[Infographic] 20 "bộ não công nghệ" có tầm ảnh hưởng nhất hiện nay

BaroTo
11/10/2013 17:10Phản hồi: 161
[Infographic] 20 "bộ não công nghệ" có tầm ảnh hưởng nhất hiện nay

Với sự phát triển nhanh chóng của Internet ngày nay, chúng ta không còn quá xa lạ với những “gã khổng lồ” như Google, Microsoft, Facebook, Twitter, Dropbox, Amazon.com… Phía sau các công ty này là những “bộ não thiên tài” rất có tầm ảnh hưởng đối với sự phát triển của công nghệ thông tin trên thế giới.

Với tầm nhìn chiến lược cùng những nỗ lực phấn đấu, họ đã vươn lên trở thành những nhà tỷ phú thế giới. Có những tỷ phú tuổi dưới 30 như ông chủ Facebook Mark Elliot Zuckerberg (sinh năm 1984), Giám đốc điều hành của Dropbox Andrew W.Drew Houston (sinh năm 1983), và rất nhiều người nằm trong top những người giàu nhất thế giới như Bill Gates (nhà sáng lập Microsoft), Lawrence Joseph Ellison (giám đốc điều hành của tập đoàn Oracle)…..

Bạn có muốn biết danh sách 20 “bộ não thiên tài” hàng đầu trong giới công nghệ thông tin trên thế giới và những thông tin liên quan đến nghề nghiệp của họ? Hãy cùng chúng tôi tham khảo infographic dưới đây.

Nguồn: graphs.net
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không thể tin được ELON MUSK, người thiên tài thực sự, sáng lập ra biết bao nhiêu là điều hay lẽ phải cho thế giới, người đã THỰC SỰ chế tạo ra cái gì đó (SpaceX, Tesla vv và vv) (Tinhte - Elon Musk người muốn thay đổi tương lai) lại xếp thứ 14, trong khi ông Mark sáng tạo ra cái facebook làm tiêu tốn thời gian vô ích lại xếp thứ 2?

Ôi, thật là không công bằng!
asimor
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Airblade14 Mỗi người một quan điểm và mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến này.
@Airblade14 Theo mình thì tầm ảnh hưởng được đánh giá theo những gì họ có thể tác động đến thế giới ở thời điểm hiện tại. ELON MUSK có thể sẽ thay đổi thế giới trong những những thập kỷ tới, nhưng nếu hiện tại không có google, fb thì cuộc sống hàng tỷ người trên thế giới sẽ bị đảo loạn, còn không có SpaceX, Tesla thì thế giới vẫn yên bình.
nandage209
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Airblade14 Cái này là danh sách chứ có phải bảng xếp hạng đâu bạn. Những ảnh hưởng của họ tới thế giới khó mà cân đo đong đếm được
jumanji225
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Airblade14 thực tế là sản phẩm của Mark (facebook) thì đến được tay hàng triệu, triệu người sử dụng
trong khi, "cái gì đó" của bạn thì chẳng biết ra sao và đến bao giờ, mà có đến thì được bao nhiêu người sử dụng???

