[Infographic] Danh sách 25 mật khẩu phổ biến được công bố bởi nhóm làm plugin bảo mật trên Wordpress

BaroTo
22/10/2014 5:29Phản hồi: 113
[Infographic] Danh sách 25 mật khẩu phổ biến được công bố bởi nhóm làm plugin bảo mật trên Wordpress

Theo một tài liệu được chia sẽ bởi nhóm phát triển plugin bảo mật cho wordpress, được đăng bởi tomfanelli.com, cho thấy hiện nay vẫn còn tới gần 2 triệu người sử dụng mật khẩu “123456” cho các tài khoản của họ. Đó là kiểu mật khẩu được xếp loại là cực kỳ dễ đoán nhưng lại được nhiều người có-học-vấn sử dụng. Tom Fanelli cùng với designer của mình Gino Selva đã làm Infographic phía dưới chia sẽ cho chúng ta biết top 25 mật khẩu được sử dụng nhiều nhất trong bộ tài liệu 100 mật khẩu mà họ đang có.

Một lời khuyên nhỏ cho các bạn là hãy quan trọng việc đặt mật khẩu cho các tài khoản của mình, các bạn có thể sử dụng vài công cụ quản lý mật khẩu như 1Password hoặc LastPast và nhớ đặt mật khẩu khác nhau cho từng tài khoản. Còn đối với các bạn muốn “dò thử” tài khoản của ai đó thì có thể thử dò theo 25 mật khẩu dưới đây, biết đâu bạn sẽ gặp may mắn vì người đó nằm trong số 2 triệu người không quan trọng mật khẩu của mình, nhưng nên nhớ việc truy cập trái phép vào tài khoản người khác là hành vi vi phạm pháp luật.

Nguồn: tomfanelli.com
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giapbin1984
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình cũng 123456 ..hehe
Phillip Ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình toàn thêm @
Mật khẩu đặt đơn giản cũng được nhưng nên kích hoạt bảo mật 2 lớp nếu có. Tài khoản của mình có cái gì đâu không hiểu sao vẫn bị hack
Thôi chết không biết mình vi phạm pháp luật bao nhiêu lần rồi. :p
123456 là đỉnh cao của mật khẩu. Người người sử dụng, nhà nhà sử dụng
@Thiết Kế Website Miễn Phí mình ko sử dụng, kể cả pass wifi.
Không có fapfapfap ah. Mình toàn đặt như thế.
p@ssw0rd
@Hao Kiet p@ssW0rd 😁
năm nào thì pass 123456 cũng vô địch :v
vanbien86
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thì toàn thêm dấu cách phía trước hoặc sau MK, nếu bị soi thì không soi được dấu cách 😁
sonny prince
ĐẠI BÀNG
9 năm
mk wifi của mình là password ...có ai hỏi thì cứ " password là password " cho họ tức chơi o_O
@sonny prince Pass là "quên cmnr" :p

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@sonny prince mình thì lại đặt là " matkhaudongianthoi " đúi 😁
vietlinh.it
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonny prince Còn mình level cao hơn xíu:
Ai hỏi, mình trả lời "khongcomatkhau" , họ lại hỏi tiếp, mình lặp lại trả lời "khongcomatkhau" chơi chơi vậy đó 😁
ace_8790
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonny prince thánh vẫn không bằng e mk là " khongbiet" thế mới chất chơi chứ.ai hỏi mk cứ khong biet mà táng
sonphamhy
ĐẠI BÀNG
9 năm
pass wifi nhà mình là: hỏi làm gì
đặt pass wifi là: "hỏi làm gì" thấy chuối hơn..
yunneg
TÍCH CỰC
9 năm
@sonphamhy wifi nhà mình toàn quản lý bằng mac, bỏ pass đi, khỏi ai hỏi hết kkk
mình thì toàn iloveyou, giờ thì nhùi tài khoản quá nên phải đặt theo cách khác mới nhớ hết được
pass của mình là: "mật khẩu gì" 😃
anhminh1208
ĐẠI BÀNG
9 năm
123456 luôn luôn vô địch thì phải.
Mà để ý thì có vẻ rất nhiều người thích adobe, tên các thương hiệu toàn là của adobe không à
lamgiaukhovl
ĐẠI BÀNG
9 năm
những tài khoản không quan trọng của mình đều là 123456.Còn những cái quan trọng thì mật khẩu lúc nào cũng khó nhớ khó đọc khó viết mà chỉ mình mới hiểu))
Mà thi thoảng đặt mật khẩu là ngày sinh nhật nhưng mà là ngày âm^^
hitechworm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lamgiaukhovl 1 Thông tin rất bổ ích! cám ơn bạn nhé bữa nào mình sẽ ghé thăm acc của bạn 😁
lamgiaukhovl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hitechworm Bạn mới có mật khẩu thui cần ID pm mình nhá))
"matkhaucuaban" qwerty mới hãi
pass là hathienlon thì có mà thánh biết 😁
@Frince Phần mềm SOI chỉ mất cở 10p là soi ra nha Thánh
vecon93
ĐẠI BÀNG
9 năm
chắc toàn tài khoản rác quá =))
phuong12dnvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao không có 1111 :p

Xu hướng