#IFA18: Ultimate Ears ra mắt UE Boom 3 và Megaboom 3, thiết kế mới, tính năng Magic Button độc đáo

Knah
1/9/2018 9:57Phản hồi: 63
#IFA18: Ultimate Ears ra mắt UE Boom 3 và Megaboom 3, thiết kế mới, tính năng Magic Button độc đáo

Ultimate Ears hãng âm thanh trực thuộc tập đoàn Logitech đã mang đến sự kiện IFA2018 tại Berlin hai sản phẩm mới với tên gọi: UE Boom 3 và UE Megaboom 3. Tiếp nối thành công của thế hệ cũ, 2 sản phẩm mới có nhiều nâng cấp từ thiết kế cho đến tính năng, đáng tiêc là hiện cả 2 vẫn chưa được tích hợp trợ lý ảo như hầu hết các mẫu loa được ra mắt tại kỳ IFA này.
UE Boom 3 và Megaboom 3 vẫn giữ thiết kế hình trụ tròn nhằm cho được hiệu ứng âm thanh 360 độ, tuy nhiên lần này UE đã thay đổi thiết kế sau 5 năm kể từ thế hệ thứ 2. Cả 2 được bo tròn các cạnh trên dưới mang lại cảm giác liền lạc tinh tế hơn. Toàn bộ mặt loa được dệt lưới vải làm nổi bật hai nút tăng giảm âm lượng đặc trưng của UE.
Đặc biệt nhất ở lần nâng cấp này là UE trang bị một nút bấm với tên gọi “Magic Button”. Đây là nút đa chức năng giúp người dùng có thể kết nối với smartphone, tự động mở dịch vụ Apple Music hoặc Deezer và phát playlist đã tạo chỉ trong một nốt nhạc. UE cho biết sẽ mở rộng thêm cho các dịch vụ khác như Spotify hay Pandora trong tương lai.
UE trang bị khả năng chống nước IP67 cho 2 sản phẩm của mình IP67 cho phép ngâm nước ở độ sâu 1m trong 30 phút. Boom 3 có thời lượng pin sử dụng 15h còn Megaboom có thể đạt được 20h sử dụng. Người dùng có thể sạc thông qua cổng micro USB hoặc thông qua đế Power Up bán riêng.
Hiện sản phẩm đã cho Pre order với mức giá 149$ cho Boom 3 và 199$ cho MegaBoom 3.
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