THỰC TẾ có thể bạn có Phây, nhưng bạn cũng chẳng biết sản phẩm của Elon cụ thể là gì, nói như bạn là đó là "cái gì đó"
và Tôi thích "cái gì đó" của bạn!
Goodluck!
Nếu 2 năm trước thì Steve Jobs
tanngocvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vythanh Đứng số 0 vì đơn giản ông ấy ko thích đứng nhất
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
Nước Mỹ!
Thích nhất Bill Gates trong số mấy người tài giỏi siêu đẳng này
@phaikodo SJ chết rồi mà bạn
thế nên k có trong hình
doan.vu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phaikodo SJ đâu còn nữa đâu mà tính vào hiện nay hả bạn
tim cook k nhờ cái ghế của Apple thì chắc k ở đây
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bestboy2142 Để ngồi vào cái ghế của CEO Apple đâu phải dễ. Bạn nên đọc tác phẩm Steve Jobs để hiểu vai trò của ông trc khi phán theo cảm tính như vậy! Để đc nói chuyện với ông, người ta phải chi bao nhiêu tiền bạn biết ko?
@lyhuynh2008 bạn nên đọc tiêu đề và suy ngẫm
"20 bộ não công nghệ"
theo bạn TC đã góp phần được cái gì cho giới công nghệ đương đại ngoại trừ thừa kế những cái quá tốt đẹp từ thời SJ
ông ta giỏi về kinh doanh nhưng về công nghệ thì chắc là chưa đủ tầm trong danh sách này
aslan_zara
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bestboy2142 Thế tự nhiên người ta đưa ghế cho Tim ngồi chắc
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bestboy2142 Mình thì ko nghĩ vậy, CEO của một công ty công nghệ giá trị lớn nhất thế giới ko đc coi là bộ não công nghệ có tầm ảnh huởng đc sao? Bây giờ mỗi quyết định của ông chẳng phải làm cho thị trường chao đảo, có kẻ méo mặt đó sao??? SJ nói Tim Cook cơ bản ko phải là một nhà kinh doanh! Tim ko xoe xua nhận phần của mình vì cái bóng của SJ quá lớn. Nên nhớ Mỗi sản phẩm của Apple đều có đóng góp của cả bộ sậu, trong đó có Tim Cook, chứ 1 mình SJ ko làm nên chuyện đc đâu.
thehaivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Like Microsofts và Google !!!
ice00
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bảng xếp hạng hơi thiên về "giá trị doanh nghiệp" 😁
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ice00 hình như câu "phi thương bất phú" vẫn còn đúng cậu ạ. Người ta luôn đánh giá con người tài năng = phát minh + giá trị kinh tế -> doanh nhân :D
baolinh1212
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ice00 Quá thiên về tiền bạc thì có, toàn từ bảng xếp hạng 50 người giàu nhất theo Forbes. Mình nghĩ nếu đứng dầu thì phải là bác Bill hoặc Steve. Elon Musk thì bị xếp sau cả ông sáng lập FB khi mà Elon sáng lập ra bao thứ để giúp nhân loại phát triển bền vững
beanli2009
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác Kim mập của em đâu 😃
asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
Giờ mới biết được thêm vài người nữa.
Không có mấy CEO châu Á nhỉ? Nhất là CEO gì gì đó😁 Sao không thêm 2 người nữa cho đủ đội hình nhỉ? Như này khó đá quá:D
@Ga_depzai Thêm vào để chửi phải ko :v
Hy vọng trong một tương lai gần sẽ tạo ra được thế cân bằng nam nữ ngay cả trong lĩnh vực này vì hiện tại trong 20 bộ não thiên tài về công nghệ kể trên mới chỉ có sự góp mặt của 2 nữ thôi nhỉ. Không biết thứ tự này có được sắp xếp theo đúng thứ tự từ 1 đến 20 luôn chưa hay chỉ là ngẫu nhiên nhỉ!
hungnx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fanyingni Thích chữ ký của bạn! Hì, đúng là cmt trên này có cảm giác mạnh thật!
nhìn cái này nhớ bác Steve Jobs quá 😔(
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
E thấy cho anh "Cook" vô là ko hợp lý cho lắm 😃 .tại thấy đa số các " bộ não" phía trên là người sáng lập(hay gần như thế) có ý tưởng hay tầm nhìn trước thời đại.còn anh cook thì giỏi nhưng ko thấy "xuất chúng" cho lắm:p
hotafu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thích nhất là Marissa Mayer vì bà tài giỏi và xinh đẹp.;)
Phân biệt chủng tộc vãi chưởng. Không có thằng(con) da đen, hay ông(bà) da vàng nào cả
@vuidoi Không phải là phân biệt chủng tộc mà là do châu Á chưa thể tạo được ảnh hưởng lớn tới thế giới do người châu Á chưa có thói quen tôn trọng bản quyền ( ngoại trừ Nhật Bản ra). Hơn nữa dân châu Á vẫn có tư tưởng tập thể chứ chưa có tư tưởng coi trọng một cá nhân riêng biệt trong một tổ chức.
detno29
TÍCH CỰC
11 năm
@vuidoi từ cái cách nói chuyện của bạn mình thấy bạn cũng có vẻ phân biệt chủng tộc nhỉ?
Buồn là không có người châu á nào và buồn hơn nữa là ko biết bao giờ một người Việt Nam sẽ có tên 😔
@kenny81_hp
công nhân Việt nam làm cho nó cũng ko có ...!
Bác Quảng của em đâu?
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
@spsp trời, tính zô comment rồi mà có người comment trước, bùn vãi
Bác Quảng No1
@spsp bác Quảng của em ngoại hạng nhé, đây chỉ là danh sách hạng nhất thôi 😆
@spsp câu hỏi y như mình.... câu này hay nhất thread nè:eek: bớ anh Quảng
mucelago
ĐẠI BÀNG
11 năm
@spsp
Thích bạn rồi đó nha, thiếu bác Quảng là 1 sai lầm nghiêm trọng 😁
ngox_IT
TÍCH CỰC
11 năm
TimCook sẽ ko có mặt trong danh sách này nếu Steve còn sống. Và hiện tại nên thay TimCook = Jonathan Ive thì hay hơn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019