Honda winner x

[IFA 2016] Razer nâng cấp dòng Blade 14" với GTX 1060, thêm tuỳ chọn ổ 1 TB, giá từ $1800
bk9sw
5 nămBình luận: 64
[IFA 2016] Razer nâng cấp dòng Blade 14" với GTX 1060, thêm tuỳ chọn ổ 1 TB, giá từ $1800
Không hề ngồi yên với những anh lớn trong làng laptop gaming, Razer cũng đã chính thức ra mắt phiên bản mới của dòng Blade 14" với GPU được nâng cấp lên GeForce GTX 1060, hỗ trợ VR-Ready và có thêm tuỳ chọn ổ cứng PCIe M.2 dung lượng 1 TB. Giá bán của The New Razer Blade từ $1800 (40 triệu đồng). Chi tiết ngay bên dưới:

Dòng Razer Blade 14" vẫn là mẫu laptop được hãng tập trung cải tiến với tiêu chỉ là chiếc laptop có tính di động cao nhất trong khi vẫn cho phép người dùng chơi game ở thiết lập đồ hoạ tối đa. Dòng Blade 14" mới vẫn sở hữu thiết kế mỏng nhẹ, chỉ 17,78 mm và nặng dưới 2 kg. Vỏ được chế tạo bằng nhôm nguyên khối cắt CNC màu đen, hoàn thiện bề mặt dạng anodize cao cấp.

Màn hình của dòng Blade luôn được đánh giá rất cao và Razer tiếp tục phát huy điều này khi cung cấp 2 tuỳ chọn Full HD tấm nền IPS, độ sáng 350 nit với lớp phủ matte chống chói (hình trên bên trái) hoặc QHD+ tấm nền IGZO, cảm ứng với mặt kính glossy phủ sát viền.

Quảng cáo

Máy được trang bị bàn phím Razer Chroma có tính năng chống gối phím, cho phép tuỳ biến đèn backlit trên từng phím với 16,8 triệu màu. Các thiết lập đèn và hiệu ứng cũng được đồng bộ hoá qua Razer Synapse.

Nâng cấp đáng chú ý nhất trên The New Razer Blade chính là cấu hình với GPU thế hệ Pascal cùng với tuỳ chọn ổ cứng thể rắn đến 1 TB (trước đây tối đa chỉ 512 GB). Cùng với GPU mới thì hệ thống tản nhiệt cũng được cải tiến nhưng hãng không nói rõ hiệu quả tản nhiệt như thế nào, chỉ biết máy vẫn có 2 quạt như thế hệ trước. Ngoài ra, kết nối Thunderbolt 3 cũng sẽ giúp The New Razer Blade khai thác sức mạnh của GPU desktop gắn ngoài qua chiếc dock Razer Core. Dưới đây là cấu hình chi tiết:
  • Màn hình: 14" IPS Full HD matte hoặc 14" IGZO QHD+ glossy cảm ứng đa điểm;
  • CPU: Intel Core i7-6700HQ (Skylake) 4 lõi 8 luồng, tốc độ 2,6 GHz (Turbo Boost 3,5 GHz), 6 MB cache;
  • GPU: Nvidia GeForce GTX 1060 6 GB GDDR5;
  • Chipset: Intel HM170;
  • RAM: 16 GB DDR4-2133 hàn chết trên bo;
  • Ổ cứng: 256 GB/512GB hoặc 1 TB PCIe M.2;
  • Cổng giao tiếp: 3 x USB 3.0, Thunderbolt 3 (USB-C), HDMI 2.0, jack tai nghe 3,5 mm;
  • Kết nối không dây: Bluetooth 4.1, Killer Wireless-AC 1535;
  • Pin: Li-Ion 70Wh đi kèm với sạc 165 W;
  • Hệ điều hành: Windows 10 64-bit;
  • Trọng lượng: 1,89 kg (phiên bản Full HD) và 1,95 kg (phiên bản QHD+).

Giá bán của The New Razer Blade phiên bản màn hình Full HD lần lượt là $1800, $2000 và $2400 tương ứng với tuỳ chọn dung lượng ổ cứng 256/512 GB và 1 TB. Phiên bản màn hình QHD+ có giá cao hơn, từ $2300 cho tuỳ chọn ổ cứng 512 GB (không có tuỳ chọn 256 GB) và tối đa $2700 cho tuỳ chọn ổ cứng 1 TB. Như vậy có thể thấy giá bán của The New Razer Blade rẻ nhất cũng từ 40 triệu đồng, rất khó thở 😁.

Thêm hình ảnh về The New Razer Blade:

