#IFA18: LG ra mắt TV OLED độ phân giải 8K đầu tiên, kích thước 88"

Trung Dt
30/8/2018 8:10Phản hồi: 91
#IFA18: LG ra mắt TV OLED độ phân giải 8K đầu tiên, kích thước 88"
LG là nhà sản xuất tiếp theo mang đến thế hệ TV có độ phân giải 8K (độ phân giải 7680 x 4320). Nếu tính riêng sản phẩm TV OLED thì LG là thương hiệu đầu tiên mang đến dòng sản phẩm với công nghệ này với kích thước 88". Với tấm nền hơn 33 triệu điểm ảnh có khả năng bật, tắt độc lập, TV OLED 8K của LG có khả năng tái tạo hình ảnh với tỷ lệ tương phản cao và màu đen sâu ấn tượng.

LG cho biết OLED là dòng TV tiếp tục được công nhận là công nghệ hiển thị tiên tiến nhất trên thị trường, nhờ các điểm ảnh tự động phát sáng độc lập mà không cần đèn nền. Cải tiến này cho phép TV OLED tái tạo được chất lượng hình ảnh hoàn hảo và sở hữu thiết kế siêu mỏng ấn tượng. Thành quả lớn nhất có thể thấy đó là LG là nhà sản xuất đầu tiên có thể thương mại hóa và phổ biến các dòng sản phẩm TV OLED trên thị trường, giúp người dùng tiếp cận với công nghệ TV tiên tiến nhất.

Đạt mức tăng trưởng ấn tượng trong năm 2017, dự kiến doanh số TV OLED của LG trên toàn cầu sẽ tăng gấp đôi vào năm 2018 và đạt trên 9 triệu chiếc vào năm 2022. LG sẽ phát triển thị phần OLED và kỳ vọng tiếp tục chiếm lĩnh phân khúc TV cao cấp, cũng như tăng trưởng quy mô người dùng TV OLED trên toàn cầu. Dù thị trường TV 8K vẫn đang ở giai đoạn khởi đầu, thị trường này dự kiến sẽ tăng trưởng lên hơn 5 triệu chiếc vào năm 2022, và LG cam kết tiếp tục dẫn đầu thị trường TV siêu cao cấp với công nghệ TV OLED 8K tiên tiến vượt bậc.
Nguồn: LG
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có nên mua về xem cho đơx cận ko ta
Con 8k này mới ngon nè . Con C8 77" mà 8k$ chắc con này ít nhất cũng 15k 😁
@baohen1510 Trên 1 tỉ bác ạ.
LG vừa trưng bày một mẫu microLED 173 inch, độ dài đường chéo là 4.4m, cũng dùng thiết kế module giống CLEDIS và The Wall.

Hóng tt lên bài.

P.s: klq nhưng sung cũng vừa ra mắt TV "QLED" 8K vs 3 kích thước 65, 75, 82. Giá bán lần lượt như sau: 5k - 7k - 15k đvị €.
Chưa rõ TV OLED 8K của LG ntn nhưng có lẽ 88 inch phải 25k đến 30k. Vì 77 inch 4K hiện tại đã 20k rồi.
@songoku_1206 Đúng là nó bán Qled giá hoang tưởng, pr bên trang hdvietnam.com bài nhiều như diễn đàn riêng của SamSung.
@yeucongnghe2012 Bác nói Samsung sao ko nói Sony !
@nguyennhut0507 Sony làm sao ạ?
@nguyennhut0507 sony làm sao? nó xài oled chứ ko phải QWERTYled
totalhn
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu qled 85' của sam giá rẻ hơn cái này 40% thì chắc sẽ đánh bật đc oled 😁

Nhưng mà sam định giá qled cũng cao cấp nên :rolleyes:

