#IFA18: LG UltraGear 34GK950G - màn hình 21:9 với tần số refresh 100Hz, có thể "ép xung" lên 120Hz
Duy Luân
một năm trướcBình luận: 129Lượt xem: 13.735
#IFA18: LG UltraGear 34GK950G - màn hình 21:9 với tần số refresh 100Hz, có thể "ép xung" lên 120Hz
Tại #IFA18, LG sẽ mang tới dòng màn hình chuyên dành cho game thủ mang tên UltraGear, trước mắt sẽ có chiếc 34GK950G 34". Đây là màn hình 21:9 độ phân giải 3440x1440, nó sử dụng công nghệ "Nano IPS" để tăng chất lượng hình ảnh. Màn hình được tích hợp sẵn NVIDIA G-Sync để giảm hiện tượng đứt gãy hình ảnh. Mặc định tần suất refresh của 34GK950G là 100Hz nhưng bạn có thể tăng lên 120Hz khi xem phim hoặc chơi game để đảm bảo chuyển động nhanh của nhân vật không bị giật hay bóng ma. Chưa rõ giá bán của nó bao nhiêu nhưng nhiều khả năng sẽ rơi vào tầm 1400$ khi sản phẩm bắt đầu lên kệ vào tháng 10 năm nay.

Nguồn: Windows Central
129 Bình luận
không đủ tiền và không có nhu cầu màn hình dạng này.
@nguyenha11 Mình thấy sản phẩm này khá hấp dẫn nhưng giá của nó thì hơi cao thì phải
Riêng cá nhân mình ko khoái mấy dòng super wide thế này. 24-27 inches là đẹp 😃
@baotam2101 bác dùng quen về lại 16:9 cảm thấy khó chịu ngay, loại này nếu ko đủ tiền mua 34 thì đừng nên mua 29 vì rất bé và dẹt, 34 thì chiều cao bằng 27 thôi nhưng dài thêm 2 bên 1 chút ... các app bây giờ đều hỗ trợ 21:9 rồi nên yên tâm mà xài còn phim chắc chắn định dạng 21:9 trừ phim bộ
@boyngo1988 Đang dùng cá 29inch LG 21:9 cộng với chia đôi màn hình làm việc nhiều tab tuyệt vời.
@bababucon ban đầu e định mua 29 cho tiết kiệm, nhưng qua nhà thằng bạn dùng 1 lúc thấy chiều cao của màn chỉ tương đương 20 -22inch khá tù nên quyết đinh lên 34 là đúng đắn hợp lý nhất, bao h nó lên 44 chắc e lại đổi nữa quá h lại thấy cảm giác nó be bé rồi 😆
@baotam2101 Dòng này dùng lâu sẽ thấy trải nghiệm khác bọt rõ bác ơi
Màn cho game thủ có khác giá chất và đẹp thế :rolleyes:
@smile_nice90 Hẳn là game thủ có điều kiện kkk
Số quét màn hình cũng ép xung nữa mới chịu! 😁
@tuansiro Hầu như màn nào cũng ép được mà, mọi người không biết và không dùng thôi.
@tuansiro màn hình laptop mình 60hz ép đc lên max 80hz :D
@tuansiro Thì từ đó dùng ngoặc kép mà bác. Duy chỉ có tiết kiệm điện năng thôi mà
Cái vàng phía sau “ mượn “ của asus à =)))
@Hồ Đăng Khoa Chắc chắn rồi bác kkk
mình thắc mắc là khi chúng ta ép xung tần số quét thì về lâu dài có ảnh hưởng gì k? hay chỉ là cho ai muốn trải nghiệm thì mở lên 1 lúc rồi tắt? nếu k ảnh hưởng chắc nhà sản xuất đã để mặc định là tần số quét cao rồi 😁
@Azkan 😁:D:D màn mình mặc định là 60Hz rồi k ép được hehe
@hentx Mình có 4 màn (2 ở nhà 2 ở cty), ít nhất có 3 cái ép được rồi.
@Azkan có tivi của mình có thấy chọn chế độ tăng cường. mà chọn xong coi thấy khó chịu nên để mặc định hihi
@hentx Thì chỉ liên quan đến mức sử dụng năng lượng thôi
https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=2116350965263661&id=100006663331401&_rdr

Sự thật về công nghệ Nano Cell hay Nano IPS - hào nhoáng hay thực sự vượt trội hơn chấm lượng tử? Bài viết lược dịch từ...

