[INFOGRAPHIC] Đám mây lớn cỡ nào?

Didu
6/10/2012 11:51Phản hồi: 140
[INFOGRAPHIC] Đám mây lớn cỡ nào?
Đám mây, lưu trữ đám mây đang dần trở nên phổ biến trong việc chúng ta sử dụng các thiết bị số hàng ngày và nó là một mắt xích quan trọng trong hệ sinh thái của những hãng phần mềm lớn như Amazon, Apple, Google hay Microsoft... Không chỉ dành để lưu trữ dữ liệu mà điện toán đám mây còn làm được nhiều hơn thế nữa và nó giúp ích cho chúng ta rất nhiều, giúp giảm sự phụ thuộc vào ổ cứng trên máy tính, thiết bị di động. Không ai biết và cũng chẳng hãng nào công bố con số chính thức về dung lượng của dịch vụ đám mây họ đang có nhưng bằng những cách khác nhau, chúng ta có thể có được con số này. Infographic bên dưới sẽ cho bạn thấy độ lớn của một dịch vụ đám mây tầm cỡ và nó không như những gì mà bạn nghĩ. ​

Nguồn: Mashable
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hehe. ghê quá. nếu mình chủ nhân của 1EB thì ko biết lưu j cho hết. phim xxx ảnh xxx chắc dc😁
@phongvanpham Bạn sẽ bán hết lúa để trả tiền điện. Hết
@phongvanpham haha :D
reaper911
TÍCH CỰC
12 năm
@phongvanpham Coi hết cái mớ film xxx của bạn chắc đột wỵ =]]
@totruongno1 mình thì cả đống. cơ mà mạng yếu quá, ko thì post lên cho ae rùi🆒
nghja95
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc phê lắm nhỉ. ôi con số khủng khiếp
thieuha01
TÍCH CỰC
12 năm
Vãi mây

Nghe thống kê cũng sướng tai đấy chứ nhỉ?
ngocb2
TÍCH CỰC
12 năm
@thieuha01 "Vãi mây" cái này mới này. :p
@thieuha01 vãi thieuha01!
mình nghĩ nó to hơn cơ.
boymax89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cavoiu Thế thì mình nghĩ là bạn chưa tưởng tượng nổi 1 Exabyte nó lớn thế nào đâu. Thế này cho dễ hình dung nhé, bạn hãy tưởng tượng để làm dc 1 đám mây như thế người ta phải gắn khoảng 1 triệu cái ổ cứng 1Terabyte vào với nhau, vít từng con ốc vào rack, đi dây nguồn và cáp data cho nó... hic nghĩ mà kinh
ôi rối quá bây giờ cái gì cũng đám mây 😕
đưa phim đồi trụy lên mây trắng thành mây "đen" hehe chỉ có bầu trời mới biết nó lưu những gì
@king_zoro1995 chuẩn không cần chỉnh
toanphar
ĐẠI BÀNG
12 năm
@king_zoro1995 Hehe
đọc tiêu đề cứ tưởng mây ngoài trời 😁
Mây lớn vậy mà mưa thì die hết dữ liệu...
@trungthanh37 chuẩn ko chỉnh!
thảo nào tặng mp nhiều thế!
Nào, cùng lên mây😁
d7293
CAO CẤP
12 năm
Cái gì cũng đưa Macbook, iP ra làm điểm so sánh 😔:(
PR à???
@d7293 vì nó quá phổ biến tại Mỹ
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
@td123 còn admin cuhiêp lại là đại ca của mod Didu
@d7293 Thế Samsung, HTC, Nokia, Android đã có dịch vụ Cloud chưa nhỉ ??? Hài cho mấy chú éo bik suy nghĩ :-j
@mr dinh Admin là đại ca của Mod đó là điều hiển nhiên roài !
Đệt, tưởng mây trên trời, té ngữa ra là máy tính đám mây. Cái đám mây máy tính ai mà biết dc nó to cở nào, thằng nào thích tỉ tỉ tỉ terabytes cũng dc nữa là 😁. Chỉ có đạn có nhiều như trong phim (1 khẩu súng ghẻ mà bắn chết cả sư đoàn) ko thôi =))
@baotuan bạn bị thế lâu chưa
JAV full HD cứ gọi là lưu tẹt ga =))
duccntt
TÍCH CỰC
12 năm
@HoangPigg Vãi thím...cơ mà cũng đúng thật
silentghost
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá ghê gớm.

Một tế bào có thể lưu trử 75mb, vậy 1 tinh trùng tầm 37.5mb.
Một lần ra quân trung bình 100 triệu tinh trùng, vị chi dung lượng lưu trử lên đến 3.750.000.000 mb hay 3.5 petabyte.

Vậy toàn bộ đám mây của tất cả các hãng gộp lại bằng 1 người đàn ông cầm súng bắn 293 phát đạn.

Công nhận mỗi lần giao chiến là 1 cuộc tấn công DOS vĩ đại nhất.

Trong vòng năm giây khi bắn ra phát đạn, tương đương 3.750.000.000mb. Hay 750.000.000mb/s. Các hãng sản xuất ổ lưu trử nên học hỏi, đây là chuẩn USB xxx.0

Và thụ thai là 1 bức tường lửa vĩ đại nhất, 100tr thông tin có thể sàng lọc và đón nhận 1 thông tin duy nhất. Ấy vậy mà nhiều kẻ lại lên VOZ hỏi ý kiến mấy thánh cách xử lí thông tin mà mình đã xuất kho.

Bác Quảng cũng nên học hỏi để BKAV có thể hoàn thiện hơn.
@silentghost Bác cm thiệt là ghê gớm, chắc cũng là 1 truyền nhân của voz roài, các thím bên đấy phát ngôn cứ gọi là hài, nhìu lúc cười đau cả bụng 😆
thanks bác nhá, buồn cười quá!
@silentghost 1 comment hay
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@silentghost
Kinh khủng với số liệu bác đưa ra :eek: 😕
@silentghost Bác này bình luận quá bá đạo 😆
lancejade
ĐẠI BÀNG
12 năm
có 16tr chiếc iphone 64GB thôi à, so với hàng trăm triệu chiếc iphone và android thì chẳng ăn vào đâu
@lancejade nhưng mỗi chiếc iphone lưu được có 5Gb thôi, có bao nhiêu máy mua thêm dung lượng đâu 😁
@lancejade thế là kinh òi, android, ios phát hành sớm hơn so với các dịch vụ đám mây tầm cỡ hiện nay bao lâu hả bạn
Đám mây to thế cơ à.😕
britgaga
TÍCH CỰC
12 năm
Dung lượng lớn như nước mưa 😃
dung lượng đúng là khủng thật
Giờ toàn mây với gió, ở đâu cũng lôi xuống được, mong nay mai tài khoản mây mỗi loại chứa được 5G Free, như Dropbox chẳng hạn😁
@smile_nice90 Dropbox của mình giờ 24.8GB free ^^
@sunspider sao nhiều thế, mình có hơn 2G 😔(
@smile_nice90 Invite và làm quest + một số bonus khác ^^
@smile_nice90 bác phải nạp thẻ + tích cực săn boss mới có nhiều 😁
cái này mua ở đâu ấy mấy bác nhỉ. có tiền mua cái cho các bác sài chung cho vui.:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019