Nhớ cái qled q6 dùng led viền chiếu sáng nền mà hét 30 triệu cho kích cỡ 49' :eek:
@totalhn Mấy con QLED được cái sáng , dãy màu rộng hơn OLED . Còn lại thua toàn diện .
@totalhn Chú có bị thần kinh ko đi so sáng LCD và Oled
@totalhn Qled mới là tương lai của tivi nhé.
Tốn không biết bao tiền rồi mà các bác cứ bảo Oled hơn là thế méo nào nhỉ :v
@totalhn Công nghệ màn hình thì có vẻ LG đi trước nhiều rồi haha
Mong sony làm màn 8k.
hp2013
TÍCH CỰC
6 năm
@thinh060903 Giờ công nghệ cao cấp như oled sony cũng phải phụ thuộc vào lg rồi bạn.
xedieu
CAO CẤP
6 năm
Oled thì mê ly rồi!
Chắc đắt sắt ra miếng đây
tungkin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có mà xem cận thêm ý lấy đâu đỡ cận mấy thánh.
Xem đá bóng coi mà sướng nhỉ?
Nhưng mà đầu vào 8K giờ ít lắm.
@manchirua Bóng đá truyền hình mong 4K là ngon lắm rồi bác.
Chắc 4-5 năm nữa 8K chỉ có film thôi. Mà 4k coi bóng đá là phê lắm rồi :v
Samsung mà ra em này trước Worldcup là em đi bốc họ về múc ngay
@rafaeltran88 Xong thua độ nữa thì nhảy cầu 😆)
Mới ngày nào fullHD mấy thánh dìm lên dìm xuống. Tới 4K vẫn dìm nhưng giờ là 8K, vẫn bị nói là không cần thiết. Nhưng công nghệ, nhu cầu không dừng lại.
Tv thì LG là số 1
@TakaVainglory Không cần thiết bởi chưa có nội dung (app, game, film...) chứ không phải bản thân nó không cần thiết bác ạ.
Ví như mua con Siêu xe 1000 mã về chạy đường thành phố VN thì dư thừa là đúng rồi ;)
saocodon_t48
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc ít nhất phải 10 năm nữa mới phổ biến được, hiện tại thì chủ yếu dành cho các studio. Theo mình nghĩ là vậy
@saocodon_t48 b xem 4k mất bao năm để phổ biến thì 8k cũng vậy, 10 năm nữa thì chắc phổ biến 16k r =))
8k làm gì chả biết, camera nào quay nổi thứ này nhỉ, nhất là hàng gia dụng, quay về 4k max. Giờ chỉ mong TV mỏng hơn, có thể gấp lại mang vác gọn gàng là tuyệt.
@congthanhgiong Công nghệ mới luôn phát triển công nghệ cũ mới có cơ hội giảm giá người dùng càng có lợi. Tivi chủ yếu đặt cố định có phải laptop đâu mà mang đi lại. Muốn gọn gàng có sẵn máy chiếu đấy bác đúng nhu cầu nhé.
@Lã Tiến Thắng máy chiếu ko rõ nét, và nhiều lúc ko thể chiếu dc như ở bên ngoài đường, cần phải vác thêm cái tấm nền cồng kềnh

TV có thể gói lại bạn xem để thêm kiến thức nhé, đó là future. Thời kì như Harry potter có thể xuất hiện, mỏng nhẹ như tờ báo
nanokin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em này mua về chơi pikachu thui chứ dùng sony 21 lâu quá chán rồi.
Tui nghĩ tiêu đề phải ghi là "LG ra mắt TV OLED 8K đầu tiên với kích thước 88 inch" thì đúng hơn là "LG ra mắtTV OLED đầu tiên với kích thước 88 inch, độ phân giải 8K" chứ
Lewisphi
TÍCH CỰC
6 năm
@Vũ Trường Phú Chính xác.
Mod @Trung Dt tham khảo ý kiến này nhé!
Sao hôm trước nghe nói "ai đó' sẽ giới thiệu tv 8k đầu tiên mà nhỉ?
@Hero of Newage 8k có cũng được 1 thời gian rồi mà
Có tiền, yêu công nghệ, sao phải xoắn về giá nhỉ 😃
Lewisphi
TÍCH CỰC
6 năm
@bread.avocado Tiền không quan trọng, quan trọng là có bao nhiêu 😃)
Chừng nào việt nam đá World Cup thì dành tiền để mua...chẳng hạn như việt nam gặp tây ban nha. Or Argentina or đức chẳng hạn 😆))
Lewisphi
TÍCH CỰC
6 năm
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Thế méo nào, nhà có bán rổ không 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019