Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] 8 cách khoa học để cải thiện cuộc sống hôn nhân

BaroTo
23/5/2022 15:20Phản hồi: 75
[Infographic] 8 cách khoa học để cải thiện cuộc sống hôn nhân
Chúng ta không muốn chấp nhận thực tế phũ phàng này, nhưng hầu hết chúng ta đều đang trong cuộc hôn nhân với rất nhiều điều cần cải thiện. Infographic sau đây sẽ cho chúng ta một số cách giúp nuôi dưỡng cuộc sống hôn nhân bền chặc và hạnh phúc hơn. Mời các bạn theo dõi!

Nguồn: relationshipsadvice
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bí quyết của mình cho cuộc sống hôn nhân happy đó là chia sẻ việc nhà và thường xuyên have sex hahaha
tỉnh3186
ĐẠI BÀNG
2 năm
@DMT'S thử massage trước và sau ...xem có cải thiện ko
tỉnh3186
ĐẠI BÀNG
2 năm
@zetbluez chuẩn luôn
DMT'S
TÍCH CỰC
2 năm
@tỉnh3186 việc đó hình như mặc định là đơn nhiên phải làm ấy ..
DMT'S
TÍCH CỰC
2 năm
@tỉnh3186 lúc đầu có vẻ mới lạ và hứng thú, sau đó nếu chỉ làm việc trước và sau thì ok. con khúc giữa mà có lại bảo hình như cuộc sống tôi chỉ xoay quanh có chuyện sex 😔
Abu Dabi
TÍCH CỰC
2 năm
Bổ thận tráng dương trước đã, mọi điều còn lại tự khắc sẽ có. Đàn ông Việt Nam giờ yếu hơn xưa nhiều lắm, 34,35 là toàn phải dùng Rocket hết rồi.
nhat19
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Abu Dabi người Việt nhậu nhiều,lại lười vận động nên 3x yếu là điều tất nhiên,bổ thận tráng dương chỉ dành cho mấy người lười,muốn chữa ngọn hơn là gốc
@nhat19 Mình 26 tuổi do thủ dâm nhiều nên bị yếu sinh lý xuất tinh sớm có cách nào chữa trị được ko
@cậu hai huy đừng TD nữa, QH đều đặn sẽ giúp bạn.
@cậu hai huy đi khám bs chứ lên online làm gì nhất là trên tinhte nầy =))
Haiz, để cởi mở hơn vậy 😁
thôi bạn ơi, tui thấy cái vấn đề tài chính á, nó quyết định 90% HP gia đình. k giải quyết đc vấn đề ấy thì gd nào mà hp cho nổi
hipbro
ĐẠI BÀNG
2 năm
@WhiteNight999 Tại vì bạn nghèo đấy
@WhiteNight999 các ô đúng là chưa trải sự đời. thế các ông suy nghĩ lại xem tài chính nó sẽ ảnh hưởng mọi mặt ntnao đến đời sống bao gồm cả hp gia đình. tôi chả thấy ng giàu nào họ than cả, chỉ có những ng giàu "sinh tật" thì khổ thôi
@hipbro ồ vâng mình thì nghèo r, bạn thì giàu quá
@WhiteNight999 Các Gđ giàu có bỏ vợ hoặc chồng đầy đấy thây, 1 cặp HP nó là sự đồng điệu trong tâm hồn, sự ngưỡng mộ về tài năng, và sự thỏa mãn về dục vọng. Đây là công thức của HP, chứ không phải là TC mới quyết định nhé.
emhungken
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đời sống vợ chồng mâu thuẫn là chuyện bình thường Người ta hay nói vợ chồng cãi nhau con kiu làm hòa.
Sao em quen ai cỡ vài tháng là e thấy người ấy có vài điểm xấu hay vài điểm em không thích là tự nhiên chán ngay ấy, quen nhau tuần gặp vãi bữa mà chán thế này sao mà cưới chồng về ở chung đây chời? Đang lo lắng về vấn đề này nè. Áhihi ýhaha
lehman1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Thiếu nữ thôn quê gây sự đi e, nghe câu vc hục hặc
ufdb
CAO CẤP
2 năm
@Thiếu nữ thôn quê Cảm thấy ko hợp hoặc ko thể hy sinh vì nhau thì ko nên tiến xa hơn
@OH_MyGod Thôi thôi hài hước chi cũng mệt, hợp là ok. Nhiều khi đang bực gặp thằng hài nhây nhây, ăn guốc vào đầu chứ chơi. Áhihi
OH_MyGod
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Thiếu nữ thôn quê Vậy thì ko phải hài, mà đó là lầy (nhây). Mấy gặp đưa này thì đúng là mệt. Nhưng con nít nó mới za thôi em, lớn rồi ai còn cà nhây như vậy.
