T-Rex Pro

[IFA] Samsung MV800: máy ảnh compact với màn hình xoay
babybungbu
10 nămBình luận: 53

Hãng điện tử Hàn Quốc [TAG]Samsung[/TAG] đem đến triển lãm công nghệ IFA năm nay khá nhiều các sản phẩm máy ảnh kỹ thuật số. Ngoài mẫu NX200 cao cấp và WB750 siêu zoom, chúng ta thấy có một sản phẩm thuộc dòng ngắm và chụp (point and shoot) rất độc đáo, đó là MV800. Điểm nổi bật của MV800 là màn hình LCD hiển thị có thể xoay được Samsung gắn trên một thân máy nhỏ gọn, tiện dụng.

MV800 sở hữu ống kính 26mm góc rộng, dải tiêu cự từ 26 - 130mm, khẩu độ f3.3 - 5.9, khả năng zoom quang học 5x, độ phân giải 16,2 megapixel và một màn hình hiển thị cảm ứng kích thước 3". Máy được trang bị các tính năng mới nhất của Samsung như Live Panorama, cho phép người dùng ghi lại hoạt động của một đám đông chỉ với việc nhấn nút shutter và quét camera ngang theo khung cảnh. Ngoài ra, công cụ Smart Filter cung cấp 14 hiệu ứng chụp khác nhau, qua đó làm phong phú hơn trải nghiệm chụp ảnh của người dùng. Một điểm không thể không nhắc đến đó chính là màn hình hiển thị có thể xoay 1 góc 180 độ theo phương thẳng đứng, giúp người dùng linh hoạt hơn khi sử dụng máy. Samsung sẽ bán ra MV800 với mức giá 279 USD.

