Infographic: 10 điều nên & không nên khi đi xem phim

Nam Air
17/4/2021 6:40Phản hồi: 198
Infographic: 10 điều nên & không nên khi đi xem phim
Có những điều rất nhỏ nhưng nhiều khi chúng ta vô tư quá không chú ý, có thể gây phiền cho những người xung quanh khi đi xem phim. Mời anh em xem infographic 10 điều không nên & nên khi đi xem phim ở rạp.

198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chà. Mình ghét nhất nói chuyện tự do trong rạp và vào muộn.
@crazysexycool1981 Chuẩn nhưng ko ai làm vậy hic
@doduchai69bn Có thể ko làm được hết toàn bộ nhưng 1 số điều vẫn có thể thực hiện tốt, A thì vẫn hay mang đồ ăn vặt từ bên ngoài vô vì rạp chỉ có 1 số thứ nhất định, trong đó nhiều thứ ko phải gu của A 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Thôi. Ko mang đồ ăn vào bác ạ. Nhiều lần em gặp gián trong rạp. Bỏ rạp luôn
@doduchai69bn 😂😂😂
vailin
CAO CẤP
3 năm
Không nên thể hiện tình cảm trong rạp nữa vd như hôn hít, ngồi vào lòng ôm nhau, …
@vailin Ôm nhau thì có vấn đề chi mô, hạn chế hôn hít, sờ soạng thì OK 😎
@ThânChâu Đạp vô ghế thì đúng là ức chế thiệt, còn điện thoại thì có thể người ta muốn check-in, kiểm tra tin nhắn hay làm gì đó cá nhân, tránh sao được 🤓
@hinchu Mấy loại ghế đó nên sắp vào góc trên cùng của hàng ghế để người khác đỡ mất tập trung 😁
@adagioleonard Sợ lúc ra góp ý không kiềm chế được lại có hành động cầm thú thì bỏ mẹ
Cười vô mặt
JedLoad
ĐẠI BÀNG
3 năm
NÊN #5: MUA GHẾ SWEETBOX ĐỂ CIA 🤣🤣🤣
JedLoad
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nightwish47 Hoặc bạn chờ phim đang chiếu khúc giữa thì vào WC làm tí cũng ngon =))))))))) lại chả gọi là ngon quá 😂😂😂
@JedLoad WC chật chội không thoải mái, về nhà kéo lên sân thượng cho thoáng đãng mát mẻ thím ạ
@gauto988 😆😆😆
@Dao Thi Thuc Trinh Mình cũng ko biết khái niệm này, chắc chuẩn bị bước vô giai đoạn bị lão hoá 😂
Không nên: Không nên lợi dụng bóng tối của rạp phim để sờ mó, ôm ấp hôn hít thậm chí bi-jây hay mlem mlem dưới mọi hình thức vì rạp phim đều có camera quay tối cả 😃
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
@gauto988 kệ họ chứ bác 😁
@gauto988 Mấy hành động để mà lộ liễu quá rất dễ gây phản cảm & chắc chắn sẽ nhận được những cái nhìn thiếu thiện cảm từ những người xung quanh 😅
Không nên #2
tại sao??
@Nam Air Thực ra nếu muốn đem vô vẫn đơn giản, điển hình như việc vác theo balo hoặc túi xách nào đó, bỏ đồ vô nhưng quy định cấm thế này chắc chắc để tận thu đồ bán sẵn ở rạp 😁
@lonelykitten119 Nhét trong balo, túi xách, túi quần áo thì rạp nào dám thu 😁
@thagnv Méo ai mang mấy thứ bốc mùi như thế vô rạp 😆
@gauto988 Nhiều khi vô hát thì ít, nghe tụi bạn hát là nhiều, thành thử ngồi diệt mồi, ai dè mồi đắt còn hơn cả tiền hát 🤣
Lâu lâu hôm trước mới đi xem ở CGV, thấy họ đầu tư hẳn 1 đoạn phim hài ngắn để nhắc nhở tất cả những điều không được phép trong rạp. Mình thích cách làm này.
@dualshoсk Có điều nào ko được đề cập trong bài này ko chú? 😁
Mấy tháng trước đi coi phim ma buổi tối, vô rạp gấu lấy cái áo khoác che mình lại ...tưởng sợ mình lạnh ..ai dè gấu ra tay mlem mlem... coi chưa hết tập mình dẫn đi đóng phim ma nghèo luôn
@taudayma
Cười ra nước mắt
@Bão Đã Tan ghê quá bác, lần sau rút kinh nghiệm đi xem phim dẫn trai theo cho an toàn =))
@nhtphuc
Cười vô mặt