Bài viết khá chung chung
Con nhỏ đẹp thế thì chả cần cải thiện gì, nhể 😁
Erix
TÍCH CỰC
2 năm
Dương tính xong nó nhanh quá mấy Fen ơi
Erix
TÍCH CỰC
2 năm
@Methanol uh, nhưng từ khi mình quyết bỏ qwerty thì nó ra nhanh hơn rõ luôn !!
ufdb
CAO CẤP
2 năm
@Erix Biết cách kiềm chế cảm xúc thì có thể duy trì theo mong muốn
Erix
TÍCH CỰC
2 năm
@ufdb từ khi đầu năm tập luyện tâm tịnh, k ham nhìn gái ham zu, tâm nó tịnh nên cu nó tịnh theo luôn
ufdb
CAO CẤP
2 năm
@Erix 😁 tình dục chỉ là một phần nhỏ trong cuộc sống mỗi người chứ nó ko là tất cả nên đừng quá quan tâm đến nó. Có thể kiểm soát được tâm, thân, ý thì kiểm soát "cái ấy" chỉ là chuyện nhỏ.
Khi cuộc sống vật chất đáp ứng được thì mới nói đến những thứ mod nói. Không có vứt hết
rassen
TÍCH CỰC
2 năm
lý thuyết thôi, chưa thấy đôi nào yêu nhau sau 2-3 năm mà tuần sex 2-3 lần 😆
thường yêu nhau 1 năm là sex chán ngấy rồi
ufdb
CAO CẤP
2 năm
@rassen Bởi vậy ở được với nhau là do tình nghĩa chứ ko phải do tình dục
rassen
TÍCH CỰC
2 năm
@ufdb Đúng rồi. Hôn nhân bền vững là cả 2 nhu cầu tình dục ko cao. Và sống có tình nghĩa hợp về tính cách. Chứ nghiện sex thì kết hôn sao nổi
Bí quyết của lão là.....sợ vợ cho yên cửa yên nhà !! pà nói là đừng cải ,vì cải cũng hông có lại mà gây "tình hình Cuba căng thẳng"
ufdb
CAO CẤP
2 năm
@anhcom67 Để vợ lên đầu là trường sinh bất lão 😁
Cảm ơn add, bạn luôn có những chia sẻ thât thú vị và bổ ích.
Nam.Quach
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nghe có vẻ không khoa học lắm
Nói thì nhiều bác phản đối, nhưng có kinh tế và tự chủ về kinh tế mới có khả năng cải thiện hạnh phúc được
1. Đi làm cả ngày quần quật tối 8h về mệt tắm rửa ăn uống xong 9h30 thì ngủ sáng mai còn đi làm thời gian đâu mà bóp vai
2. Đến công ty sếp mặt nặng mày nhẹ về nhà đã là ko muốn cười rồi 😁
3. Áp lực công việc nó cũng kéo theo vấn đề sinh lý và ham muốn
Tất nhiên có nhiều trường hợp ngoại lệ mà không nhiều, đặc biệt nhiều bác nhìn nhận hạnh phúc chỉ là đi làm về tháng lương 5tr vợ chồng không cãi nhau, con cái được đi học là hạnh phúc nhưng nếu các bác đó lương > 15tr, vợ chồng cũng không cãi nhau mà hè đến còn đưa nhau đi du lịch, con cái cũng được đi học mà học trường chất lượng cao có máy lạnh xe đưa xe đón lại chả hạnh phúc quá ạ!
zaizai_vjp
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Baoanh_nghiem Tháng lương 5tr không cãi nhau đâu mà chuyển qua chém nhau luôn 😁

Tiền chưa chắc mua được hạnh phúc nhưng không có tiền chắc chắn không hạnh phúc.
ufdb
CAO CẤP
2 năm
@Baoanh_nghiem Còn tuỳ thuộc vào nhu cầu bản thân mỗi người. Tiền ko phải ko quan trọng nhưng nó cũng ko phải là tất cả. Mình thấy đủ thì nó đủ, tất nhiên tiền ít thì phải học cách sống để thích nghi. Còn con cái chúng cần nhất là tình thương của bố mẹ, chứ ko nên nghĩ phải cho con thứ này thứ kia chúng nó mới hạnh phúc. Lớn lên trong điều kiện ko đầy đủ nhưng có được tình thương của bố mẹ sẽ giúp con trẻ có nghị lực sống và tâm lý vững chãi trước sóng gió cuộc đời.
Cái quan trọng nhất là phải có vợ đã !!
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
2 năm
không có 1 cái nào trên này =)))
đọc rồi bỏ qua 😆 .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095