#IFA18 - Trên tay Sony FES WATCH U: đồng hồ thời trang với màn hình e-ink khắp nơi

cuhiep
2/9/2018 5:5Phản hồi: 283
#IFA18 - Trên tay Sony FES WATCH U: đồng hồ thời trang với màn hình e-ink khắp nơi
Đây là một chiếc đồ hồ thời trang thuần tuý, nó đặc biệt ở chỗ là Sony dùng màn hình e-ink làm mặt đồng hồ tròn cũng như hai màn hình e-ink dọc theo hai bên dây đồng hồ. Sony đã để sẵn một số thiết kế trong đồng hồ để anh em có thể thay đổi được khi bấm vào nút điều khiển duy nhất trên đồng hồ. Ngoài ra thì anh em có thể dùng app trên điện thoại để tự thiết kế các nội dung hiển thị trên các màn hình đó.

Tự đồng hồ chứa được 25 mẫu thiết kế khác nhau. Và anh em mỗi lần muốn đổi mẫu thiết kế thì nhấn vào nút tròn bên trái của đồng hồ là xong. Pin của đồng hồ có thể sống được khoảng 2 tuần cho mỗi lần sạc.

Anh em lưu ý đây chỉ là chiếc đồng hồ bình thường, đồng hồ thời trang, không có các tính năng như những đồng hồ thông minh mà các hãng công nghệ đang làm hiện nay.

Mặt đồng hồ hình tròn với viền kim loại xung quanh. Bản màu kim loại trắng là mặt kính thường được bán ra với giá khoảng 500usd còn bản màu đen có kính chống trầy bán ra với giá khoảng 700usd.

