[Infographic] Điện thoại của bạn bẩn đến mức nào? - Cách vệ sinh "dế" yêu của bạn

BaroTo
16/2/2017 4:52Phản hồi: 80
[Infographic] Điện thoại của bạn bẩn đến mức nào? - Cách vệ sinh "dế" yêu của bạn
Bạn thường rất ngại khi đi toilet công cộng, lót giấy khi chạm vào tay nắm cửa nhà vệ sinh công cộng để hạn chế tiếp xúc với chúng vì sợ bẩn nhưng có một thứ vật bất ly thân thậm chí còn bẩn hơn chúng gấp nhiều lần: đó là chiếc điện thoại di động của bạn.

Các nghiên cứu chỉ ra rằng, mọi người rất hiếm khi vệ sinh điện thoại của họ. Trong một thí nghiệm với 192 chiếc điện thoại di động, người ta đã phát hiện có 91,7% số điện thoại bị nhiễm khuẩn và cứ 6 chiếc thì có 1 chiếc bị nhiễm các vi khuẩn có trong phân. Số lượng vi khuẩn trên 1 chiếc điện thoại nhiều hơn 10 lần số lượng vi khuẩn có trong một toilet công cộng. Phần lớn vi khuẩn trên điện thoại bắt nguồn từ ngón tay của bạn. Để biết thêm về mức độ bẩn của chiếc điện thoại cũng như cách làm thế nào để vệ sinh "dế" yêu một cách an toàn và hiệu quả, mời các bạn xem infographic sau đây!

Nguồn: visual.ly
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

33k CFU vi khuẩn trên điện thoại, 3k CFU vi khuẩn trên toilet công cộng, nếu cho các bác chọn liếm điện thoại của mình với liếm toilet công cộng thì các bác chọn cái nào?
@Nguyễn Minh Đức 24 Toalet 😁
luankhung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyễn Minh Đức 24 Mày muốn liếm thì liếm đi, hỏi ngu bỏ mẹ
lovingyou92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyễn Minh Đức 24 Liếm toa lét ạ <3
thi thoảng vào nhà vs xịt nc 😁
thi thoảng lấy chai dzạ hương chùi chùi
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
Thế mà có lúc vui quá lại hông
nó 😆))
thuy8x8
TÍCH CỰC
7 năm
Dùng cồn lau màn hình cảm ứng và thân máy vừa sạch vừa diệt vi khuẩn, dùng 3 4 năm nay có hỏng cho đâu !?
@thuy8x8 Đúng toàn dùng cồn lau sạch lại diệt khuẩn. Vậy mà trong bài nói ko đc dùng cồn. Vãi
@thoigian134 CHẮC PHẢI DÙNG XĂNG THƠM OR AXIT NHĨ 😁:D:D
@thuy8x8 Nhắc mới nhớ , vừa lúc sáng xong. M cũng có thói quen như vậy thỉnh thoảng ngồi không chả có việc j là lại lấy cồn 90° vs bông ra để lau thì vi khuẩn nào sống cho nổi.
supi7
CAO CẤP
7 năm
ngày nào tôi cũng dùng cồn y tế 70 độ tôi lau điện thoại 1 lần 16810966_256253698134487_1097218400_o.jpg
gis
TÍCH CỰC
7 năm
@supi7 Ngoài lề tí là biểu tượng thiêng liêng như trống đồng bạn ko nên dùng vào mục đích trang trí kém trang trọng nhé. Mình thấy người ta tận dụng hình tượng này mà phát ớn, từ làm họa tiết cho váy của cô gái thi hoa hậu đến làm bìa quyển luận văn!
supi7
CAO CẤP
7 năm
@gis Thế nào là kém trang trọng hả bạn. Điện thoại tôi nâng như nâng trứng,tôi yêu thích thì tôi mới mang nó bên mình.
Đây cũng là 1 cách đễ giữ gìn biểu tượng của trống đồng,mọi người nhìn thấy tôi cầm chiếc điện thoại được khắc hoa văn trống đồng thì mọi người không quên là vietnam vẫn có những bản sắc dân tộc rất riêng. Không nhẽ ý của bạn là đưa biểu tượng lên bàn thờ à
lovingyou92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@supi7 bạn tôn thờ cái trống vậy tui cũng nễ thật, tui còn tính chơi cả cái búa liềm sáng chói kìa =))
supi7
CAO CẤP
7 năm
@lovingyou92 Nói chuyện với mấy bạn ít tuổi này không hợp gu. Có khi còn không cả hiểu biểu tượng búa liềm
Trung bình mỗi con giời đút 11 toilet vào trong túi quần và thỉ thoảng bỏ ra quệt và nhấn. 😔
Anhking
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cuối tuần,lấy ốp lưng đi chùi xà bông xong phơi nắng,máy thì tắt nguồn lấy cồn hoặc rp7 rửa qua cho sạch sẽ 🆒🆒
mình dùng 1 lúc 3 cái bẩn thế này mới bực chứ
😃😃 lên trung tâm Asus ở HCM bỏ vô máy diệt khuẩn 2ph là sạch ngay 😃😃
vỏ
hay dán vậy bạn, nhìn chất ah
supi7
CAO CẤP
7 năm
@tanthanhkt10 Mạ vàng bác ơi
@supi7 5s phiên bản đông sơn hả bạn, thật hay fake? tưởng chí có mobiado mới có chứ nhỉ
CTNHT
TÍCH CỰC
7 năm
@supi7 Làm ở đâu ? Giá cả thế nào vậy bạn ?
supi7
CAO CẤP
7 năm
@CTNHT Hồi trc mình mạ mất 10tr
supi7
CAO CẤP
7 năm
@AZwarrior Mạ vàng 24k bạn à. Hồi trước tiền công hết 10tr
Lúc mới mua đt thì 1 ngày lau mấy chục lần 😁 sau khoảng 1 tháng thì khi nào thấy bẩn quá mới lau 😆
E vs bằng bông gòn y tế hằng ngày luôn. Đt k dán hay ốp gì nên màn xước khá khá
Từ khi dùng S7e mình mỗi tuần lại mang ra rửa 1 lần rất phê mà lại sạch sẽ :p
@nguyenlinh712 Trẩt'ss Vl em dùng con A7 2017 Đem đi Bơi hoài sạch Vcl ra á =)))
Mình lau đt bằng nước rửa tay. Khoảng 1 tuần lau cồn 1 lần. Cổng USB lâu ngày bám bụi không ăn, tắt máy, đổ thẳng nước oxy già vào, đợt 1 lát sau lau khô là sạch như mới. 😁
Với Sony Xperia thì không có khái niệm lau hay chùi mà toàn mang ra... rửa! 😁
@ndkhoivtv hừ mơ đi, cái dt sony nó quảng cáo lòe thiên hạ, đem rửa xong chết nguồn đem đi bảo hành thì có
@liamnguyen0912 Nhõn có hơn chục củ mà, tiếc làm mịa gì! 😃
xanhladuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep bác Hiệp chất lòi =]]]]
@xanhladuong Thớt Hiệp này bắt đầu có thói quen rửa đt từ " THÁNG 9/2016" đến nay thôi...😁
Mấy tháng nay t hay dùng cồn 90° để lau đt thấy bt mà trên bài kêu hư. Với lại có một số trang trên google cũng kêu nên dùng cồn để vệ sinh. Vậy h biết nghe theo ai ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019