IFA23: Trên tay bộ đôi pin dự phòng Sharge, pin trong suốt và pin tích hợp quạt tản nhiệt

cuhiep
6/9/2023 6:18Phản hồi: 48
IFA23: Trên tay bộ đôi pin dự phòng Sharge, pin trong suốt và pin tích hợp quạt tản nhiệt
Mình trên tay 2 viên pin dự phòng mới được Sharge trưng bày tại triển lãm IFA23, nó là 2 viên pin có thiết kế độc đáo và nổi bật.

Viên pin dự phòng MagSafe với dung lượng 10.000mAh, có trang bị quạt tản nhiệt. Nó cũng là viên pin dự phòng đầu tiên có quạt tản nhiệt của loài người.

Như rất nhiều viên pin có tính năng MagSafe khác, nó có khả năng hít chặc vào mặt lưng của iPhone. Kích thước của nó vừa vặn với mặt sau của iPhone 14 Pro Max, còn dùng với iPhone 14 Pro thì nó lồi ra xíu.

Mặt còn lại của viên pin có phần trong suốt bên dưới, nhìn được xuyên thấu, thấy được mạch điện. Bên trong được bố trí hệ thống quạt làm mát, có đèn RGB phát sáng.

Sạc không dây thường sẽ bị nóng lên khi truyền điện từ pin sang điện thoại, nên quạt sẽ giúp nhiệt độ của viên pin được giảm xuống, giúp viên pin giữ được độ mát. Từ đó tránh hao hụt năng lượng, bảo vệ tuổi thọ pin và giúp dễ chịu khi cầm.

Trên viên pin có ổng USB-C vừa in put để nạp năng lượng cho nó, vừa out put với công suất 20W.

Còn đây là viên pin di động nhìn xuyên thấu với dung lượng 26.800mAh. Viên pin kiểu này mình đã từng dùng và giới thiệu với anh em rồi, tuy nhiên dung lượng của nó chỉ 20.000mAh.

Cổng USB-C trên viên pin đáp ứng công suất sạc đầu vào và ra tối đa 100W.

Quảng cáo

Màn hình hiển thị thông số điện vào điện ra,… khi sạc.

Những viên pin của Sharge luôn có thiết kế độc đáo, mang tính tương lai giống như những phim Star Wars,… mang lại cảm hứng, hứng thú khi sử dụng.
Ngoài ra, Sharge cũng trưng bày những phụ kiện khác như sạc MagSafe rất gọn, có thiết kế giống kiểu phi thuyền. Hoặc những viên pin di động khác có thiết kế đặc biệt, có sẵn đầu USB-C để sạc và màn hình dài,…

Mình và @thanhtung6868 đã có mặt tại triển lãm IFA 2023 và sẽ trên tay tất cả những sản phẩm mới, hot nhất tại sự kiện. Anh em nhớ theo dõi tại https://tinhte.vn/tag/ifa23 nhé.

