#IFA19: Venu - Đồng hồ GPS đầu tiên của Garmin sử dụng màn hình Amoled

5/9/2019 13:50Phản hồi: 56
#IFA19: Venu - Đồng hồ GPS đầu tiên của Garmin sử dụng màn hình Amoled
Vậy là đúng với những hình ảnh rò rỉ cách đây không lâu, hôm nay Garmin đã chính thức giới thiệu Venu, chiếc đồng hồ GPS đầu tiên của hãng sử dụng màn hình Amoled có kích thước 1,2" độ phân giải 390 x 390 pixels.

Để cho dễ hình dung thì các bạn có thể hiểu Venu chính là một chiếc Garmin Vivoactive 3 music được trang bị thêm màn hình Amoled. Mời các bạn xem hình:

Venu được phân phối với 4 màu: Đen; Vàng hồng; Bạc và Vàng

Với màn hình Amoled độ phân giải cao thì nhiều các icon và giao diện đã được làm mới lại đẹp hơn. Garmin cho biết Venu có cả hình động hướng dẫn các động tác tập thể dục

Venu giống với các dòng Vivoactive khi sử dụng vừa màn hình cảm ứng vừa nút cứng

Venu được trang bị hệ thống cảm biến nhịp tim mới (thế hệ thứ 3) có tích hợp cảm biến SpO2

Một số thông số kĩ thuật nổi bật của Venu:

• Kích thước mặt 43mm
  • Bề rộng dây 20mm
  • Mặt kính Corning Gorilla Glass 3
  • Viền bezel kim loại, thân vỏ bằng nhựa gia cường
  • Mặt hiển thị rộng 1.2", độ phân giải 390 x 390 pixels (Amoled)
  • Nặng 46.3 gram
  • Thời lượng pin 5 ngày ở chế độ smart watch thông thường; 6 tiếng nếu vừa dùng tính năng GPS vừa nghe nhạc
  • Chống nước 50 mét
  • Bộ nhớ trong: lưu trữ được khoảng 500 bài hát
  • Giá bán 400$

Một số tính năng nổi bật:

