TIKI Freeship June

[Infographic] Công ty của bạn có đang Mây hóa?
suwaxbow
9 nămBình luận: 74
Điện toán đám mây đã mở ra một thời đại công nghệ mới, làm thay đổi cách thức kinh doanh của nhiều doanh nghiệp, mở ra thời đại của thiết bị di động và mạng xã hội. Nhưng không phải công ty nào cũng ùa theo xu thế “đám mây”. Vụ mất điện xảy ra với máy chủ của Instagram mùa hè này đã cho thấy những nguy cơ tiềm tàng với các doanh nghiệp sử dụng “đám mây”. Infographic dưới đây dựa trên bản khảo sát những chuyên gia CNTT hàng đầu sẽ làm rõ thêm lý do tại sao một vài công ty lại chậm chuyển đổi như vậy.[prebreak][/prebreak]

Nguồn: mashable
chưa có công ty nên chờ khi nào có vậy
prin77
CAO CẤP
9 năm
tràn bài ra trang chủ rồi.
lainhatduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm gì có việc mà..có mây mưa thì có
prin77
CAO CẤP
9 năm
@lainhatduy "mây mưa"..=)))
prin77
CAO CẤP
9 năm
cty mình toàn xài đĩa,vì trên bìa đĩa cũng có đặc trưng cty nên đi dâu cũng bắt mang theo
hay à nha, để hỏi lại bố tớ cái đã
mà có lên mây hay ko thì phải hỏi mấy ông "bác sĩ" nhà ta thì mới biết chứ
việt nam ta mấy hosting, server, network...website còn chưa chú ý tập trung hoàn thiện sao nghĩ đến cloud.
luan1567
ĐẠI BÀNG
9 năm
do tính bảo mật nên chỗ mình toàn burn ra đĩa để dành thôi
@luan1567 cũng ko an toàn, coi chừng mấy chị thư ký xinh đẹp và bác gái ở nhà_ hic
Tinhte đã lên mây chưa 😁
IAmBuyer
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Slytherin Lên lâu rồi bác ạ :D
quoctung1712
ĐẠI BÀNG
9 năm
làm ngân hàng chắc ko lên tiên, ý nhầm lên mây đc:p
longaquay
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình còn không biết điện toán đám mây là gì và vai trò của nó
anti-fan
TÍCH CỰC
9 năm
@longaquay Google đi bạn

http://vi.wikipedia.org/wiki/Điện_toán_đám_mây

http://itdoanhnghiep.com/dien-toan-dam-may-la-gi-nghe-hay-nhung-ung-dung-the-nao-day/
thanhtoan177
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thì Skydrive, Dropbox, Googledrive... mà thẳng tiến thôi
cái j cũng đưa lên mây thì nguy quá, có ai dám đảm bảo dữ liệu trên đó ko bị chộm
có ai đã đánh giá mặt trái của mây chưa nhỉ? các cụ nói: "nhân vô thập toàn" mình cũng lo là nếu mây bị xua đi hết thì làm thế nào?:oops:
0oo00oo0
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi font chữ "Mây Hóa" là font gì ấy nhỉ? 🤔
conchuot
TÍCH CỰC
9 năm
Rất nhiều công ty đã để hết vốn liếng lên mây...khoảng hơn 40.000 cty tính cho đến thời điểm này ở VN....sập tiệm, fá sản......mây hoá vốn
Chém gió....chém bão.....bão giá,,
Ổ cứng đâu cho mọi người lưu ? mất phí thì bao nhiêu ? chính sách bảo mật ra sao ? còn nhiều thắc mắc ở Việt Nam
@luong_duy_khanh quan trog nhất là chính xách bảo mật
-- bên lề chút nha: cái avatar là biển số xe của bác ah, nếu đúng vậy e khuyên bác bán xe ngay lập tức và mua xe mới --
@habu@
TÍCH CỰC
9 năm
@quanITgrobest

Phải cái này ko
Số này mang ý nghĩa j thế bác! Phán nghe thấy ớn zậy! Nếu ko làm ăn lớn j chắc cũng ko sao!
@quanITgrobest Sao thế bác ?
@luong_duy_khanh Duy tâm chút nha: 6840 - toàn số chẵn mà lại số lùi, kết thúc là tử...tới năm 40 tuổi bác mất hết ko còn j...
<<nguồn: sách tử vi số học thời Tam quốc>>
Mọi người trong Công ty mình bị 'sợ độ cao" nên ko dám lên mây>>>>😁
Sợ nhất là bảo mật trên mây. Nó không an toàn như ket sắt
hero_vq109
ĐẠI BÀNG
9 năm
đường truyền internet Việt Nam hiện tại thì mây hóa vẫn còn ức chế lắm, đặc biệt hồi tối đang sửa cáp quang coi đá banh sopcast giật tung chảo :|
@hero_vq109 Mình chơi đặt bid toàn xịt thôi à, chán vãi ra, thế này thì mây mưa kiểu gì? zz

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019