Quảng cáo

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cục 26K W mình mua rồi, bữa dắt đứa em đi mua cục 10K W thì mua cục ko có màn hình, cục có màn hình chỉ xài đc 70% pin, xuống tới 30% nó ko cho sạc mà giữ pin đó duy trì màn hình😂. cục có quạt kia ở mình bán sẽ mua xài, mang cafe này nọ gọn hơn cục 26K W mình chỉ dùng khi đi xa.
@nw_47 Mình đi mua thấy cục 10K W có màn hình đó nó sạc nhanh max 35W cũng thích, mà sau mình chọn mua cục cũng 10K W sạc nhanh chỉ đc 20W ko có màn hình để xài đc pin nhiều hơn😅 giả sử nó giữ lại 5-10% pin để duy trì màn hình thì còn hợp lý, đàng này giữ hẳn lại 30%, dưới 30% ko sạc đc nữa. chối luôn
@iommvo Cục 26K W của Sharge này thì nó xịn sò rồi mà giá còn cao quá, 5 triệu lận. nó có hệ điều hành nên quản lý pin thông minh hơn, an toàn hơn. mai mốt nhiều hãng làm sạc tương tự mà giá thành giảm chắc sẽ ổn.
phamtuan
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@nw_47 mình bị, và đã trả, trên tinh tế có bài
nw_47
CAO CẤP
7 tháng
@phamtuan PR lên fact để mọi người đọc nha bạn
Vấn đề là giá cao thôi, chứ hàng của sharge dùng ngon. Tiền để đắp cho cái thiết kế tương lai này😃
bongngo
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Từ lúc đi làm chỗ mới 3 ngày mới sạc con 13Pro Max 1 lần nên giờ ko biết vứt pin dự phòng ở đâu rồi. KO biết nên vui hay buồn
Cười ra nước mắt
XuHanDoi
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Pin thì làm pin thôi, làm màu mè rồi đội giá lên
iommvo
TÍCH CỰC
7 tháng
@XuHanDoi Rồi pin cho cái quạt +đèn chắc hết 50% dung lượng rồi
pikupi
TÍCH CỰC
7 tháng
@XuHanDoi họ rất đầu tư vào bản mạch nhé, ngoài pin ra thì mạch phải xịn mới đảm bảo đầu ra an toàn cho thiết bị, nói chung một sp rất chất lượng xứng đáng với giá tiền.
EDC_MIT
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@iommvo 10000 và công suất như kia ko biết gắn cái quạt làm gì
@EDC_MIT để làm màu/ tạo sự khác biệt.
Đầu ra sạc Wireless có 7.5W là quá chậm. Sạc dây cho lẹ !
dung lượng vừa gọn nhẹ là tiêu chí khi chọn pin của e he he
namsla
TÍCH CỰC
7 tháng
NHÌN QUẢ 20000MAH CÓ VẺ UY TÍN. TIẾC LÀ VỪA MUA CỦA SAM SUNG KHÔNG CŨNG MÚC 1 EM NÀY
mua mấy con trong suốt này đi máy bay ko cho mang theo . anh em cân nhắc nha
20cent
TÍCH CỰC
7 tháng
@traisaigon Mình mới mua 1 cục sharge storm slim 2 20000mah bay 2 chặn Hồ Chí Minh - Thành Đô - Lhasa. Sân bay Trung Quốc thì khỏi bàn về độ khó, họ thường không theo tiêu chuẩn quốc tế gì cả; nhưng mình vẫn đi bình thường. Theo tiêu chuẩn on-board thì 26,800 mah là max.
@20cent chắc nó biết là đồ của nó , còn mình bay ra HN bị chặn lại ko cho mang theo .
Hào Lý
ĐẠI BÀNG
7 tháng
có 10.000mah mà làm cái quạt với cái rgb để làm gì nhỉ?!
@Hào Lý làm màu
Hào Lý
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@theon2709 :v chuẩn bác ơi
Đang xài cục Storm2, AE nào có dùng cổng DC làm gì ko ? Thấy vô dụng vãi, ngoại trừ là ghim sạc Input cho cục Storm2
@barrettroyal DC chỉnh output ra để sạc laptop =))
@narutoxboy mình chỉnh max V DC-typeC sạc Macbook nó ko nhận. Ko biết xài kiểu nào 😆
@barrettroyal macbook dùng chuẩn PD mà, cứ cắm C to magsafe2 là xong 😁
@barrettroyal cái này có thể dùng cấp nguồn modem, quạt, các thiết bị dùng điện tuần tự không có IC giao tiếp điều chỉnh điện áp,
Lộ ra toàn mạch lại còn đèn xanh đỏ tím vàng loạn lên thế kia mang lên máy bay không biết bị giữ lại ko nhỉ?
@thaiduy911 cũng có chút phiền phức đó bạn, mình bị soi nó hỏi phải pin sd ko, nó nhìn kỹ thấy viên xếp như boom nên cũng rén, mà trên cục pin có chứng chỉ Airline Safe nên cũng ko bị giữ lại. Chỉ coi thôi.
Clip nhiều chỗ bị rè, có tiếng sôi làm mình tưởng loa bị rè, phải mở nhạc test thử 😆
thuantla
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Cục sạc dự phòng chủ yếu an toàn, sạc nhanh, pin ổn xài lâu là được. Cái quạt có test là ko có quạt thì pin đó cùng mức độ sạc cbo máy khác thì tốn bao nhiêu dung lượng rồi so sánh với có quạt, có số mới chứng minh đc hiểu quả, còn ko thì chỉ là màu mè cho có. Mới biết vụ cục sạc dự phòng có màn hình thì 30% ko cho sạc, phải có option force sạc tắt màn chứ nhỉ? 30% còn sạc được máy khác, sạc dự phòng là cho khi cần sạc mà ko có điện, hết ko nói, sạc dự phòng còn điện mà ko cho sạc pin thì dẹp cho rồi.
EDC_MIT
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@thuantla tránh chai pin cho pin dự phòng :v
Ngon lành, chắc giá sẽ hơi cao
Mr Gil
TÍCH CỰC
7 tháng
Cục 10k làm màu mà là chính, cho ae thích hàng độc lạ chứ nói về hiệu năng thì quá chán. Tản nhiệt để làm gì ? Chả ai quan tâm. IN/OUT 20w thì quá bth ở thời điểm hiện tại.
Nếu in/out 20w thì giá phải thật hợp lý thì may ra.
tlzlord
ĐẠI BÀNG
7 tháng
best video thumbnail
Cười vô mặt
hít "chặc" 😁
haichuane
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Công usb c là bóp nghẹt sự sáng tạo thi apple dùng chi vậy hiệp
Ông nào troll chủ tịt quá :v

Xu hướng