mình, nhưng test mấy con chuột trong cty cả có dây k dây thì tay mình di chuẩn hết.
Con M330 này thiết kế giống M280 mình đang xài
ngocanhwin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết là không dây loại nào đây. Hay lại chiếm dụng mất cái cổng usb
@ngocanhwin Xem kỹ lại hình sẽ biết mà.
Mấy con logitech nếu Bluetooth sẽ có ký hiệu Bluetooth.
Với lại cái hình chụp phần đáy có ký hiệu pin và đầu cắm receiver usb đấy bạn, không phải Bluetooth đâu.
sslgvn
TÍCH CỰC
8 năm
logitech cái phím cuộn giữa của nó bền vô đối, bền nhất trong tất cả hãng chuột
chưa xài ko dây của logitech bh nhưng đang xài 1 con của genius, pin con thỏ mua ngoài hàng xài được 2-3 tháng là hết pin, bh phải mua thêm 1 con có dây logitech xài ở nhà, con ko dây khi nào ra ngoài thì mới xài.
tinhnd
TÍCH CỰC
8 năm
Dùng chuột bấm kêu tạch tạch hoặc phạch phạch mới hay chớ 😁
kiddi5
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới ra mắt luôn hả trời?! Mình xài con M330 màu xanh dương đươc 1 năm rồi. Đúng là có bớt ồn hơn các chuột khác. Ốp tay cũng khá gọn gàng.

Khuyết điểm:
- Phần thân chất liệu cao su mềm nên loại màu sáng sẽ bị ố vàng sau một thời gian sử dụng.
- Con lăn cũng là lớp cao su mềm, ldùng lâu ngày sẽ bám bụi, hơi bị dơ, khó chùi sạch.
- Giá khá chát (đặc điểm chung của hàng Logitech, có lẽ là do thương hiệu cao cấp & "dám" bảo hành 03 năm)

snake2001vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kiddi5
skivn
ĐẠI BÀNG
8 năm
cứ xài con logitech m705 ý vừa bền đã thế còn lỡ để 2 viên energizer dùng mãi ko hết 😁
biglazybear
ĐẠI BÀNG
8 năm
của bạn giống mình là M280 thôi, kiểu dáng như M330 mới ra chứ ko phải M330 đâu
các bác khen logitech nhiều mà sao mình đen thế nhỉ, mua 2 con M280 dùng lazer sài mà con nào cũng vài tháng là bị double click rồi nhấn không nhận, chắc mua trúng lô dởm :mad::mad::mad:
_ Chuột ko dây giờ chỉ bị cái hạn chế là vì dùng pin nên ko thể lắp sensor độ phân giải cao như chuột có dây thôi, chứ nói về pin thì bảo đảm 1 tháng thay 1 lần là chuyện thường, dùng nhiều thì 2 3 tuần mới thay 1 lần.

_ Hiện đang dùng con logitech g602, pin AA 2 viên dùng 1 viên hoặc 2 viên cùng lúc đều được. Nếu dùng 1 viên thì phải 3 tuần mới thay 1 lần, max DPI nhưng report rate để có 250 thay 500 xD

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019