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
@Bão Đã Tan đóng phim ma nghèo là sao nhỉ 😁
ngox_IT
TÍCH CỰC
3 năm
Không nên đạp ghế, ko nên bật flash chớp chớp khi dt có tin nhắn hay phone call, không nên ôm hôn xà nẹo trong rap......
@ngox_IT cái flash chớp chớp thì mình ghét kẻ cả có trong rạp hay không; chẳng hiểu có gì hay ho
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
@ngox_IT công nhận, mình ghét mấy ng để flash chớp khi có đt ghê á =)) nhìn quee2 hâm2
@ngox_IT Còn chi nữa, liệt kê nốt để AE tham khảo đi bạn 😁
@Dao Thi Thuc Trinh A thường xuyên để đèn flash chớp khi có tin nhắn, cuộc gọi đây nhưng ít khi đi xem ở rạp nên ko quá bận tâm tới điều này 😎
jimmykudo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái không nên #1 phải được xếp vào mục cấm mới đúng. 😃 Còn cái nên #4 thì tùy, ưng thì coi 1 mình chứ ko nhất thiết phải có bạn bè xem cùng. 😃
@jimmykudo Mình thì thấy chân ông nào rau mùi thì ko nên cởi giày xong gác lên ghế đằng trước
@jimmykudo Thực tế nếu có tụi bạn hợp gu thì rủ nhau đi xem cũng vui, còn ko thì chỉ cần mang theo 1 cô bạn gái hoặc vợ đi là được, đi coi 1 mình thì kể cũng hơi tẻ 😁
Mai quá không có đoạn nào không Nên chịch trong rạp phim hết vậy là làm bình thường thôi.
@TRUNGKIENVEVO sao mà được nhỉ? bao nhiêu ánh mắt nhìn, camera các thứ
@TRUNGKIENVEVO Mời vô toilet nếu có ý định đó, chứ đừng chơi ngay giữa rạp, kỳ lắm 😆
@nhtphuc Chưa từng phát hiện ra bất cứ trường hợp nào đù can đảm chịch luôn trong rạp, còn nếu là ôm ấp, sờ soạng thì thấy òi 😁
điều không nên số 1: đi xem film một mình. chán lém.
@Phan Huy Thọ mình toàn đi một mình, chán chán đặt một vé rồi ra ngồi thôi 😁
@Nguyễn Tùng Dương có những film đi coi 1 mình nó mới tập trung hiểu hết nội dung được.
Coi 1 mình có cái thú và giá trị của coi 1 mình 😃
@Phan Huy Thọ Đi xem phim kinh dị mà đi với mấy e gái phê hết biết
@Phan Huy Thọ A cũng thích đi với tối thiểu 2 mình khi xem phim, từng đi với bạn, với vợ hoặc với riêng con gái nhỏ, cảm giác 2 người đi cùng nhau bao giờ cũng thấy có hứng thú hơn 😎
@Phú Nguyễn 91 Cũng từng vài lần coi 1 mình hồi những năm 2001 nhưng đó là quá khứ òi, vài 5 qua có đi coi nhưng toàn đi cùng vợ hoặc con gái 😁
ghé nhất là nói chuyện trong rạp, và bị đạp ghế
@nhtphuc Việc bị đạp ghế đúng là ức chế thiệt, A chưa từng bị lần nào, chắc người ngồi sau thấy giật gân quá với tình tiết trong phim chăng? 😁
@crazysexycool1981 ủa bác cũng đến rạp à? tưởng bác toàn coi phim lậu chứ
@nhtphuc Thi thoảng đi coi để thay đổi không khí, còn bình thường thì cứ phimmoi.net mà chiến, ko thì kéo phim từ hdvietnam về 😊
Rev
CAO CẤP
3 năm
đừng "ấy ấy" trong rạp phim nha mấy bác 😆
@Rev Gì cũng phải nhẹ nhàng, tế nhị & hết sức kín đáo 😁
Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
giống quảng cáo rạp vậy ta 😁
@Dao Thi Thuc Trinh Có nói rõ rạp nào mô mà kêu quảng cáo? 🤓
😆 Đạp ghế từ sau, ăn rổ bỏng vào đầu =)))
@narutoxboy Học theo Putin đại đế
@narutoxboy Thế còn nhẹ, cho cái vả mới chừa 😆
toàn cái nội dung cơ bản này mà đôi khi mình vẫn mắc phải
xem ra ý thức là điều phải liên tục được tu rèn để xã hội văn minh hơn
cảm ơn tinhte
@HpDellIBM Cám ơn bác luôn ủng hộ tinh tế
@HpDellIBM Nơi nào cũng có nội quy riêng, cinema cũng ko phải là ngoại lệ 😎

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp