[Infographic] Hơn 100+ lợi ích từ sữa mẹ, có cả chống ung thư và các căn bệnh nguy hiểm đối với trẻ.

BaroTo
27/2/2021 7:25Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lykimthanh68
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sữa mẹ theo đánh giá thì rất tốt nhưng cảnh báo sẽ gây nghiện.
Chứng minh có rất nhiều người đã bỏ lâu thậm chí rất lâu nhưng vẫn tái nghiện.
Chúng ta có thể kiểm chứng.
gautuibacmy
ĐẠI BÀNG
3 năm
loài người ngu dốt, sữa người ko uống đi uống sữa bò, sữa dê..... Rất nhiều đứa trẻ hiện nay có khung xương của một con bò.
Có khi bình sữa hôi thuốc lá thì lại không tốt cho trẻ em
Có ai hiểu nỗii lòng của những bà mẹ bị tắt sữa, sữa không về sau sinh, hoặc cơ địa không có sữa cho con phải dùng sữa công thức...
gautuibacmy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@QuangKhoa1311 Không có mẹ thiếu sữa, chỉ có mẹ thiếu kiên trì thôi, hết cách thì bằng mọi giá tìm người tìm sữa cho nó bú, ngân hàng sữa tùm lum tùm la.Cha mẹ sợ hư vú nghe ba cái quảng cáo tào lao rồi tìm đến sữa công thức, sữa mẹ ko những tốt cho đứa trẻ mà còn tốt cho người mẹ nữa.
Kalanhikov
TÍCH CỰC
3 năm
@gautuibacmy Nói lung tung, không phải ai cũng muốn dùng sữa công thức nhưng bản thân mất sữa nên phải chịu. Tìm đâu ra người cho sữa thời buổi này, làm như dễ tìm như tìm sữa bò ấy à. Ngân hàng sữa phục vụ bao nhiêu người, đâu ra mà lắm như vinamilk mà đòi. Không biết thì đừng đánh giá, đánh đồng ai cũng như ai, xã hội đủ loại người.
Chỉ 1 số ít bà mẹ ích kỉ thôi bạn ạ, mình khẳng định hầu như người mẹ nào cũng đều hy sinh cho họ con cả, mạng sống còn được chứ huống hồ gì là cái vú? Bạn không ở hoàn cảnh người ta nên bạn không hiểu được cảm giác ấy đâu. Người thì con bú không hết phải chia bớt vì căng sữa sẽ rất đau, kẻ chỉ ước vài giọt sữa đầu đời từ mẹ chỉ mong con mình có kháng thể thôi cũng không ra ấy...
Trẻ con bú đã đành sao người lớn cũng thích bú nhỉ
Nhiều lợi ích vậy nên đến giờ mình vẫn chưa bỏ được
Phải uống sữa mẹ thôi
Khoa học nói suốt ngày, lợi ích các kiểu nhưng bú bình vẫn đầy ra, nào sợ mất dáng, sợ hỏng ngực, không có thời gian nên pha bình cho nhanh...
Bình thì đẹp chứ uống ớn lắm
Cười vô mặt
khacthanhtam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sau này em quyết định cho con bú tới 1-1,5 tuổi, vợ ở nhà chăm con luôn 😆
Đã được khoa học chứng minh
RiverBlue
TÍCH CỰC
3 năm
Sữa mẹ tốt cho trẻ nhỏ.
Và cả cha của chúng nữa.
Trẻ lớn có ăn thua không các bác
Hèn chi ...cả người đàn ông trưởng thành vẫn thích Bú
Các em trẻ bây h giữ dáng nên 1 số lại hạn chế cho con bú, chuyển cho ăn sữa ngoài...quan ngại phết ! ^^
Con ơi xong chưa tới lượt chú
Cười vô mặt
Công Trí A
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bố uống thì có tác dụng tương tự ko nhỉ 😁
pessi
TÍCH CỰC
3 năm
Tự nhiên luôn luôn có lý do của nó

Xu hướng

Bài mới