spy179
TÍCH CỰC
6 năm
không thấy công suất loa đâu ad ?
@spy179 trang chủ của hãng cũng ko thấy ghi nên mình cũng ko rõ, mấy hãng dạo gần đây có xu hướng giấu công suất loa, nhất là loa di đông😁
@spy179 mình nghĩ là khoảng 20W
đang xài 1 em UE trúng thưởng của tinhte. mình rất là quí cái loa đó.
@the magician Bán lại đi bạn, mà trúng thưởng ngon thế.
@bomduc bán đâu dc bao nhiêu bác. để nghe sướng hơn. nó theo em như hình với bóng.
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
Xu hướng chống nước cho loa di động
@Dung.5923 năm nay là xu hướng loa thông minh rồi 😁
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
@Knah Chắc mình đi chậm hơn thời đại rồi 😃
dlcky
TÍCH CỰC
6 năm
@Dung.5923 Chắc chưa chạm đến 5 năm nhưng cũng chậm hơn 2-3 năm rồi
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
@dlcky Tại h mới có cơ hội xài
@Dung.5923 xu hướng chống nước có lâu rồi bạn 😁
Loa nào giờ cũng chống nước hết rồi
@Lý Văn Dũng AT loa cắm ở nhà thì thường không quan tâm 😁
Khá hay nè. Cơ mà mình hóng JBL Charge 4 hơn. Giá mềm hơn tẹo, mà âm thanh vẫn cân đc Megaboom :3
@Hoàng Ngu Sy JBL Charge 3 công nhận nghe ngon thật đó bác :eek: bản 4 thì pin càng ngon hơn haha
@eddie.labo mình đang dùng Charge 3 đây
4 chắc đắt hơn nữa
@HCproboy Đợi một hồi nó giảm giá ngay ấy mà (^o^;
@Hoàng Ngu Sy 😆 giảm thì giảm đều thôi
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
6 năm
Mới mua cái loa JBL FLIP 3 nhân đợt giảm giá của Tiki. Mình khá hài lòng, nhất là khoản loa nhỏ gọn mà công suất 16w, chống tạt nước là đủ với mình.
Mình cũng đang xài 1 em UE WonderBoom được tặng trong 1 cuộc thi công nghệ, công nhận chất âm tốt thiệt, nhỏ nhưng bass, treble khá rõ, tốt hơn cả Nokia Play 360 từng xài gần chục năm trước 🆒
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@crazysexycool1981 cái của bác e chưa thử, cái e nghe là ue boom 2 thì thấy bose hay hơn, chi tiết hơn, ue bass uy lực hơn nhưng lại lấn mid nh quá, có lẽ e hợp vs bose, tai nghe hiện h e dùng là rha còn bose là loa ngoài 😃
@Barbatos Các đời sau của UE1 chắc chắn sẽ cải tiến hơn về chất âm rồi, mình xài đời 1 còn thấy đã tai, đời 2 & 3 chắc chất lắm! Mình hay bật phim trên laptop và kết nối loa để vừa xem vừa cảm nhận âm thanh phát ra trong phòng! Hình như nếu xài 2 chiếc cùng loại, có thể kết nối chúng được với nhau :cool:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 e có nghe nói mà chưa thử bao h. Kỳ mua con loa UE mà tức cười, thằng cha bán loa nó quăng luôn xuống bàn thử độ bền, lượm lên mà k0 hấn j hết, cũng k0 xước nữa haha. Cá nhân về âm thanh so vs bose thì k0 bằng nhưng độ bền khỏi bàn. Trc dạo e còn thử con jbl charge 3 rùi pulse làm đèn ngủ, mà thấy chả con nào hơn dc ue, cả về chất âm và độ bền: charge 3 max volume bị rè, còn pulse chết đèn, mà cũng chỉ màu mè chứ âm 0 hay😃
@Barbatos Thế thì sau này lên đời cứ UE mà chiến thôi 😁
dlcky
TÍCH CỰC
6 năm
Con JBL charge 3 đến bây giờ vẫn quá tốt trong tầm giá. Ko biết em boom 3 này có lật đổ đc ko chứ em boom 2 thua chắc rồi đó
Vẫn đang dùng ue boom 1,nghe tạp khá ổn,nhưng hay nhất vẫn là nhạc trữ tình,cá nhân mình khá thích chất âm của các dòng ue
@skyline87 trữ tình mình nghĩ BOSE sẽ hợp lý hơn.... âm chất thôi rồi
Không biết về VN giá bao nhiêu
@Huy Tường Bùi mình cũng đang chờ về vn
Lewisphi
TÍCH CỰC
6 năm
Có vẻ không còn độc đáo so với thiết kế vát cạnh
dạo này tập gym vs làm cf chán cả nghe nhạc rồi @@
@toivaem986 Tập gym & cf mà chán nghe nhạc thì mất đi 1 phần hứng thú rồi 😁
@crazysexycool1981 Mỗi ngày bác cứ nghe trên chục tiếng thì biết @@
Ryu8
TÍCH CỰC
6 năm
Nhắc tới thương hiệu lại nhớ tới triple-fi 10 pro 😃
vvt03hp
CAO CẤP
6 năm
Loa cũng chống nước nữa hả
@vvt03hp loa bluetooth cho du lịch thì chống nước lâu rồi
Ngâm duoiw nước có nghe đc rõ không nhỉ 😁 chưa thử bao giờ
@vicktorbui Loa UE của A cũng có tính năng chống nước mà chưa test thử lần nào, thực tế thì đâu mấy ai nghe nhạc dưới mặt nước đâu nhỉ? Nếu có xài thì chắc kiểu đi bơi tập thể hoặc có hoạt động cộng đồng nào đó dưới nước mới dùng đến tính năng này! Thường thì xu thế chung là xài ở những chỗ khô ráo :D
Shine Shin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vicktorbui Ngâm hết trong nước rồi chui cả người xuống nước thì chắc chắn k nghe đc rồi :v để nó nổi lềnh bềnh phát âm xong bơi nhẹ thì oke. Con này tự nổi đc thì phải
@crazysexycool1981 Chắc lại kiểu pool party như bạn Shine Shin nói rồi :D chứ nó màcó thể bá đạo để phát nhạc xuyên nước thì em xaid ngay. Đi bơi toàn phải đeo con máy nghe nhạc nên em không bơi được nhanh :D
@Shine Shin Nổi được ngay từ đời 1 kia, giờ đời 2, đời 3 rồi chắc chắn phải nổi chứ 😁
dangphi95
TÍCH CỰC
6 năm
đang xài Wonderboom, khá ngon, nghe đã
mình chỉ thích loa Bose thoi
sLim.
TÍCH CỰC
6 năm
Đang xài megaboom , ngon

Xu hướng

Bài mới