Infographic: Điều kiện để F1 Covid-19 được cách ly tại nhà ở TPHCM

Nam Air
28/6/2021 9:34Phản hồi: 73
Infographic: Điều kiện để F1 Covid-19 được cách ly tại nhà ở TPHCM
Bộ Y tế đã có hướng dẫn gởi UBND TP HCM về điều kiện & các yêu cầu để người F1 có thể tự cách ly y tế tại nhà trong 28 ngày để phòng chống dịch Covid-19, nhằm giảm tải cho các cơ sở cách ly tập trung. Mời anh em tham khảo!

Tham khảo đầy đủ hướng dẫn này của Bộ Y tế ở đây.
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iamcuong
TÍCH CỰC
3 năm
Ở quê thì điều kiện này tương đối ổn, chứ ở thành phố thì mình nghĩ khá là khó.
@Lưu Bất Bình Mình về quê chưa thấy nhà nào có phòng có nhà vệ sinh riêng.
iamcuong
TÍCH CỰC
3 năm
@Lưu Bất Bình Bạn đọc lại comment của mình nhé.
@Minh TNK Chắc Quê Bạn vùng xa nhiều với thành thị
@iamcuong Ok đã đọc và sorry Bác ạ
sao dịch Virus Covid này mình ko hề sợ các bạn nhỉ. mình chỉ sợ mỗi Virus - T, của tập đoàn Umbrella.
@Huy †rần nhưng mà nó cắn người cái người bị cắn trong dòng có Ten Mí nịt là thành Zombie rồi nên người dân chạy đâu có kíp đâu.
@thienbao_0949964724 Phong toả thành phố là xong bạn à, hoặc phong toả toàn quốc, rồi thế giới nó viện quân qua quăng vài trái boom xương xương nữa là xong, vì đơn giản zombie không phải là người nữa nên không cần phải đau đầu tìm cách chữa bệnh 😁
trời . đâu dễ phong tỏa đâu. zombie nó nhanh lắm mình chạy ko kịp đâu, phong tỏa là có sự chấp hành của người dân còn zombie làm gì có ý thức mà tuân lệnh phong tỏa và VN mình cũng ko đủ tiềm lực để phong tỏa ( phong tỏa = cách gì , xây hàng rào chắc , đừng quên là zombie nó biết leo lên thành từng người ). covid còn đeo khẩu trang làm việc dc còn bán đồ ăn dc nên ko bị đói, còn zombie là trốn trong nhà thui đâu có đi làm hay đi ăn dc. mà trốn ở nhà và khóa cửa quài là đói chết đó nên đâu có dc. phải ra ngoài mà ra ngoài thì bị cắn. súng bắn ko chết trừ khi bắn vào đâu mới chết mà vn toàn xài AK 47 thì bắn loạn xạ chứ có mấy ai là xạ thủ đâu mà bắn vào đầu. zombie chạy nhanh mà ko dễ headshot đâu. nên sẽ lan mạnh khắp thế giới.... từ đó tôi sẽ đóng vai Leon. Bạn gái tui sẽ là Jill
@thienbao_0949964724 Bác đang kể cốt truyện à 😆
hot shot
TÍCH CỰC
3 năm
Đáp ứng đủ điều kiện như thế này khá khó khăn. Thôi đừng F gì cả, tới Z luôn đi.
Richlam
ĐẠI BÀNG
3 năm
trại cách ly tập trung thì nhét chục ngừi đi cùng 1 toalet; điều kiện tồi tàn dẫn đến lây nhiễm chéo. còn cách ly tại nhà thì đòi hỏi cho dữ vô. chắc chỉ có dân nhà giàu đủ điều kiện cách ly tại nhà
@pntphong1810 xin hình đi bồ
@tuanktmt xin hình luôn, vừa rồi up clip quảng ninh hãi quá
ubslum
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Bigbang-Fan tui mới cách ly ở ktx đại học quốc gia thủ đức đây, phòng 3 người, có nhà vệ sinh trong phòng, nếu lây chỉ lây cho 3 người thôi, ngặt nỗi thiết bị cũ mèm, xui đụng trúng phòng cái quạt trần hư kêu đổi phòng ko cho, đành phải sống chung với lũ
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ubslum đúng rồi, đợt rồi bạn mình cũng cách ly KTX DH quốc gia.
Gnoc 9
TÍCH CỰC
3 năm
cách ly tập trung thì cứ như đi tù, điều kiện ăn ở tồi tàn, chen chúc, đông đúc.
Đợt trước số người bị cách ly tập trung ít, người ta kêu ca thì cư dân mạng nhảy vào xỉ vả.
Giờ dịch bùng lên cho ngấm
K liên quan. Tối qua có ae nào ra đảo k nhỉ.
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
3 năm
có, qua nhảy cầu hơi nhiều 90p cả 2 trận
Đọc xong tao đi kiếm Penhouse để mua
Mày vui tính vãi
Anhuy0092gl
ĐẠI BÀNG
3 năm
@3bkshared penthouse cũng là căn hộ chung cư. nên vẫn không được cách ly tại nhà
@Anhuy0092gl Xong
CMM Covid!
vn587990
TÍCH CỰC
3 năm
Nếu F1 mà trong nhà có người thì nên vô trại để bịnh một mình thôi. Ở chung với người nhà nguy hiểm lắm. 28 ngày thì tránh sao được đôi lúc chủ quan.
Nếu cả nhà F1 thì cách ly tại nhà được. Mà với yêu cầu trên thì nhà cấp 4 khó đáp ứng được.
Tóm lại nhà còn người chưa nhiễm, nhà nghèo thì vô trại để bị lây trong trại.
bandbu
TÍCH CỰC
3 năm
@vn587990 Muốn được cách ly tại nhà cũng phải nhà có điều kiện lắm chứ đùa đâu. Chắc là đề ra để cho mấy đứa con nhà giàu khỏi đi cách ly tập trung rồi dài mồm ra chê, truyền thông mệt ấy mà
Mình muốn xem mấy bạn lần trc cứ lo lock down sẽ khó khăn cho người nghèo khó. Để rồi giờ tình hình ra vậy mấy bạn nói sao 😃

