Inapp Translator, công cụ dịch thuật giúp tra nghĩa của từ mà không phải thoát ứng dụng đang chạy

Duy Luân
25/5/2014 22:32Phản hồi: 79
Inapp Translator, công cụ dịch thuật giúp tra nghĩa của từ mà không phải thoát ứng dụng đang chạy

Inapp Translator là một ứng dụng hỗ trợ dịch thuật dành cho Android. Điểm đặc biệt của app nằm ở chỗ bạn sẽ không cần phải thoát phần mềm đang sử dụng chỉ để tra nghĩa của từ. Thay vào đó, ngay trong ứng dụng email, trình duyệt, trình đọc sách hoặc ứng dụng nhắn tin, bạn chỉ cần sao chép đoạn văn bản cần dịch, nhấn vào biểu tượng chữ T trên màn hình và xem kết quả ngay lập tức. Nguồn dữ liệu mà Inapp Translator sử dụng đến từ Bing của Microsoft nên chúng ta có thể an tâm về độ chính xác, và tất nhiên là có hỗ trợ dịch sang tiếng Việt. Nếu cảm thấy hứng thú, mời các bạn tải Inapp Translator về dùng thử.

Tải về Inapp Translator dành cho Android (miễn phí)

Ghi chú:
  • Inapp Translator sẽ hoạt động với bất kì ứng dụng nào cho phép copy văn bản.
  • Bạn có thể chuyển ngôn ngữ dịch thuật cho app bằng cách nhấn vào nút "English".
  • Nếu muốn dừng hẳn Inapp Translator, nhấn và giữ biểu tượng chữ T trên màn hình cho đến khi nó biến mất là được.

Nguồn: Play Store
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thử ngay xem sao. Nó có dịch về tiếng việt chứ bác ad
mấy ad dạo này pr M8 ghê, thấy bài nào nói về android, ứng dụng là dùng M8 minh họa @@😃;)😔:mad:😕🆒:p:eek::oops::rolleyes:o_O:p:p
@conankcbn7 Mod duy luân xài htc m7,8 mà,ko chụp con đó thì chụp con gì giờ
bảy sẹo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@conankcbn7 M7 mà, ơ mà sao ko có sim
@conankcbn7 Bác duy luan đã lên đời đâu 😁
@conankcbn7 Nghĩ sao nhìn z mà nói M8,k biết thì slient!
oh yeah, hay đó, thử thôi
Có app nào dịch giọng nói ko nhỉ
Chưa thử xem thế nào nhưng về cách thức như vậy là quá hay, giống như trên PC. Thử luôn, hiii.
BLHT1111
TÍCH CỰC
10 năm
rất tiện lợi 😁
Mình đang thử, có vẻ tiện phết. hehe
Có tiếng Việt mọi người nhé. Mình tải từ xda từ tối qua rồi. Dùng rất tốt và tiện
é giá mà nó quét được chữ trên ảnh thì hay quá xá :v, đọc manga e tốt kinh :v
traind
CAO CẤP
10 năm
@robo_ky bác dùng thử translate của gg đi, quét hình ảnh rất tốt đây. camera đt tầm 8MP trở lên có thể quet dc cả trang giấy luôn
chưa dc gừi link
Thêm 1 app có ích, oánh dấu & thử luôn cho nó nóng

Thanks chủ thớt
Giong cai tu dien cua apple

Sent from my SC-04E using Tinhte.vn mobile app
Sao chỉ có 10+ lượt tải nhỉ??? PR phải ko nhỉ?
@odouroflove App này chắc mới có thôi,khá hữu dụng,pr cũng đc miễn sao ko phải thoát ứng dụng tra từ là khối ae vui rồi
@chavalier Mspdict cũng làm được, cứ quét từ cần tra bấm share rồi chọn mspdict là tra từ ngay được luôn
@sunspider Khác nhau mà.
Bạn lưu ý topic nói tới việc dịch mà không thoát ra khỏi môi trường app.
Cách share to và chọn một app để thực hiện thì nó không duy trì môi trường

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk
@TYA Mspdict cũng đâu có thoát ra khỏi app bạn, nó sẽ mở từ điển trực tiếp trong app luôn, phần từ điển mở ra sẽ nằm ở 1/2 dưới màn hình, xem xong bạn bấm lại vào app đang mở thì nó tự mất đi từ điển, bạn thử đi rồi sẽ biết, nó vẫn mở luôn trong app ko có chuyện chuyển qua app từ điển nhé
Hay phết
tatdat_0411
ĐẠI BÀNG
10 năm
nghe giống như lingoes. m xài suốt 😃
Thích mỗi em Hát Tê Cê Oăn (M7), cuồng cmnr
quanglsls
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này ko hay bằng g2 của mình nó có sẵn cơ

Sent from my LG-F320L using Tinhte.vn mobile app
hieutu007
TÍCH CỰC
10 năm
@quanglsls Mình hay đọc báo từ Flipboard, nhưng trong Flipboard không cho bôi chữ để copy text. Các bạn có biết cách nào dùng từ điển dịch A-V trên Flipboard ko vậy?
Mình cũng đang sài G2, bạn có thử cách của bạn trên phần mềm đọc báo Flipboard chưa vậy?
@hieutu007 Ở môi trường ko cho select txt thì bạn thử xem G2 có chức năng bốc gắp ko. Note2 thì bốc gắp được mọi object, mình nghĩ G2 có thể đấy do lg với sam có những điểm chung.
Thử tìm qslide hay cái j giống multiwindow

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk
Cách này cũng hay. Mình thường dùng luôn googletranslate có thể dịch cả khi offline đc. Các bạn cài Google translate sau đó vào phần cài đặt của chương trình tải gói ngôn ngữ về để dịch offline tiện khi ko có mạng, trường hợp muốn dịch các nội dung trang web thì bôi đen rồi chọn share rồi chọn google dịch là oke. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019