[IFA 2017] SanDisk ra mắt thẻ nhớ dung lượng cao nhất thế giới: 400GB, giá 249$

Duy Luân
31/8/2017 9:6Phản hồi: 56
[IFA 2017] SanDisk ra mắt thẻ nhớ dung lượng cao nhất thế giới: 400GB, giá 249$
SanDisk vừa ra mắt chiếc thẻ nhớ microSD dung lượng lên tới 400GB tại IFA17, nó là chiếc thẻ nhớ microSD có nhiều không gian lưu trữ nhất từng được ra mắt. Thẻ sử dụng chuẩn tốc độ UHS-I với tốc độ đọc thực tế là 100MB và đạt chứng nhận A1 App Performance, tức nó được tối ưu cho việc lưu game / app hoặc dữ liệu của các phần mềm. Với chiếc thẻ mới này anh em có thể mang theo rất nhiều phim, nhạc lossless hay cài nhiều app và lưu data game cho chiếc điện thoại của mình, thậm chí dùng nó làm bộ nhớ mở rộng cho máy tính cũng vô cùng thoải mái. Giá cho thẻ SanDisk Ultra microSDXC UHS-I 400GB là 249$, cao hơn 50$ so với model 256GB và đã bắt đầu bán ra ngay hôm nay.

Nguồn: BGR
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vãi !
nghiên cứu văn hoá nhật ^^
Lm eo gì có cái điện thoại nào hỗ trợ 400GB!
oldman20
TÍCH CỰC
7 năm
uh, nghe đồn chỉ support max 2Tb thôi bác ạ :d
Liên quan đến định dạng bộ nhớ bạn nhé. Nhiều máy mình đã sở hữu đã hỗ trợ dung lượng tối đa đến 2TB. 400GB vẫn còn nhỏ. Đó là chưa nói đến tương lai. Hiện nay nhiều mẫu điện thoại đã có bộ nhớ trong 128GB và sắp tới là 256GB.
Tay lại nhanh rồi😆) Đéo nói thì ko ai biết đâu m ngu đâu.
Mấy con HTC flag dòng M toàn hỗ trợ 2T nhé
Thế này thì vẫn còn dư để nghiên cứu thêm văn hoa Âu Mỹ
Juyventus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Gấp 5 lần cái HDD con PC già cỗi của mình
@Triệu H. Duy
PC gì mà có 80GB hả ông thần???
Juyventus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cấu hình cách đây cả chục năm rồi cụ ơi
@Tạ Văn Triệu
Mình còn giữ ổ cứng 10GB đây bạn 😃😃
Chiếc máy tính đầu tiên mình dùng chỉ có 40GB thôi hà.
Juyventus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trời, tưởng cái ổ cứng 40GB vứt xó của em đã cổ lâm rồi chứ haha
@phungtriminh
Kinh dị thật! Mình chưa cập nhật mấy cái cấu hình của máy tính trc lên ko rõ! Nhưng mà cấu hình trc yếu nhỉ!
Chỉ có phone hịn mới dùng đc
hnam902003
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cài win chạy tẹt ga
minhhq1980
TÍCH CỰC
7 năm
Cái thẻ này cài win chạy ko nổi nhé. 😆
@hnam902003
Bạn dùng cái cài win thì cứ phải gọi là....!
Ơ....! Mình định làm gì nhỉ!
Cái này cài win làm sao chạy nổi!
soiden84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giao diện tinh tế bị điên ah
congtoan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kinh thật, công nghệ thay đổi thế giới, nhớ hồi năm 1998-2000 còn dùng cái đĩa A 1.44MB to đùng, nay cái thẻ nhớ mấy mm đã chứa 400GB @@ khó có thể tưởng tượng
Vẫn là U1 nên speed write thấp rồi 😔 Mà thấy cái tên cũng có thể đoán được vì là dòng Ultra mà, rồi tới Extreme và cuối là Extreme Pro, dự là con này write tầm 15-20MB/s là hết =)), speed đọc 100MB/s là đúng =))
20MB/s biết chừng nào xong??
Mình thấy không nên mua loại card này, tốc độ ghi của thẻ quá thấp vì là U1, dùng để quay phim 4K sợ không ổn, chép phim ra thẻ thì lâu. còn A1 tức là hỗ trợ cho app thì 400GB cài trò chơi hay chương trình gì cho hết?
phốpro38
ĐẠI BÀNG
7 năm
400G để dùng cho thời quay phim 4k 8k ahihi
Ghê thật, full app trên dt k biết nó ntn nhờ😃
Aduckuba sign
Cái này mà lưu phim... thì
Loại này thì rẻ đúng rồi vì tốc độ khá chậm. Mình mua cái Sansung 256GB đã 3tr5. Tốc độ U3 đọc ghi thực tế lên đến hàng 100MB/s
phát nản với cái giao diện cùi bắp này
năm 2005 e mua cái usb transcend 128mb dài hơn 3 đốt tay là hơn 700k các bác ạ... ôi công nghệ đi nhanh quá
nthdesigner
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có xài được cho 6s+ ko để sắm cai
daivigold
TÍCH CỰC
7 năm
Éo biết thẻ 400gb để làm j. Với hơn 5 triệu làm được cả ổ 4T home cloud. Thằng nào lưu cũng được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019