Sony còn kết hợp với New Balance để làm các phiên bản giày đặc biệt đồng bộ với đồng hồ với màn hình được gắn hai bên và mặt dưới (đế) của giày. Dĩ nhiên chúng ta có thể tự thiết kế luôn cả hình ảnh hiển thị trên giày luôn. Mình không hỏi được giá của đôi giày này.
FES_WATCH_U-5.jpg FES_WATCH_U-7.jpg FES_WATCH_U-8.jpg FES_WATCH_U-9.jpg FES_WATCH_U-13.jpg FES_WATCH_U-14.jpg FES_WATCH_U-15.jpg FES_WATCH_U-19.jpg FES_WATCH_U-20.jpg FES_WATCH_U-21.jpg FES_WATCH_U-22.jpg FES_WATCH_U-23.jpg FES_WATCH_U-24.jpg FES_WATCH_U.jpg FES_WATCH_U-18.jpg FES_WATCH_U-17.jpg FES_WATCH_U-16.jpg FES_WATCH_U-12.jpg FES_WATCH_U-11.jpg FES_WATCH_U-10.jpg FES_WATCH_U-6.jpg FES_WATCH_U-4.jpg FES_WATCH_U-3.jpg FES_WATCH_U-2.jpg
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ronanh
TÍCH CỰC
6 năm
Ai có con học lớp 1 mua kìa, đẹp.
@langtu_haohoa_binhduong Bọn trẻ 15, 16 mặc cây trăm triệu thì đồng hồ 500 cho đứa lớp 1 thì có gì đâu 😆
Tín Nguon
TÍCH CỰC
6 năm
@ronanh Bạn có con học lớp 1 không,.. mình mua 1 chiếc tặng nè^^
NH Hoán
TÍCH CỰC
6 năm
@ronanh Các bạn cứ chê nọ kia. Con này nó bán ở thị trường nhật từ rất lâu rôi. Giờ nó mới đem ra quốc tế thôi. Và đây là sản phẩm không phải do sony thiết kế. Mà là ý tưởng của nhân viên sony kêu gọi vốn. Kiểu như kich starter.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@ronanh HS lớp 1 nó mà thèm loại đồng hồ này á :v
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
Sao mình vẫn thấy giống đồ chơi quá. Không sang trọng tí nào
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep lúc nào cũng hiệu này hiệu kia mà ngập đầu cũng buồn lắm anh 😆
@mimosa1805 thời trang mà. thấy New balance. thơif trang thể thao hè phố luôn. sang làm gì. Dành cho mấy bạn mua bộ quần áo mắc trên người cả trăm triệu rồi sắm cai đồng hồ theo bộ nào cũng có hoa văn hợp thì ok thôi. đôi khi cả năm mới mặc bộ đó lần
Tín Nguon
TÍCH CỰC
6 năm
@mimosa1805 Chứ đeo vô là đẹp lắm,... Thấy cũng sang mà bạn, đồng hồ này da ai trắng tí đeo chắc sẽ đẹp lắm
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@mimosa1805 tôi cũng thấy v bác ơi, chả thấy sang chảnh ở đâu cả, giá thì lại cao quá
Nhìn như trẻ con.
@thinh060903 Mặc với Vest thì trẻ con thật. Nó chỉ là phụ kiện như đôi giầy balenciaga. không có chuyện cứ 500 đo thì phải dang chảnh đâu. đầy đồng hồ cổ điển cả mấy trăm nghìn đo nhìn còn dị hơn
@thinh060903 ý ông là thằng đeo cái mặt vuông hả 😃
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@thinh060903 Chả thích với ấn tượng tí nào ấy bác ơi
Có ai thấy nó thời trang ở điểm nào không ?
HHHIEP
TÍCH CỰC
6 năm
@vanlinh2905 Thời Trang có ý 1 hoạc nhiều đồ bạn mang hoạc mặc trên người mà mọi người thấy nó đẹp, nhưng nó chỉ đẹp vào thời điềm đó chứ không có nhiều ảnh hưởng lớn về sau thì gọi là thời trang bạn ơi.
Thời = thời thế.
Trang = trang sức, đồ mặc hoạc đeo trên người.
Cái đồng hồ trẻ em này theo mình nó chỉ là thời trang với người thiết kế và Sony gọi thôi. Còn số đông người dùng sẽ gọi nó là đồng hồ trẻ em.
Nếu nó rẻ mình cũng mua cho con mình 1 cái để bấm nút đổi hình như siêu nhân.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Lý Văn Dũng AT Tôi không hề thấy trừ khi được trên tay phối đồ với nó
@vanlinh2905 Đẹp thì thời trang thôi, đơn giản thế 😆
@Dzhuy ?Bạn đang nói cái gì thế?
Kenny
CAO CẤP
6 năm
Con này k dc các tính năng cơ bản như dòng hybrid nữa
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Kenny Như này có gọi là hút máu?
terryson
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đôi giày đẹp quá
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@terryson Đôi giày phải đẹp rồi bác ơi, hàng xịn mà
Có vẻ hao hao thiết kế moto
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@khonggianbonchieu_dh Mình thích mỗi cái vòng nhấn, ngoài ra dây đeo hay e-ink chả có gì hay ho cả
@khonggianbonchieu_dh Với kiểu thiết kế này thì nên mỏng xíu nữa, chứ tròn bo mà dày cộp.
hơn 10 củ :v thôi ai dư tiền thì mua về nghịch cũng đc :v
Tín Nguon
TÍCH CỰC
6 năm
@Béo Khùm 3 cái đồ quỷ này ^^
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Béo Khùm Nghịch cái này thốn quá, chả ai mua nó đâu 😃
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
Tớ thấy đẹp
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@TRK Chắc một mình cậu thấy đẹp quá kkk
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
@Dzhuy 1 mình cũng ok. 1 mình còn...tự sướng được mà hehe.
Caycohoa-96
ĐẠI BÀNG
6 năm
đẹp nhưng mà giá cao
DrSt3in
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Khang. Hix, 700usd chống trầy thì mua 1 em Tissot còn hơn
@Duy Khang. đồ chơi trẻ em giá người lớn 😆
500 với 700 USD thì người ta mua đồng hồ hẳn hoi
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Duy Khang. Giá cực cao luôn ấy, mình chả thấy nó có điểm nào xứng đáng cả?
Không hiểu mấy thánh định nghĩa thế nào là thời trang với không thời trang với trẻ con ở điểm nào. Kiểu thiết kế tối giản như thế này Movado cũng dùng. Ai cảm thấy đẹp và thích hợp thì dùng thôi sao phải xoắn.
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
@Stanley Dan Do nói làm gì mấy bạn k có tiền nhưng nhìn gì cũng chê bạn ơi. thời trang của mấy bạn đó chỉ có LV. GC. CK... thôi. còn lại đều là cho trẻ con hết ấy mà. hihi
@Stanley Dan Do đồng hồ chạy pin nhưng không có tính năng thông minh, kiểu như làm màu thôi
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Stanley Dan Do Thời trang này không biết thập kỷ bao nhiêu mà chơi với trắng đen như này
@Stanley Dan Do Mình xài iPhone và iPad để màu trắng đen hoàn toàn, và đây là thế kỷ 21. Mình mang đồng hồ Daniel Wellington, chức năng duy nhất là báo giờ. Smartwatch đối với mình chỉ distract thêm. Còn tính năng thông minh thì có lẽ mình không đủ ... độ cần thiết và đam mê. Trên hết, đó là quan điểm cá nhân 😃
Giá rất Sony 😁 anh em nào dư giả thì mua con này cũng đc đó.
@TakaVainglory Kb mua nó để lz khi ko thông minh nữa
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@TakaVainglory Mấy anh Sony định giá lúc nào cũng cao cả
Hay . màn hình elink trên máy đọc sách xem rõ khi ngoài trời nắng.?
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@tranvannhat Đúng rồi, màn mấy con Kindle đó.
@tranvannhat e-ink để ra ngoài trời nó vẫn rõ hình trang trí đó
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@tranvannhat Chỉ cần nó đủ độ sáng là ra ngoài trời nhìn được nha bác
Nhìn không đẹp, nếu nó làm mỗi cái mặt thì đã đẹp rồi 😃
Mà New Blance sao giờ như Adidas NMD R2 vậy 😃)
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@JoseyHan Thì nó cũng ăn theo thiết kế mà, có gì lạ đâu bác
totalhn
TÍCH CỰC
6 năm
Khiếp cái giá o_O

