[IHS Technology]: Chi phí phần cứng của Apple Watch chỉ hơn 80$

sonlazio
1/5/2015 7:45Phản hồi: 268
268 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nn90
ĐẠI BÀNG
9 năm
tôi có thể mua macbook pro, air, imac, iphone,ipad giá đắt chứ k thể bỏ gần 10tr ra mua cái đồng hồ đc 😔
BillMVN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nn90 Bóc phét vừa thôi bố
Ko biết smw dùng vào vc gì nên chi đọc xem n công nghệ nó có. Aw cũng rơm rơm như mấy con khác. Ko đáng bỏ tiền trừ mod tt mua về rv câu view
2 bác đưa đây e sang china thuê nó làm 1 cái đồng hồ thông minh thích thì cái logo e gắn tên e vào luôn (ko chạy dc ios).
@takun92 cần gì cho phức tạp ra chợ mua AW sau đó bảo người bán rã ra và mình đem về lắp lại kêu mình mua linh kiện mấy 8 chai sau đó lắp ráp được cái y chang AW 😁, apple làm cũng tương tự thôi đặt lình kiện về cho foxconn lắp ráp
@hieupy89 Chi cho cực. Chỉ cần yêu cầu nó làm theo mọi yêu cầu. Me thằng b e tr có buôn bán với china. Nếu bác có tiền bó sẽ thiết kế và làm ra 1 chiếc xe hiệu máy tem theo tên bác luôn cũng dc @@
greensea_hp
ĐẠI BÀNG
9 năm
thật là hài hước khi có bác bảo đưa 20 tr mà làm được cái đồng hồ. Việt Nam đến cái đinh ốc, cái sạc còn chưa làm được theo yêu cầu của SS nói gì đến đồng hồ.
Tinh tế gần đây ngày càng không "Tinh Tế" nữa thì phải
Nói thật đắt đâu thì chả biết nhưng mình thấy nếu là người dùng bình thường thì điên mới bỏ tiền mua apple watch 😃 còn ngoài ra bọn sử dụng đều là mục đích quảng cáo. 😃) vừa đc tiền vừa đc miếng 😃)
Mod đã thòng một câu là chưa tính chi phí nghiên cứu, sản xuất,vận chuyển, kho bãi...thế mà vẫn có ng vào than đắt, thiệt là thanh niên bây giờ anti mù quáng hết sức nói!
Ngẫm lại mới thấy mình vẫn khôn hơn cả triệu thằng thường đc gọi là ifun
Đừng hỏi sao Apple nó giàu 😆
Chi phí phần cứng chỉ bây nhiêu thôi mà sao bán đắt dữ vậy, sao không hạ giá bán bớt đi để người nghèo tụi tôi còn có cơ hội xài chứ..
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm
Không quan tâm, giá gốc $80 nhưng bán $800 cũng có fan trái cây mua mà....Thậm chí 8000$ cũng mua....phải chứng tỏ là mình giàu chứ.
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm
@dac chụp tấm coi chơi xem nào 😃)
@A.R.R.O.W Hô hô, chưa đến 6h sáng thanh niên muốn mình chụp toilet nhà mình cho xem à?! ;-)
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm
@dac thì cứ chụp đi, ngại gì chứ =))
@A.R.R.O.W Ok đang tranh thủ đi tè buổi sáng

Thoả mãn rồi nhé
MrMax
ĐẠI BÀNG
9 năm
80$ bảo sao bên trong nhìn hơi lởm lởm. Nhưng 80$ để mà nhồi nhét đc làm cho hiệu năng máy tăng lên thì cũng hơi bèo. Cảm thấy thương bộ não của các chú phán hút máu
1 đại ca mình quen mở công ty phần mềm, 15 thằng làm 2-3 năm đíu mất nguyên liệu gì mà công ty bán được $500M
Đấy mới gọi là cắt cổ, mà sao bọn Google ngu thế lại đi mua cái "không có gì" giá nửa tỷ đô chứ
@dac Bác phải tính tiền điện chứ =.=
@xaxkilloxax Các thánh ở đây có tính tiền điện đâu
@dac Tại cái AW nó tự lắp được với nhau đấy chứ có phải các bác ở đây không tính tiền điện đâu. Bác cứ vớ vẩn =))
@xaxkilloxax Đệch, bọn Apple bá đạo vậy sao?!