Theo: Razer
64 bình luận
nhìn đẹp quá nhỉ. cơ mà khoái alienware mà chưa đủ lúa 😁
Con này chơi game full setting lúc chơi nó nóng như đang chiên trên bếp ga ấy khiếp lắm. Đánh xong trận dota 2 là có trứng chiên luôn.
vận là razer thiết kế quá tuyệt vời rất đẹp mà sao ko lên luôn cpu kabylake nhỉ. hay la do chưa có dòng H nên razer chưa muốn nâng cấp. cn2 dòng blade pro lâu lắm rồi ko thấy nâng cấp hài
Macbook Pro của thế giới game cuối cùng cũng có bản nâng cấp mới rồi
Thánh nào vẫn luôn bảo Macbook pro mà chạy window là mua ngay thì giờ có cơ hội thực hiện lời hứa rồi đấy. 😁
khoaslim
TÍCH CỰC
5 năm
Giá chát quá cấu hình không có gì nổi bật cả
@khoaslim chat cung ko bằng macbook pro
@khoaslim Tại sao có những người nghĩ laptop là chỉ có cấu hình nhỉ? Để tạo nên 1 chiếc laptop tuyệt vời cần bao nhiêu yếu tố từ chất lượng hoàn thiện, màn hình tốt rồi thì loa, bàn phím, trackpad... Razer tiền nào của nấy thôi, nói về laptop chơi game mỏng nhẹ thì Razer balde 14 có chất lượng hoàn thiện tốt nhất (tốt ngang với macbook, có thể coi Razer blade 14 là macbook pro của window).
@TranHung.greenhouse Mình thấy đáng giá nhất của con này là cái màn hình QHD IZGO kia 😃.
1800 $ ,em rap đc gtx 1080 luôn ,laptop chơi game mắc vl
@leducminh123456 Ừa, thế vào topic PC cmt bạn nhé 😃.
marilonluu
TÍCH CỰC
5 năm
14 inch thì thôi xin kíu
@marilonluu Lap 14 inch mới vừa sức vác đi vác lại đánh team chứ 😁 cần to thì ngồi 1 chỗ dán mắt cái PC cho rồi
Ông build kiểu gì giỏi thế? Tôi build dàn 1080 cũng mất gần 52 củ chưa màn rồi 😕.
Chớ mà thêm cái màn 1440p vào nữa thì phải gần 60 củ. Chưa kể gear.
@1 like bố thí build đắt vãi =)) cái ruột laptop ko = dc vậy nữa
@1 like bố thí dòng K : đắt
Main Z : đắt
Case : Đắt
UPS : Đắt
em thấy dàn này nên so sánh với dòng laptop có GTX 1080 ạ =)) à thôi laptop có GTX 1070 cũng dc :v
GTX1080 trên laptop đắt lắm
@hoangphithanh Đúng là mình không biết giá linh kiện ở vn đắt thế nhưng ở Mỹ build dàn 1080 với $1800 khá đơn giản, mà cũng thấy cười bạn thật, đây là topic về game mà game thì ssd pci có giúp tăng fps nào đâu mà lải nhải quài thế nhỉ, khi nói về build máy tính thì tự hiểu là chỉ có mỗi cái thân máy thôi đừng đem màn hình bàn phím này nọ vào.
@Xtruong94 load game với ứng dụng nhanh. mua máy về không làm việc hả. rồi không copy hay sao chép dự liệu à. build máy phải có màn hình chứ. laptop cung4co1 đó . ko có màn ông chơi bằng niềm tiên à. ssd khởi động win cug nhanh nữa
Công nhận đẹp!
davisvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Với cái giá đó mua được em macbook new 2016 sài văn phòng + 1 bộ PC chơi game ngon cành đào
@davisvn Mình tìm trên trang chủ của FPT thì cái macbook rẻ nhất là 21 triệu rưỡi, vậy là chỉ còn tầm 18 triệu rưỡi để build case, mua gear. Mà 18 triệu để build case với 1060 là hơi bị khó 😁.
@1 like bố thí upload_2016-9-3_13-0-49.png

$1800 là giá chưa TAX, tùy bang thêm tầm 8% nữa. Dàn này thêm ups chắc cũng tương đương nhỉ thím
@Hyunie Uả, thím trên kia có nói thêm TAX vào ko thím?
42tr500 thêm UPS 7tr tương đương... $144? Tỉ giá nào thế :eek:.
Chứ thím thêm TAX vào thì mình thêm Wifi, bluetooth, thunderbolt, webcam, bản quyền Windows, bàn phím RGB vào nhé.
Tính ra cấu hình và giá vẫn ko ngon như AW.
solid0207
TÍCH CỰC
5 năm
Con này mà màu bạc thì k khác j macbook
anhchangdc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em này nhìn như macbook sơn màu đen vậy, phải công nhận bây giờ các hãng đều coi macbook là tiêu chuẩn của sự hoàn thiện!
vớ vẩn vcl, 1800$ chỉ đc mỗi cái ổ cứng rẻ rách 256GB vs 200$ để nâng cấp bộ nhớ thì thôi nhé, sang asus, msi còn hơn.
quocturtle
TÍCH CỰC
5 năm
tầm này MSI có vẻ nhỉnh hơn
Lấy con 15.6" cấu hình tốt hơn mà cân nặng nhẹ nữa 😃
Max option của con này là dc max option hi-end PC luôn :v 1800$ thì GTX 1070 thôi nhé 😆
em xin thử build cấu hình ngang mức giá 1800$ laptop này vs các bác ạ 😆 còn dư 3~4 củ mua cục UPS 1KV
cơ mà build = mức giá ở Bển rẻ hơn 😃)
@NguyễnDuyĐạt cái thương hiệu psu này mà bác cũng đưa vào được. đã vậy main lại asock. ssd thì cũng phải pci nhé. chưa nói bàn phím cơ cũng tốn của bác cả 3 củ rồi
CJ ENTUS Shy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangphithanh Em chả ham mấy con phím cơ của razer loè loẹt hiệu năng kém đã vậy còn bị rỉ nữa chứ😆))
@CJ ENTUS Shy thì bàn phím cơ của hãng khác cũng được mà bác.bàn phím cơ có rẻ đâu. mà bác kia build cái cấu hình như shit mà đã vậy bác trên lại bảo 1800$ build được 1080 cơ mà.
@hoangphithanh Thương hiệu thì bị gì ạ? 😆)
Chạy tốt thì cứ xài 😃)
Có mấy đồ mà OEM ,máy bộ nó đặt hãng rẻ làm nguồn thì sao bác biết dc 😃)
Main này ép xung dc đấy bác ợ
Và Asrock ko có thua ai đâu
Đâu phải cứ hãng lớn mới ngon đâu nè :3
@NguyễnDuyĐạt the cai psu ngon ko. roi ssd dong pci ma di tu van dong sata

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019