Thà từ đầu lock down hẳn tuyệt đối 1 lần làm dứt ! Cứ dở dở ương ương !
@lekhanhtrung123 Nah ! K trốn
- Lock down để k lây lan
- Vẫn tiêm vacxin ( tuần tự và có biện pháp phòng vệ )
Cho đến khi 100% đã có vacxin thì mới xả trại .
@SoulEvil Đợi đến khi 100% tiêm vaccine mới thả chuồng thì mấy ông công nhân chết đói hết rồi
@lekhanhtrung123 Vậy thì để mọi ng cùng die chung cho vui ?
@lekhanhtrung123 Lock down hoàn toàn để kiểm soát thôi, chứ giờ nó lung tung hết cả thì ko biết đường lần. Sau lock down vẫn áp dụng các biện pháp phòng ngừa ở mức độ cao, nhưng ko cấm người dân làm ăn
nếu nhà đủ phòng thì ok, nên tiêm phòng, đừng lựa chọn vacine nữa bọn giàu ơi, che.t đó.
Review khu cách ly tập trung vừa mới được về mấy hôm.

1 phòng chỉ được phép tối đa 2 người/phòng. Nhà vệ sinh riêng từng phòng. Được cung cấp đầy đủ nhu yêu phẩm: nước rửa tay, dầu gội, sữa tắm, bột giặt, kem đánh răng, giấy vệ sinh, nữ có băng vệ sinh, nước muối xúc miệng, dép tổ ong, nệm gối mùng màn, khăn tắm, thau chậu, gáo, móc, chổi, tất cả đều đồ mới 100% không thiếu gì cả.

Phòng được vệ sinh sạch sẽ trước khi vào, đương nhiên không thể như khách sạn được.

Thời tiệt ở SG thì khá là nóng.