• Hỗ trợ đo đạc nhiều môn thể thao phổ biến: Chạy bộ (không có chạy trail); Đạp xe; Bơi lội (không có bơi biển)
  • Hỗ trợ tạo giáo án tập luyện và sử dụng huấn luyện viên ảo
  • Hỗ trợ các tính năng an toàn như: Cảnh báo nhịp tim bất thường; Phát hiện té ngã trong lúc tập luyện; Gọi trợ giúp khẩn cấp
  • Hỗ trợ các tính năng theo dõi sức khoẻ chuyên sâu: Theo dõi năng lượng cơ thể trong ngày (Body battery); Theo dõi mức độ stress; Theo dõi giấc ngủ; Theo dõi chu kỳ kinh nguyệt...
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giangcj
TÍCH CỰC
5 năm
Nhu cầu đơn giản không tập luyện chuyên nghiệp thì có lẽ làm con này hợp lý. Không biết có bác nào dùng Vivo để đi bơi không cho em xin review về mục chống nước cái
rivertm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@giangcj Tớ đang dùng vivoactive 3. Bơi, lặn thoải mái
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
@giangcj 7 vọng với Garmin, mua biếu phụ huynh cái vivomove vừa qua bh 1 tháng thì màn hình đen thui không lên....nhọ vãi
@giangcj Mấy con chuyên như garmin thì tẹt ga đi bác. Con aw3 cùi bắp em còn tắm ngon cơ mà.
@songoku_1206 Instinc có trâu chó k bác?
bangtoto
TÍCH CỰC
5 năm
Thêm cái màn bao nhiêu là tiền
mrlUo_clone
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bangtoto chục củ đăt nhỉ ;(
Nhìn như Samsung nhỉ
Carnage
TÍCH CỰC
5 năm
@Cá Rô Xào Măng Cũng giống nhưng thấy ss đẹp hơn
@Carnage Chuẩn rồi bác.
@Cá Rô Xào Măng SS thì dân thể thao nó ném sọc rác
huyhoangjo
TÍCH CỰC
5 năm
@HyH Haha like cho bác
@Carnage Vỏ ngoài khá giống ss, chất thì nó khác xa
hiepsicoi
TÍCH CỰC
5 năm
Tính làm 1 em Instinct vàng mà còn hơi phân vân 15D42870-5CD7-47FB-B2F9-933B2D20558F.jpeg
@hiepsicoi mình có con màu ghi-trắng, ko dùng đến nữa muốn pass lại, bạn có nhu cầu mình để giá hữu nghị
BIGBABALL163
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hiepsicoi Con này mình thấy ngon trong giá tiền đó, mình đang dùng để đạp xe và chạy bộ hằng ngày, thông số khá chính xác. Bắt gps nhanh, ra ngoài trời tầm 3s là bắt đc. Dễ sử dụng, mình làm quen với nó trong vòng 2 tiếng vọc vạch
2012dinhvu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuanjuninho Bao nhiêu tiền?? Bạn ở đâu??
@2012dinhvu Mình ở NĐ, 3x tiểu học bạn nhé
Mấy con Garmin chất khỏi bàn rồi cơ mà nâng cấp vầy chắc giá cũng ko thấp
@anhkiet1011 Chất bình thường thôi chứ chưa đến mức khỏi bàn. Suunto chất hơn nhiều!
mrlUo_clone
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhkiet1011 khoảng 400$ đấy bác. về vn chắc 12-13.
Đẹp nhỉ
Con này dùng chắc ok đây, không để chế độ GPS và không nghe nhạc thì không biết tối đa được bao nhiêu ngày nhỉ.
hpgover
ĐẠI BÀNG
5 năm
@VÒNG BI CÔNG NGHIỆP 6 ngày b nhé!
@hpgover Nếu được 6 ngày thì chấp nhận được
bangtoto
TÍCH CỰC
5 năm
Đồng hồ mà không màn sapphire là mình thấy khó chịu
hpgover
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bangtoto Vậy khỏi mua trừ khi b yêu thể thao
bangtoto
TÍCH CỰC
5 năm
@hpgover Ngày đc 2 vòng thôi, 500/650 calo
hpgover
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bangtoto thế thì aw vẫn tải tốt b ạ! he he
garmin thì pin trâu, đo thông số chính xác, t dùng lúc nào tập thôi nên tầm hơn tuần sạc lần.
aw dùng đa mục đích đc. màn hình thì garmin gọi aw bằng cụ!
cũng định mua aw nhưng lại mua garmin vì nhìn con aw nó hơi mong manh 😔
bangtoto
TÍCH CỰC
5 năm
@hpgover Mình dùng bản thép dây milan k ốp mà cũng thấy bền. Tắm biển cũng k cởi ra
Mấy mẫu này giờ cảm giác tiệm cận nhau về thiết kế nhìn phải kĩ thì mới biết của hãng nào. Pin thì garmin làm tốt quá
đẹp roài
secretman67
ĐẠI BÀNG
5 năm
Với người làm biếng thể dục như mình thì con này đẹp nhưng chưa cần thiết để mua
Garmin đang muốn đánh qua phân khúc người dùng phổ thông như aw nhưng có vẻ fan Garmin vẫn gói gọn ở dân tập thể thao.
BIGBABALL163
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang quá hài lòng với em Instinc này luôn.
Mình dùng cho chạy bộ và đạp xe hằng ngày.
thiết kế đẹp, mặt 43mm phù hợp với đại đa số người việt hơn.
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
kiểu phiên bản cao cấp hơn của đồng hồ samsung
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Xịn quá
Màn hình đẹp
techmen
TÍCH CỰC
5 năm
Garmin Bắt đầu đẹp theo xu hướng thời tramg rồi, chưa thấy thay đổi mặt đh và AOD, hệ điều hành,...
Garmin giờ đẻ như lợn con ý nhể! Trc dùng 935 mãi pin có vấn đề mới đổi lên 945, giờ ra 1 loạt series Fenix mà đọc cũng đủ loạn rồi Chưa kể mấy dòng cấp thấp Đúng kiểu đt bjo, chỗ nào cũng p vào 1 phát mới đúng vị thế!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019