Infographic: 10 thông tin thú vị về VN98, chuyến bay thẳng đầu tiên từ VN đi Mỹ

Nam Air
28/11/2021 2:58Phản hồi: 86
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

JB Pazk
ĐẠI BÀNG
2 năm
12,599 là chưa tới 13 km à ông anh, viết theo chuẩn Việt Nam là 12.599 hộ cái.
@JB Pazk Cám ơn bác góp ý, lần sau mình sẽ chú ý hơn vụ này.
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
2 năm
trc mh bay SGN-MEL tầm 9h cũng ngủ 1 mạch đến nơi khỏe re có gì đâu 😃
hồi tháng 6 cũng có tin tức là sẽ có chuyến bay thẳng tới Canada. Hónggggggg
phthinh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nick SAM Canada thì chỉ tới Vancouver thôi, và tầm bay thì cũng tương đương khi so với San Francisco.
phthinh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hồi bữa đi Toronto cũng hết 12 tiếng từ sân bay ICN, may là trên Air Canada nó mấy phim mới, luyện cũng đỡ buồn.
ranchu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chị Thảo thèm nhỏ rãi, cơ mà chết tên hàng không giá rẻ nên chắc chị phải chờ lâu lắm hehe.
PHUGARY
ĐẠI BÀNG
2 năm
Được bay thẳng khẳng định sự công nhận về ngành hàng không Vn ĐC mỹ công nhận à, bay gần 13 tiếng quá nhanh bằng đi xe giongwf nằm từ sg về các tp ở miền trung.
vinhokss
TÍCH CỰC
2 năm
không có thông tin bao nhiêu hành khách trên chuyến bay nhỉ
TrungPD2
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vinhokss thấy trên các báo có viết là khoảng 30 người hay sao đó bác
njkex9
ĐẠI BÀNG
2 năm
tuyệt vời
goepro
ĐẠI BÀNG
2 năm
vậy mà vài tuần trc có hãng xàm nào lên bài báo chí viết là đầu tiên của VN bay Mỹ, cười ẻ
Namnguyen155
ĐẠI BÀNG
2 năm
1200 hai chieu đc quá cảnh thăm thú sân bay sướng hơn cái con một chiều này nhiều
tuluan
TÍCH CỰC
2 năm
Bay thẳng hay bay vòng thì đặc sản vẫn là delay 😃
zeroabs
TÍCH CỰC
2 năm
Có bao nhiêu khách? Giá vé phổ như nào... thêm thông tin đi Mod
@zeroabs Giá vé 1000 đô/chiều, max 210-220 khách nha bác.
@zeroabs Xem thêm ở đây nha bác: https://tinhte.vn/thread/infographic-vietnam-airlines-bay-thang-di-my-tu-ngay-28-11-bay-2-chuyen-tuan.3434986/
Katyusha_
ĐẠI BÀNG
2 năm
Từ mỹ về VN mua vé ở đâu rẻ nhất v ạ, mình ở VN và mua giùm cho người bạn về vn chơi tết
quochien3105
ĐẠI BÀNG
2 năm
@super_trungle Hồi trước dịch thì JAL hay EVA khá rẻ. nhà e bay khú hồi từ DFW về SGN mà có tầm 1k~1k2 thôi. Giờ thì hok bik còn hay ko nữa. Mà bay transit. ngồi đâu 21-22t tổng cộng. dc cái trans dc 4 5t dạo quanh cái sân bay ăn uống này nọ cũng ổn
có bao nhiêu hành khách nhỉ 😁
mình bay qua shanghai khoảng hơn 4 tiếng 1 tẹo, bay free lúc nào cũng sướng
Động cơ trâu bò thiệt bay liên tục hơn 12h
Kinh vãi
vinhan73
TÍCH CỰC
2 năm
Tò mò xíu về phi hành đoàn: phi công nào lái nhỉ ? bao nhiêu cơ trưởng lái trong suốt 13 tiếng ? Lái tự động trong bao nhiêu tiếng ?
vinhan73
TÍCH CỰC
2 năm
Cái quan trọng của sự kiện này là gì nhỉ ? Phi đội vietnam airline đã đủ chất lượng ( kỹ thuật - dịch vụ ) để đảm bảo 1 hành trình dài 1 cách an toàn ? Hay thành công đăng ký tuyến đường bay thẳng ? Hay đội ngũ cơ trưởng đủ khả năng ???
khanh1810
TÍCH CỰC
2 năm
2019 mình bay liền 3 chặng từ hanoi - doha - madrid - lisbon = tổng 18 tiếng đồng hồ, transit mà còn oải hết cả người. Mất ngày rưỡi mới khoẻ khoẻ lại.
Ngồi liền tù tì hơn chục tiếng thế này về chắc ốm, nhất là ai ngồi ghế trong cùng sát cửa sổ….
Trên chuyến bay có mở nonstop bài cô gái vót chông nữa nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019