Không được ra khỏi phòng, xa nhất là hành lang trước phòng không được đi xa hơn nhưng vẫn hạn chế, nên ở yên trong phòng.

Ăn ngày 3 bữa chính, cơm canh cơ bản thôi chứ ko có cao lương mũ vị đâu, nước phát mỗi ngày bắt uống nhiều nước.

Mấy cậu ấm cô chiêu quen với ăn sung mặc sướng thì nên chuẩn bị thêm đồ ăn vặt mà mang theo không lại than kham khổ. Gửi thêm quạt nhỏ nếu sợ nóng. Được gửi đồ vào khu cách ly theo khung giờ quy định nhưng mình nghĩ nên hạn chế vì người ta mang lên cho mình rất cực.

Mỗi tuần lại có ca sĩ đến hát khuấy động cho bớt nhàm chán, đợt mình có chị Phương Thanh với mấy bạn ca sĩ trẻ mình không biết tên.

Mình có quy clip chị Phương Thanh mà sao post không được.
N.Cường
ĐẠI BÀNG
3 năm
tiêu chuẩn quá cao để được cách ly tại nhà, thôi thì cách ly tập trung vậy, nhưng tốt nhất là không bị F nào hết 😃
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vẫn thấy 1 số người F2 yêu cầu cách ly tại nhà mà vẫn còn chạy long nhong bằng xe máy ngoài đường. Nói chung do ý thức cộng đồng là trên hết
Phamphi76
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vuhoanglk tại người dân nước mình không quen với việc tố cáo vì sợ bị trả thù đó , nên im cho qua , đa số là vậy ,
Anhuy0092gl
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vuhoanglk ví dụ mà f2 ở 1 mình thì nhu yếu phẩm cũng phải lết đi mua chứ có ai cung cấp nhỉ...vẫn biết là ý thức nhưng vẫn k thể trách hoàn toàn
Ơ kìa trước dư luận viên review khu cách ly ở sướng mà về nhà làm gì lây nhiễm xung quanh cho khổ
@Rainwalker Bạn muốn tập trung thì tập trung. Bạn muốn ở nhà thì ở nhà. Người ta cho bạn thêm lựa chọn thì càng tốt chứ sao?
bandbu
TÍCH CỰC
3 năm
@Rainwalker Đọc cái điều kiện muốn cách ly ở nhà chưa? phải thuộc hàng rất có điều kiện mới thỏa được cái đk cách ly tại nhà. Mà cái đám nhà có đk đấy thì vào khu cách ly thì chê khổ là chắc chắn rồi, nên nếu có đk thì cứ cách ly tại nhà. Đọc bài chưa, hay là thấy mỗi cái tit nhảy vào cào phím ngay? hoặc là đọc mà không hiểu dụng ý của người ta là gì? phản động mà não phẳng thế này thì chả còn gì vui
Phamphi76
ĐẠI BÀNG
3 năm
sao nghe chỉ thị 15 rồi 16 rồi chỉ thị 10 , sao không có chỉ thị hổ trợ tiền cho người dân ta , lúc đó người dân sẻ ở yên trong nhà để chống dịch thôi , hay có hổ trợ tiền nhưng tôi không đọc được ,
Khổ với thg này China virut này ghê
makeitmine
TÍCH CỰC
3 năm
Không hiểu nỗi đầu óc mấy ông đó làm cái gì. F1 F2 gì nghi thì cho đi xét nghiệm. Dính thì chữa bệnh. Đúng là y tế nghèo nàn mà gặp siêu trí tuệ thì hại dân hại đất nước 😌
Anhuy0092gl
ĐẠI BÀNG
3 năm
@makeitmine xét nghiệm đâu phải cứ làm một phát là biết dương hay âm...đầy người đến lần test thứ 3-4 mới dương tính
Sinh TP
ĐẠI BÀNG
3 năm
Người nhà không được tiếp xúc với người xung quanh thì xem như người nhà cũng phải tự cách ly luôn à
@Sinh TP Cách ly con vợ ra cho an toàn :v có nó thì mệt mỏi lắm :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019