[Infographic] 5 sở thích giúp bạn thông minh hơn

ND Minh Đức
2/2/2017 12:24Phản hồi: 80
[Infographic] 5 sở thích giúp bạn thông minh hơn
Hóa ra việc chơi game, học chơi nhạc cụ hoặc đọc sách không chỉ cho chúng ta có thời gian thư giãn, giải trí khi rãnh rỗi mà còn giúp tăng cường chức năng não, từ đó giúp chúng ta thông minh hơn. Thú vị hơn, việc học ngoại ngữ và cả luyện tập thể thao một cách thường xuyên cũng giúp cải thiện khả năng hoạt động của não, tăng cường lượng chất xám. Bên dưới đây là infographic tổng hợp 5 sở thích có thể giúp bạn vừa thư giãn, vừa có "tác dụng phụ" là giúp bạn thông minh hơn. Mời xem nhé.

infographic_thoi_quen_thong_minh_Tinhte_1.jpg infographic_thoi_quen_thong_minh_Tinhte_2.jpg infographic_thoi_quen_thong_minh_Tinhte_3.jpg infographic_thoi_quen_thong_minh_Tinhte_4.jpg

Tham khảo EP
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vẻ đung đúng!
Mình có cả 5 sở thích, nhưng chẳng có cái nào làm trọn vẹn 😁
Kiểu khỉ gì cũng không thông minh bằng mụ vợ ở nhà các Bác ạ .
trieuhuynh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trungakira3 Thông minh khác khôn vặt nha. Người Việt Nam thường kết luận những người có mấy mẹo khôn vặt là thông minh (kiểu như Trạng Quỳnh vẽ rồng 10 ngón)
nam.eakar
ĐẠI BÀNG
7 năm
thể thao có nhưng không thường xuyên, nhạc cụ không nhưng hay hát karaoke, chơi game có, học ngôn ngữ có, đọc sách có nhưng đọc online 😁
Ngoài chơi game ra thì chả làm gì khác :p
1 năm trước mình còn chơi game, bây giờ qua tuổi 25 hết hứng chơi mịa rồi, giờ muốn chơi cũng chả còn hứng thú 😔
@hgiang.1212 30t vẫn chơi nè bác 😁 đi làm cả ngày về chơi game online 1-2h rồi ôm vợ ngủ, hehhehe
@con_sau_may_tinh sướng vãi
đủ cả 5/5 mà sao thấy IQ mình vẫn thấp
@vietdoan20062006 cái này chắc chỉ cải thiện trí nhớ á 😁
@vietdoan20062006 Biểu hiện của sự thông minh là cảm thấy mình vẫn còn ngu đấy bác 😁
Levigroup
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietdoan20062006 Nghe nói nếu có thêm sở thích xem phim xxx thì 5 sở thích trên bị vô hiệu 😃.
lhlan
TÍCH CỰC
7 năm
@vietdoan20062006
Mình cũng thế!

Nghĩ mãi không ra được tại sao IQ thấp. Hoá ra là vì IQ thấp nên nghĩ không ra.

May mà có 5 sở thích đấy, không thì IQ không hơn được con bò.
baodng
TÍCH CỰC
7 năm
@vietdoan20062006 Có thể chưa đúng phương pháp, mà cũng có thể lỗi tại định mệnh.
Học hỏi có thể tăng hiểu biết chứ tăng thông minh thì rất mông lung, có nhiều thể loại thông minh lắm chứ không chỉ riêng tư duy logic.
@biahoi5ngan Đúng rồi, thiên tài không phải do tu luyện.
có đúng một sở thích là chơi game mới buồn chứ
tdcn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đừng đùa chứ mod, mình có đủ cả 5 cái đó luôn, nhưng cũng đâu thông minh gì lắm đâu. À thay vì chơi nhạc cụ thì mình hát hò suốt ngày.🆒
Mình chẳng có cái nào trong năm cái trên cả. Nhưng thấy cũng khá thông minh hahahahaha
@writedung Đó là thông minh ngầm, còn thông minh lộ nó khác nữa : D
@cuhiep
Lộ ít thôi bác. Lộ nhiều quá....rớt thì tiêu 😃😃
lhlan
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep
Bác mà còn có đủ 5/5 nữa thì thông minh hết phần anh em ạ
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep bác giống em ạ,cứ bia nhậu đều đều là thông minh ...kinh !
leopark121
TÍCH CỰC
7 năm
ngoài cái số 1 ra thì có được 4 cái 😁 mà vẫn thấy ngày càng ngu
XBlue
CAO CẤP
7 năm
Giúp tự tin hơn thì có (vì tưởng thông minh lên haha)
Từ ngày chơi game cũng thấy thông minh hơn chút 😁
có hết nhưng thấy vẫn ko thông minh
  • Thể thao: thông minh vận động.
  • Nhạc cụ: thông minh âm nhạc.
  • Game: thông minh ??? Có thể là không gian, vì chơi game nhiều khi đòi hỏi quan sát & phản xạ tốt, đặc biệt là game hành động. Còn phải suy nghĩ động não là thông minh logic.
  • Ngôn ngữ: thông minh ngôn ngữ.
  • Đọc sách: thông minh ??? (có thể là nội tâm, vì người đọc sách thường nhận thức tốt).
Quan trọng là biết được mình mạnh về mặt nào để phát huy thôi.
Hoan kp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thiếu mỗi cái ==' ko tập thường xuyên ~~ mà có cải thiện dc mấy ~~ chắc nó chỉ cải thiện dc một chút :v
Hèn gì những đứa thông minh nhờ chơi game và đọc sách toàn bị gái chê là đụt o_O
Police01267
ĐẠI BÀNG
7 năm
Số 3 là đúng rồi ,chơi game rất thông minh ,vào game toàn chửi người khác ngu k mà😁
Chơi game thông minh. Còn chơi gái thì sao nhỉ.
@quocquan43cnsh Chơi gái thì. Thông nòng
lhlan
TÍCH CỰC
7 năm
@quocquan43cnsh
Thông cái khác ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095