iMac 2020 không thể nâng cấp SSD, HDD bị loại bỏ
Didu
2 thángBình luận: 156
Nâng cấp SSD bên ngoài rẻ hơn mua option của iMac nhiều mà Apple lại bỏ 😃
@BlackBerryz vì hàng biết là còn cổng thì có thể nâng ngoài. nên bỏ luôn để thịt 😁
Màn dầy cui hãm vãi lông hồn ... 2020 chứ đâu phải 2002 hả Cúc 😒
@Bão Sài Gòn quan trọng là dầy cui nhưng nó vẫn bán đc thì nó ko thay đổi. khi nào ế thì tính tiếp. anh Cúc cu tính hết rồi 😁
APPLE làm vậy mới bán dc nhiều option chứ. Khách hàng bây giờ thông minh quá mà. haha
@Lovetech36 khách thông minh quá nên chặn luôn, sắp tới hàn luôn Ram cho chừa. chỉ đc ăn tùy chọn hàn sẵn 😁
Mua Táo thì phải xác định, khi nhu cầu cao thì quăng nguyên cái cũ đi, mua cái mới 🤣😅. Chúng ta k nên lăn tăn, tiền nhiều để làm gì 😅🤣
@baotuan nó phục vụ mình đc nhiều tiền hơn nhiều lần số tiền mua máy thì đúng là ko nên lăn tăn. chỉ lăn tăn khi mua về xem diu túp với online face thôi 😁
Tuankts2.0
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mua thêm dung lượng icloud, game là dễ 😆
Ram mới quan trọng
Ozil10
ĐẠI BÀNG
2 tháng
SSD thì chơi gắn ngoài không sao, may mà còn gắn được RAM. Mà mua iMac có nên mua option RAM cao luôn không anh em, hay mua base 8GB về rồi tự nâng, hình như tự nâng vẫn rẻ hơn nhỉ?
@Ozil10 tháo ra để nâng cũng chua lắm, tốt nhất là chọn theo nhu cầu ngay từ đầu!
@QuanLyNhaNghi =)))) bác có xem clip của OWC ko mà bảo là tháo ra để nâng cấp chua lắm
@Ozil10 bác cứ mua 8gb, ram thêm mua ngoài rẻ. lắp vào đơn giản, không mất bảo hành
sangery
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Hơi bất cập. Giờ muốn nới rộng không gian lưu trữ lại mua cái ổ gắn ngoài. Dính lên lưng của nó... mua cái máy mà như tù nhân của Apple vậy
CPU vẫn nâng cấp được đấy chứ
theo video thì vẫn nâng cấp được CPU mà. Bác chủ thớt nên xem lại.
Bỏ HDD thì đúng rồi, nhưng cả cái máy to vậy đâu cần hàn hết lại với nhau như thế. Chỉ có cố tình để tăng Option, mà tăng thêm bộ nhớ đắt vcc
thế cũng đủ rồi
chơi SSD cũng thốn phết, ổ 256gb chắc ghi đk 200tb là cùng 😆
Giống như ip 16GB không có khe thẻ nhớ thôi.
Apple ngày càng keo nhỉ
Cắm thunderbot thôi
Apple chơi kỳ quá không có nâng cấp gì hết, cũng may mình không có tiền mua Mac xài!
Như này die ổ thì chết sặc
Muốn làm cái để ở nhà nhưng mắc quá
NKV_08
ĐẠI BÀNG
2 tháng
SSD giờ gắm bằng gàm và vít là cứng với board lắm rồi ông này chơi hàn luôn thì chết.Ghét cực thể loại này hết hi vọng update hay mò,sửa xác định đưa hãng hoặc tiệm uy tín chứ tự thay là khó vô cùng.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019