Đổi lại đc cái thứ đeo tay nhìn như đồ chơi con nít, ko thấy đẹp hay công nghệ cao hay sang chảnh j hết 😁
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
@totalhn nhắc lại là thời trang bạn ơi. có tiền thích thì đeo. người có tiền người ta k quan tâm mấy cái bạn nói đâu. thích là mua thôi hihi
@totalhn Mua khi thừa tiền thôi bác
@totalhn 500USD và đòi mua đồng hồ sang chảnh?? Really
@vanlinh2905 cái này có sang chảnh đâu 😆
500-700 USD thì mua được 1 cái smartwatch rồi
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@totalhn Đồ này chắc dành cho Rick Kid thôi, minh chả có nhu cầu với hứng thú là bao
Như đồ chơi con nít, đồng hồ mà chỉ dùng làm chức năng của đồng hồ, k đẹp, k phải là một món trang sức thì thấy k giống đồng hồ 😆
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
@Dzhuy rõ ràng cmt đầu đã nói vậy nói tới nói lui giờ kêu k phải vậy. hihi
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
@Archibald_Mclean đây này. bạn nói đồng hồ k phải chức năng để xem giờ. mà phải là 1 cái thể hiện này kia. thế mình hỏi bạn đồ rẻ tiền bạn thể hiện đc k? muốn đẹp muốn thể hiện phải mắc tiền. vậy k phải bạn chỉ lo nói về mấy cái đồ sang trọng à? hihi
@hentx Thôi tạm biệt bác, kiếm tương tác kiểu vô vị vl, chúc bác thành công với cái tai nghe đó =))
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
@Archibald_Mclean tai nghe nào bạn. hihi. nói đầu nói đuôi rồi k nhận lại còn vô vị? hihi bạn nhé
Cái này cho các cháu chơi siêu nhân biến hình hợp hơn
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
@trieuniemvui cứ bỏ tiền ra mua cho các cháu là hợp thôi bạn hihi
@trieuniemvui Nhanh chán lắm b ơi
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@trieuniemvui Cái này dành cho mấy người làm bên thời trang ấy :v không biết có mua không?
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
Đồng hồ học sinh giá phụ huynh 😁
@Vickk đồng hồ trẻ em giá người lớn :D
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Vickk Haha chuẩn bác ơi
Iu quá thầy ơi
Dzhuy
CAO CẤP