[Infographic] Cách xử lý khi xảy ra tai nạn giao thông ở Việt Nam
Enzo Le
một tháng trướcBình luận: 96Lượt xem: 15.461
Đây là các bước lý tưởng cho tai nạn xảy ra ở nước ngoài quá!
Ở Việt Nam! Bước 8 gọi cty bảo hiểm thường được chuyển lên thứ tự uu tiên cao hơn nhiều.
Các vụ tai nạn liên quan đến xe ben bồn công thì tài xế luon bình tĩnh... rời khỏi hiên trường!!
@hanhquangle Kkk... bác nói nghe hài thật. Mà phải công nhận là ý thức dân Việt Nam mình đa số còn kém quá! Hy vọng có thật nhiều người đọc được bài này và làm theo nó!
Có một điều mình thắc mắc bao lâu nay nhưng vẫn chưa trải qua nên vẫn ko biết là gọi 113 hay 115 thì mình chỉ cần bấm 115, 113 thôi hay cần thêm mã vùng gì nữa ko?
@kellykent Ko cần mã vùng bạn nhé, hệ thống tự kết nối bạn với nơi gần nhất!
Bài viết rất đầu tư và mang lại thông tin hữu ích. Cảm ơn bạn
Cho em hỏi gọi 115 hay 113 có phải bấm số j kèm theo hay k ạ?
@Long966 Không nhe cứ bấm 113 115 không có mã vùng
Thanks ad
Quá hay, thông tin cực kỳ bổ ích.
vẫn cay thằng khốn say xỉn tông mình để lại 2 vết sẹo đến bây giờ, lúc đó trời thì sắp mưa, nó đua xe vượt đèn đỏ, tặng 1 phát vào chân mình, thế là dùng hết lực chân đẩy con xe nó ra, nó và xe thì nằm xải lai nhưng vẫn chửi mình được nên mình chạy luôn
Mấy bác gọi *dùm* 115 thì 100% không có xe. Nhưng mấy bác gọi cho bản thân thì 100% có xe.
Lâu rồi mình gặp 1 vụ tai nạn ở Q6, xe cup lấn làn bị xe tải 2.5t tông, người bị nạn chắc không qua khỏi, người bê bết máu. Đi ngang thấy "mấy anh tốt bụng" đỡ trên tay, tay còn lại tranh thủ móc bóp, mình kêu bạn gái coi xe, nhảy xuống gạt ra. "Mấy anh tốt bụng" hằn học nhưng không dám làm gì vì đông người. Đỡ anh ý, rồi cũng như "mấy anh tốt bụng" móc bóp giơ lên cao, "ai nhà ở đây gọi dùm CA và giữ bóp dùm", 10' sau CA phường xuống "thằng này gây tai nạn hả?". Ông chú giữ bóp "không, người đi đường thôi", "nhờ chú giao lại bóp cho CA". Mình về máu ướt hết người. Đơn giản lúc đó chỉ nghĩ "tụi nó lấy bóp rồi sao người ta về được với gia đình?"
@popwoo Lũ hèn hạ, người ta bị tai nạn rồi còn giở trò ăn cắp nữa!
mình thấy ở VN mà va chạm giao thông thì bước xuống xe cãi vã và có thể choảng nhau rồi mới tới lượt CSGT và xe cấp cứu đến giải quyết...
Bài viết rất bổ ích, như cẩm nang để xử trí các tình huống??!!
Mục 10 hay nè add 😁
Có gì đó sai sai, ở VN nếu tông chết người thì 1 là sẽ phóng xe bỏ chạy, 2 là xuống xe bỏ trốn.
Còn nếu chi tông kiểu va quẹt, thì 2 bên cùng xuống xổ ra 1 tràng: #*@%^#%#&*!^@&$&$*$*#*#^#^ và có thể lao vào chiến trước, rồi có gì nói sau.
Phải giữ cái đầu lạnh
Ở VN, mới chỉ xém va chạm nhau thôi đã lao vào tương tàn nhau rồi
@Quietman85 Ở VN, thằng đi đúng chiều suýt tông vào thằng đi ngược chiều thì bị thằng đi ngược chiều nó chửi cho là mù ak, thích chết không? Chán luôn
@gaucon3503 Lao vào đè bem nhau liền luôn, chán
nên đưa ng bị nạn đi cấp cứu là số 1
Tuyệt vời, kiến thức rất hay hữu ích. Cảm ơn bạn nhiều!
113 với 115 giờ có cần bấm mã vùng mới gọi được không mọi người?
biết các bước là vậy, nhưng khi trường hợp cụ thể thì tùy cơ ứng biến. tuy nhiên quan trọng nhất là phải bình tĩnh cái đã

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019