[Infographic] Giải mã ngôn ngữ cơ thể của chó và mèo

BaroTo
9/3/2021 15:5Phản hồi: 56
[Infographic] Giải mã ngôn ngữ cơ thể của chó và mèo
  • Bạn có biết rằng chó cưng của bạn có thể thể hiện sự tôn trọng và tình cảm đối với bạn bằng cách quay lưng lại không?
  • Bạn có biết rằng khi con mèo của bạn duỗi ra và để lộ bụng của mình, nghĩa là nó đang cảm thấy thoải mái?
  • Bạn có biết mèo cưng mở rộng đồng tử, căng cơ hay đang thu mình như một quả bóng cho thấy nó đang cảm thấy lo lắng?

Infographic hướng dẫn siêu hữu ích về ngôn ngữ cơ thể của chó và mèo này giúp bạn hiểu hơn về thú cưng có thể đang nghĩ gì bằng cách thể hiện các hành vi cơ thể khác nhau.

Tìm hiểu ý nghĩa của việc chó tránh giao tiếp bằng mắt hoặc nhìn bạn như cá voi. Tìm hiểu về tất cả các hướng khác nhau mà đuôi chó của bạn có thể quay và vẫy để thể hiện sự phục tùng, tò mò, hiếu chiến, hạnh phúc, yêu thương, sợ hãi, bất an và hơn thế nữa.

Ngôn ngữ cơ thể của thú cưng cực kỳ quan trọng để bạn có thể giao tiếp tốt hơn với những người bạn lông bông của mình và cung cấp cho chúng chính xác những gì chúng cần.

Nguồn: aaastateofplay
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chỉ nhận thấy sự vui mừng phấn khích của loài chó với con người được thể hiện rõ rệt nhất ở hành động quẫy đuôi, miệng lè lưỡi, đứng bằng 2 chân sau, còn 2 chân trước thì đập đập vào chân người, thi thoảng gâu gâu vài tiếng 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Bik tuốt rồi 🤧
Ai biết được con chó, con mèo nó nghĩ cái gì haaaa
zleo90
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chờ bài ngôn ngữ cơ thể phụ nữ!!!
BIết mỗi động tác 2 chân xa nhau là làm gì thôi hic
Im lặng đi
@c0mmand0 bác tính đấu kiếm hay gì
Cười ra nước mắt
@jindowing Đã có nghiên cứu nào nói đến ngôn ngữ cơ thể phụ nữ chưa ta, hóng vụ này
@jindowing thôi bỏ đi b, hỏi nữa nôn mất
Mắc ói quá
Kid_Alone
TÍCH CỰC
3 năm
@zleo90 Nếu 2 chân của phái nữ cao hơn vai của bạn tức bạn là một người quan trọng với cô ấy..
-st-
Mèo nhà mình kêu: meo - ư, có nghĩa là: cho ăn - đi 😃
Còn ngôn ngữ này là gì?
@Scorpius DLord Namo
@Scorpius DLord đồ sát
Mình đang muốn nuôi 1 em chó mà chưa biết loại nào, nhà trẻ con cũng thích nhưng lại ngại vì mùi hôi
@silver huynh Thanks bạn nhé, nhìn cái mặt con poodle cũng buồn cười nhỉ
@hoanghai1104 Nhìn nó như thú bông vậy 😆 nhưng nó lại hay sủa nên hơi ồn nha bạn. Bọn chó nhỏ hay thế.
Có golden retriever rất hiền, thông minh, dễ dạy, tình cảm. Người ta hay nuôi để dẫn đường cho người mù hoặc chơi với trẻ ở bệnh viện. Bạn chấp nhận chuyện tắm rửa cho nó thường xuyên hơn thì mình thấy nuôi Golden với em bé thích hợp hơn poodle.
Hoặc labrador cũng gần tương tự nhưng ngoại hình không đẹp bằng.
@hoanghai1104 1 vote cho gâu đần nha
@steelbiscuit Vote gâu đần, ngoan lành, ít tăng động
Hay
Chó nó thể hiện tình cảm thấy rõ ràng, con mèo thì lạnh tanh bất cần đời
Cười vô mặt
kunsubin
TÍCH CỰC
3 năm
@Võ Thành Quân Mèo tổ tiên nó là họ hổ mà, mấy con chó suốt ngày bị mấy con mèo táp cũng tội=))
@kunsubin
Cười vô mặt
@Võ Thành Quân Chó có tập tính sống theo bầy đàn, nó xem chủ của nó là con đầu đàn. Còn con mèo thì nó sống không theo bầy đàn, ko xem ai là đầu đàn hết nên ko thể hiện tình cảm rõ.
@Võ Thành Quân Có nuôi mèo không? 😆 có nuôi rồi thì có chơi đủ thân thiết với mèo không zậy? Hồi mình nuôi mèo nó suốt ngày quấn quít với chủ chứ lạnh chỗ nào?
@silver huynh ko hiểu vấn đề à ... bản chất của con mèo là vậy , còn con bạn nuôi là 1 cá thể ko đại diện cho toàn bộ tập thể loài mèo .
làm sao để thiết kế 1 cái Infographic đẹp như thế kia ạ 😁
@<3PTBD Đồng câu hỏi
@<3PTBD Có nguồn kia bác, Tinhte chỉ việt hóa thôi
Bài viết và hình ảnh dễ thương, xin cám ơn bác
Chân ngắn đáng yêu
Nhìn thẳng mặt là biết ngay thôi
Mr Do
TÍCH CỰC
3 năm
Còn ngôn ngữ con mèo méo meo trần đức bo giải thích được k
Linlinchin
TÍCH CỰC
3 năm
Chó thì có thể biết được...nưhng mèo thì vô phương. Vì thế thích chó hơn thích mèo
Nhà dưới quê cha mẹ tui nuôi 5 con chó, công việc của mẹ mỗi ng là đi chợ mua đồ ăn cho người, cho chó rồi về nấu cho chúng nó ăn, đem dâng đến từng miệng mỗi con. Ngày 3 cử, thế là hết ngày
Cười vô mặt
nhìn con corgi trông ghét quá 😂
Mèo chỉ biết có mỗi từ méo méo.
@tranbinh198074 thế bác chưa biết đến con mèo biết kêu: "Mèo méo meo" rồi
Cười ra nước mắt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119