[Infographic] 50 giống chó phổ biến nhất thế giới (chiều cao, cân nặng, tuổi thọ và tính cách)

BaroTo
16/5/2021 4:29Phản hồi: 99
[Infographic] 50 giống chó phổ biến nhất thế giới (chiều cao, cân nặng, tuổi thọ và tính cách)
Thú cưng là những người bạn đồng hành tuyệt vời đối với con người. Phổ biến nhất trong số chúng là những vật nuôi trong nhà như mèo và chó. Trên khắp thế giới, chó được biết đến như một người bạn tốt nhất của con người. Vì chó được nuôi phổ biến trên toàn cầu, do đó, việc biết được giống chó nào phù hợp gia đình của bạn là một điều cần thiết.

Trên toàn thế giới, có khoảng 340 giống chó được chính thức được công nhận. Infographic sau đây sẽ giới thiệu cho các bạn biết thông tin của 50 giống chó phổ biến nhất trên khắp thế giới. Bạn có thể biết được chiều cao, cân nặng, tuổi thọ, nguồn gốc và tính cách của chúng. Bạn nhận ra bao nhiêu con trong số chúng và con nào là con chó yêu thích nhất của bạn?

Nguồn: petpedia
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko thấy a bẹt rê nhỉ !
@Tuat Phan Có mừ, vị trí 24 ah bạn!
@BaroTo Ôi sai sót
Canyue
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BaroTo Con chó chăn cừu Úc xuất xứ là US chứ không phải Úc bạn ơi.
Chó cỏ mình là giống gì nhỉ
pomme_bleu
TÍCH CỰC
3 năm
@Andydo611 Chắc tụi nó được nhà nước quan tâm
hanvt67
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Stone Breaker chó cỏ lai tạp quá nhiều nên không có đặc trưng riêng, VN chỉ có vài loài có tên riêng như Bắc Hà, Phú Quốc, ...
tigerczar
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Stone Breaker hình như là thuộc giống chó hoang Dingo, tên khoa học là 'Canis lupus dingo' họ hàng gần với Dingo ở Úc
Sơn Kao
TÍCH CỰC
3 năm
@pomme_bleu Giống chó mà bạn nói ở vn được quan tâm là loại chó ăn tạp. Dân vn hay gọi là chó vàng. Loại này hay bị thả rông chạy đầy ngoài đường ảnh hưởng đến giao thông và gây nguy hiểm cho người lái xe.
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Kinh vãi
Phú Quốc của nước mình cũng hiếm
Dai_NB
ĐẠI BÀNG
3 năm
@DovanThuong69 thằng viết bài kém
Mình mất em Phóc Hươu 4 hôm rồi!
pomme_bleu
TÍCH CỰC
3 năm
@Thành Quảng Bình 73 Chia buồn nhá.
Ở xứ nóng mà mặc áo thì pé càng nóng
@pomme_bleu Ảnh mùa đông đó bạn
pomme_bleu
TÍCH CỰC
3 năm
@Thành Quảng Bình 73 Dưới 10• mình mới cho nó mặc áo, trong nhà là không bao giờ
Bé shih tzu nhà mình đây. Rất thông minh. Nịnh chủ thì thôi rồi luôn. Cao thủ đi xe máy các bác ạ
Andydo611
TÍCH CỰC
3 năm
@chetdichoroi Dòng này giờ ít người chuộng, trên mạng cũng ít thấy bán. Giờ thấy poodle với pom nhiều
@Andydo611 Đúng là ít người nuôi thật bác, cơ mà nhìn mặt nó thấy cưng lắm. Rất thông minh luôn
olalabull
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không có giống chó lạp xưởng nhỉ v
icewine
ĐẠI BÀNG
3 năm
@olalabull Là giống Dashshund đó bạn.
@olalabull Trên là giống lông dài
Chó Phú Quốc, Mông đuôi cộc đâu?
@TrươngThanh23 Hàng hiếm lấy đâu phổ biến bác. Nhà e từng kiếm dc 1 con lai đã vui rồi.
Andydo611
TÍCH CỰC
3 năm
@TrươngThanh23 Phú Quốc VN đang làm bản tiêu chuẩn giống chó để được công nhận quốc tế, mấy giống còn lại thì tg còn chưa biết đến
@TrươngThanh23 Đây là 50 giống phổ biến thôi. Mông với Phú nằm trong số 180 còn lại nhé
pumita
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trong hình con dachshund giống như bị lai với golden retriver rồi, dachshund thuần chủng thì lông ngắn, chân ngắn hơn nữa
Andydo611
TÍCH CỰC
3 năm
@pumita Giống này có cả phiên bản lông dài nữa bạn. Không phải lai đâu
timmyboynhoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn con nào cũng muốn sở hữu hết 😁
Túm lại chó càng bé thì tuổi thọ càng cao, mấy giống nguy hiểm nhất trong nhóm thì có Rot, pitbull, doberman, ko có ngao tây tạng trong list ... nuôi mấy con này trong nhà khỏi sợ trộm và nhà khỏi có khách nữa luôn.
Không thấy mấy con thần khuyển Bắc Hà mà trên mạng rao bán cả chục triệu nhỉ?
@chetdichoroi "Phổ biến"
Nhà có 1 con Chihuahua lông ngắn. Kén ăn kinh khủng. Ngày nào cũng cho ăn giò với thịt bò nhưng chỉ ăn 2 miếng. Có mấy con mèo tranh ăn thì nó còn ăn nhiều chút.
@SoGetSu Lấy xả ra bằm trước mặt nó ... coi nó sợ hok
Andydo611
TÍCH CỰC
3 năm
@SoGetSu Nhà mình cứ làm bộ la lên ăn cơm của nó, là nó la hét chạy vô ăn vội liền. Nó biếng ăn mà bảo vệ chén cơm ghê lắm
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
@chetdichoroi Giống trạng Quỳnh 😆
@SoGetSu Chó nhà mình rất giống con chó trong bộ phim Chú Chó Nhút Nhát. Ghét tắm, ko cho bắt ve nhưng thích nằm cạnh chủ. Thật kinh khủng.
sao không thấy chó Phú Quốc.
Không có chó xúc xích nhỉ, mình thích con này 😁
Chó bắc hà việt bam mới thông minh nhất. Đặc biệt biết bảo vệ chủ
Andydo611
TÍCH CỰC
3 năm
@quangbinhgamer Thằng chihuahua nhà tui có mấy kg cũng biết bảo vệ chủ nè. Cũng tùy mục đích, chứ không có giống chó nào số 1 đâu. Ví dụ như con New foundland là chuyên trị làm chó cứu hộ trên biển vì bộ lông đặc biệt. Poodle để săn vịt, lạp xưởng bắt thỏ, corgi chân ngắn chăn cừu
Sensaco
CAO CẤP
3 năm
1. grass dog viet nam thiếu nha bác.
Tôi tin em!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119