Người đăng: Trần Mạnh Hùng vào Chủ nhật, 25 tháng 3, 2018

Giải đáp cho các member tt về công nghệ Nano Cell aka Nano IPS trên các sản phẩm của LG. Nhiều người hay nhầm lẫn nó cùng loại với quantum dot, hôm nọ bài TV LG cũng có thấy, nên post lên đây cho ae tham khảo.
@AmbitiousMan chuyên ngành quá, đọc chả hiểu gì bác ơi =))
@AmbitiousMan lượng tử là bài toán giải cho màn hình tần số cao mà vẫn đáp ứng màu chuẩn như IPS thậm chí hơn (trước đây chọn tốc độ cao thì toàn TN vs VA màu mè chán), SS ra 2 mẫu màn hình cho máy tính dùng lượng tử rồi mà giá chắc chua mà vẫn chưa biết dùng led full array hay viền, e đang dùng LG 34 ultrawide mà hở sáng quá bác ạ T_T
@AmbitiousMan Mình thấy CN này có nhiều ưu điểm cho người dùng hơn là qualtum hehe
Samsung vừa ra xong, em này ra theo ngay nhỉ!
@Wave alpha Hai hãng này cạnh tranh nhau gắt lắm bác ơi. Mỗi hãng hướng tới 1 đối tượng khách hàng khác nhau ae ạ
Fan ROG sẽ nhìn ra thiết kế này là của ai =)))). Mấy màn wide này mình chơi rồi, chơi game moba max khó chịu, chơi FPS thì ngon :3
@hLuanVu Hehe fan ROG kệ nha
Màn hình thì cứ Samsung mà chơi cho sướng. 90% quán net đều dùng màn của SS. Mấy con khác vớ vẩn lắm
@masterpk1992 Ko biết thì tìm hiểu đi. Đúng là ko thể khá lên đc
@hehehehahaha đúng là trẻ trâu mà 😃, đi so màn hình quán nét.
@hehehehahaha đúng rồi bác màn SS input lag thấp bây giờ thêm loại dùng lượng tử nữa thì bao phê, tốc độ đáp ứng cao mà màu vẫn đẹp như IPS
@hehehehahaha Nhiều người lại chê SS mà khen của LG bền hơn. Cá nhân mình thấy dù cho của hãng nào thì mấy bác vui lòng mua hàng chính hãng hộ e cái là nó auto bền rồi
Card màn hình nào gánh nổi màn này vậy các bác?
@ahxdtngh RTX 2080TI B-)
@ahxdtngh 1070 thừa sức gánh được rồi bác :v
@ahxdtngh Cái này chỉ là màn hình rời thôi mấy bác ơi
Giờ mới nghe thuật ngữ ép xung màn hình. Mình chậm quá
@Robert__Nguyễn Hehe mấy ông ấy nhân hóa thôi mà. Lấy râu bên CPU gắn qua bên màn hình :v
Màn đẹp, giá mắc.
@Phan Tình Phong Thì nó đúng logic mà bác kkk
@Dzhuy Đâu liên quan đâu chú. Đẹp đâu nhất thiết phải mắc.
Ngon mà đắt quá, đang đắn đo cái màn ROG tương tự 21 củ
@raudien cái màn ROG tương tự 27-30 củ chứ đâu ra con 21 củ mà có g-sync hở bác :confused:
@masterpk1992 Ùh nhầm với cái màn 27inch
@raudien 21 củ đắt quá bác ơi
đắt quá, mà màn chơi game LG có vẻ ko nổi lắm.
@yen_12ctd Nên mua màn của Asus bác ơi
Màn hình nghe cứ như cpu ấy :v, công nghệ phát triển chóng mặt thật
@gatheringviolet Cái màn này bình thường mà bác. Tôi thấy chả có gì đặc sắc
giá chát....
@nhucongpro Quá chát, LG luôn giá tốt mà lâu lâu làm cái sốc 😁
@nhucongpro Giá hơi cao bác ạ
Giờ màn cũng ép xung được. Sắp tới chuột, bàn phím ép xung hết =)))
@BùiQuốcĐạt =)) ép cho nó sung lên ấy mà kkk
Mình dùng màn LG29, 21:9 xung 144HZ (AMD FreeSync) mà mua có $330, thêm có vài inch mà giá tăng ác thật
@nonut công nghệ nữa chứ ko phải riêng cái độ to
@nonut Công nghệ tấm nền hay này nọ chắc hơn 😁
@nonut Giá đúng là hơi ác bác ơi. Chắc do cái màn IPS giá cao

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019