Nguồn: SlashGear
đẹp quá
nokiax600
TÍCH CỰC
10 năm
quá đẹp
liut123
TÍCH CỰC
10 năm
đẹp bà cố luôn.
dung.do
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy ảnh SS chụp kém lắm, độ phân giải thì cao đấy nhưng chất lượng ảnh thì.....
Confirm 🆒
Chuẩn quá.
Nhìn khá đẹp đấy. Ko pít chất lượng ảnh có ok ko ?
Nhiều người nói mình, chỉ nên xài LCD, Tablet, smartphone của SS, còn lại như máy giặt, tủ lạnh máy ảnh, dslr,.....thì 37-21 ngày là đi tuốt thêm cái giá nữa là tởm rồi, năm ngoái em mua cái máy ảnh compact của SS, về chụp được hơn 2 tháng thì ngỏm, bảo hành mãi thế mà vẫn không cứu được, từ đó tởm hàng SS.
hãng nà o cũng có thể ngỏm như vậy. mình mua một cái canon 12 mega tại Nhật, made in China, về dùng một tháng là ra đi. Sau đó mua cái made in japan thì dùng 3 năm nay. không hẳn made in China là quá dỏm nhưng xui thì dính. SS cũng vậy, không thể có chuyện môht chiếc máy chỉ dùng ngắn ngủi như vậy. dù là ai sx cũnv sẽ phải mua linh kiẹn từ các nhà sx chuyên nghiệp. do vậy không thể có chuyện như bác nói. SS nó chưa có dòng cao về máy ảnh. nhưng có thể yên tâm dùng các dòng máy này thôi. ngay như cái camera của s2 là do Nhật sx. chính cái tâm lý đó làm ta chịu thiệt thòi, hic!
vua777
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang xài máy lạnh SS 2hp, rất ân hận vì đã mua
Bác mua tại cửa hàng không đàng hoàng thì nói làm gì, em mua ngay siêu thị điện máy Nguyễn Kim đây, phải mò lên tận quận 1 mới có chỗ bảo hành chính hãng, camera của s2 lỗi hồng tâm 1 phần là do xung đột ho8ạc phần mềm chưa dc cập nhật, thứ 2 là do nhà sản xuất, nhưng chỉ có 1 phần nhỏ mới lỗi thôi. Nếu bác tin SS nó tốt thì bác cứ mua về, em đâu có cấm, riêng em thì tởm, cái compact của em với cái đầu đĩa ,laptop của ông dượng đi là biết thế nào rồi. Tởm thì thôi rồi.
ceddtu
TÍCH CỰC
10 năm
đẹp và cũng khá đột phá, hy vọng chất lượng tương xứng.
Chất lượng ảnh chụp là vấn đề quan trọng nhưng với mình thiết kế của cái máy ảnh còn quan trọng hơn, vì mình không chuyên về chụp ảnh lắm! 😁
butchithan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quan niệm đó dễ dẫn đến tiền mất tật mang đấy bác. Chụp ảnh chuyên hay ko chưa quan trọng, cái máy ảnh tuy bề ngoài đẹp, "chấm" cao nhưng chất lượng ảnh tồi thì hóa ra bác mua nó về trang trí rồi. Mình đã từng gặp 2 con sony 12M và 13M , thiết kế đẹp, giá cao (tầm 5tr) nhưng nói thật là chụp ảnh xấu tệ. Xấu hơn cả camera smartphone . Nếu mà mình là ngừoi mua cái đó chắc tức muốn điên lên quá. Từ hồi thấy 2 thằng sony đó e chẳng còn ham vẻ bề ngoài là mấy nữa. Nếu ko rành cứ cannon cho an toàn. Chấm nhỏ chấm to j mình thấy chất lượng đều mướt cả :showoff:
Mình không quan tâm đến "chấm" nhiều hay ít! Mình cũng không phải bỏ qua hết những thứ liên quan đến chụp ảnh vì đây là máy ảnh chứ đâu phải máy trang trí! Mình chỉ là thích chọn máy đẹp trước! Rồi sau đó mới xem xét đến thông số kỉ thuật như: Cảm biến, ống kính, khẩu độ,... Và 1 số chức năng đi kèm thật sự phù hợp với nhu cầu để đảm bảo chất lượng không quá tệ!
máy chụp hình mỏng
Về hình thức thì cái máy chụp hình này đẹp và tiện dụng...Còn về chất lượng thì mình không có ý kiến vì chưa sử dụng máy chụp hình Samsung bao giờ.
samsung kiểu dáng đẹp nhưng chất lượng quả kém, mình có con st550 chụp đẹp tùy cảnh nhưng nhìn chung thì chỉ xếp hạng thấp nhất với mấy hãng kia...
thanhnamxl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang sài con ST 60 thấy chấp nhận được nói chung hơn những dòng canon và fujifim mình từng sử dụng. Chất lượng video 720p rất tuyệt, hình ảnh samsung cũng rất đẹp và màu sắc thì thực sự chưa thấy hãng nào bằng ( ý kiến cá nhân)
Đẹp và phong cách nữa.......
đẹp nhỉ, cảm ứng và giao diện khá mượt mà xD
Oxi
CAO CẤP
10 năm
Màn hình lật. Mí teen "tự sướng" thì hay phải biết!:hot:
hung7641
TÍCH CỰC
10 năm
Máy này tự sướng thì phải biết 😆
Cái này để chụp ảnh trên trời mà k phải ngửa cổ đó!
Hàng SamSung thường rất đẹp và thời trang, em đang dùng LCD của SamSung, ổ cứng,... của SamSung hết. Nhưng riêng máy ảnh e chỉ chọn Canon thôi :bounce:
quá độc. máy ảnh samsung luôn có nhiều điểm sáng tạo vô cùng độc đáo, cái máy này cũng là 1 ví dụ. nhưng mà ko biết chất lượng có được cải thiện j ko, chứ như mấy đứa bạn mình xài samsung chụp xong thấy chất lượng là hết muốn mua
HUYAUG
ĐẠI BÀNG
10 năm
cũng hay, mình chưa xài máy ảnh SS bao giờ nên không biết, nhưng thấy chụp ảnh bằng em S2 quá truyệt luôn. thấy đẹp hơn cái máy ảnh SONY T100 của mình. có điều đèn LÁP của điện thoại hơi bị yếu.
phải nói là cái này khá độc đáo, nếu có mua máy ảnh mình sẽ mua cái này

Panasonic DMC-TS2

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019