Lần đầu tiên thấy có hãng làm và lắp thiết bị "bằng niềm tin" như thế.
@dac niềm tin thế nào, Apple toàn dùng thần lực đấy chứ
ảnh tim nấu ăn trong lúc làm việc
thienlevp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình chỉ thích đọc com mần .cứ thấy vui vui .
nói chung mua hàng táo thì cứ xác định là mua thương hiệu đi cho nó lành , cộng hết chi phí kể thiết kế , bằng sáng chế , quảng cáo cũng chưa đc nửa giá trị của cái giá bán đâu 😃
@LuckyZu Bạn viết là "nói chung mua hàng Tao...". Ủa vậy iPhone không phải của Táo à?!
Nếu nói AW thì đừng dùng chữ "nói chung", OK?!
@dac nhìn topic nói chuyện đi bạn ơi , đây xem giá con AW noi chuyện , con chuyện hàng Táo thì tất nhiên là chém đẹp rồi , lái sang cai Iphone làm gì , có giá trị đứa nào chém đứa đấy đi ko cần phải lái , bào chữa cho cái AW đi
@LuckyZu Mình có phải nhân viên Apple đâu mà phải nói tốt cho họ?! Apple cũng có phạm tội đâu mà phải "bào chữa"?!
Nhìn chi phí phần cứng đầu vào để đánh giá giá trị sản phẩm là thứ ngớ ngẩn nhất rồi, hơi đâu đi nói về chuyện ngớ ngẩn vậy chứ.
Bạn thích thì cứ tiếp tục nha, nhưng nhớ dùng "nói chung" với "nói riêng" cho chính xác. Học tiếng Việt chi phí thiết bị là số không 😃
@dac nói chuyện nó còn phải phù hợp ngữ cảnh nữa bợn ơi , hình như cái đấy cũng ko tốn tiền thiết bị đâu
anh292003
TÍCH CỰC
9 năm
Như vậy là bình thường chứ có gì đâu đã kinh doanh thì phải có lãi và ko từ bất kỳ thủ đoạn nào dùng được thì dùng hết để đạt lợi nhuận tối đa, công ty nào cũng vậy thôi đâu chỉ mỗi apple đâu mà mấy bác kêu quá trời.
Xin phép mượn ảnh của bài liền kề 😁[​IMG]
vlcdng
TÍCH CỰC
9 năm
Mỗi lần đăng bài như thế này y rằng là có war! Thế các thánh phán hút máu cho tôi hỏi cái chi phí sản xuất con R watch, com gear là bao nhiêu và khi ra mắt nó bán bao nhiêu :rolleyes: ngoài ra android wear cũng chẳng phải do SS hay LG sx vậy khi bán giá 300$ có thể xem là hút máu hay không? Kinh doanh là tối đa hóa lợi nhuận điều đó không có gì là sai cả! Bạn không thích bạn có quyền không mua, đâu phải như cước 3g hay giá điện VN, chỉ có thể xem là hút máu khi bạn KHÔNG CÓ QUYỀN LỰA CHỌN VÀ BỊ ÉP MUA còn con AW này có ép bạn phải mua đâu nhỉ? sao lại có khái niệm hút máu ở đây?
Riêng cá nhận tôi thì thấy con AW này không xuất sắc và chưa có nhưng tính năng nổi trội để mua nên không mua! nhưng nếu kho app của nó nhiều lên và chất lượng hơn ( như ipad trc đây ) thì tôi cũng sẵn sàng bỏ qua yếu tố APP ăn lời nhiều để mua một chiếc. Một sản phẩm chỉ được xem là đắt khi giá của nó k tương xứng với trải nghiệm ng dùng nhận dc chứ không phải chênh lệch về chi phí sản xuất và giá thành 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019