Infographic: HP, Apple và Dell là 3 hiệu laptop xài nhiều nhất ở Mỹ năm 2024

Nam Air
1/6/2024 5:35Phản hồi: 68
Infographic: HP, Apple và Dell là 3 hiệu laptop xài nhiều nhất ở Mỹ năm 2024
Một khảo sát được Statista thực hiện cho thấy HP là thương hiệu laptop phổ biến nhất trong các hộ gia đình ở Mỹ, với 32% số người tham gia khảo sát cho biết họ đang dùng laptop thương hiệu này. Kế đến là Apple với tỉ lệ 28% và thứ 3 là Dell với 24%. Tổng tỉ lệ của 3 thương hiệu HP, Apple và Dell là 84%.
Top 10 thương hiệu laptop được sử dụng nhiều nhất ở Mỹ (Tính tới tháng 3/24):
  1. HP: 32%
  2. Apple: 28%
  3. Dell: 24%
  4. Acer: 14%
  5. Lenovo 12%
  6. Samsung: 12%
  7. Microsoft: 10%
  8. Asus: 9%
  9. Toshiba: 5%
  10. Alienware: 4%
  11. Các hiệu còn lại: 15% (Vaio, MSI, Gigabyte, Dynabook vv…)
Câu hỏi cho phép đáp viên lựa chọn nhiều đáp áp vì vậy tổng số câu trả lời sẽ vượt 100%. Ngoài ra, bảng khảo sát đã bỏ qua những câu trả lời “không biết / không có”, chỉ thống kê những câu trả lời có đáp án cụ thể tên thương hiệu.

Lưu ý: Khảo sát này hỏi thương hiệu laptop được sử dụng trong các hộ gia đình, không tính số máy sử dụng trong các doanh nghiệp, tổ chức.
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bita95
TÍCH CỰC
2 tháng
Ở trường thì bọn sinh viên hay dùng Macbook, còn đi làm thì mấy công ty hay trang bị ThinkPad cho nhân viên, thế mà lại chỉ có 12% nhỉ.
@bita95 Các công ty mình làm trang bị Thinkpad dòng T và X cho nhân viên, pin chán kinh, lên cty là mình cắm điện full cả ngày
@bita95 acer còn hơn cả asus luôn ah?
teontb47
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@bita95 Dell được trợ giá tại Mỹ từ rất lâu rồi. Đặc biệt là các dòng Latitude, XPS, Precision dùng nhiều trong các doanh nghiệp. Mua máy Dell ở Mỹ còn được đặt riêng customize cấu hình
@nguyendthong Máy chuẩn không thế. Dòng X pin ngon mà. Mình đang dùng cái X Carbon Gen 11 đây
mr.binhnq
ĐẠI BÀNG
2 tháng
"Tổng thị phần của 3 thương hiệu HP, Apple và Dell là 84%." Câu này sai sếp ơi
@mr.binhnq Cho chọn nhiều đáp án bạn ơi, nên tổng sẽ trên 100%
@mr.binhnq Thế bây giờ mấy ông làm kiểm thử phần mềm dùng cả mac lân win thì chọn thế nào
Có laptop Windows nào mà hoàn thiện tốt và ngoại hình đẹp như Dell XPS ko vậy anh em
@yellowcard Đúng rồi. Nhựa nó giống nhựa trên viền màn hình ultrafine nhìn như tái chế 😁
@BruceWayne Cảm ơn bạn nhé, để mình search mấy mẫu bạn nói
@yellowcard B tìm hiểu thử HP Zbook Studio G9 goặc G10. Mình đang dùng Studio G9, từ ngoại hình, chơi game đến làm đồ họa (mình dùng màn dream colour), xem phim giải trí (loa đỉnh nhất trong các dòng laptop) mình thấy đều xuất sắc ko có j để chê. Ngoài ra HP có phần mềm bảo mật của hãng dùng bao yên tâm.
@yellowcard Samsung Galaxy book 4 pro, LG gram, Huawei matebook pro
HP đẹp lại rẻ mà bền. Dell dòng cao cấp mới bền chứ dòng phổ thông mau hư lắm, vỏ nhựa dễ bể nữa. acer, asus, toshiba, lenovo đều như nhau sau 1 2 năm hư lặt vặt tùm lum như quạt nguồn, main hay bị khởi động lại, ổ cứng bad,cổng audio hư, card wifi lúc có lúc ko
@BBW App vantage mà chuối gì, trên legion t thấy nó trực quan vl. Hay ô ko biết xài rồi chê nó tệ
@NDL98_107 Vantage từng chức năng rõ ràng thế này mà còn chê thì dùng mấy con MSI center, Asus armoury crate,... chắc ngồi đó khóc thét
Screenshot 2024-06-02 003621.jpg
@Lizzie Kute GPU Working mode phải để là dGPU mode rồi khởi động lại win nhé bác.
Để hybrid ko tối ưu được hiệu năng.
@NDL98_107 Tôi còn xách lap đi dạy, để dGPU không để ý là 1 tiếng hết sạch pin. Ở nhà thì tôi chỉ dùng màn ngoài, tắt màn built in và nó kéo thẳng GPU rời, tắt luôn GPU on. Dùng cũng nát cái máy rồi nên không cần bác góp ý mấy cái lặt vặt này đâu.
VaiO vẫn còn à? Huyền thoại giá cao 1 thời
nw_47
CAO CẤP
2 tháng
@Thiên biến vạn hoá VaiO sống lại chứ không phải vẫn còn. Sony bán hay tách nó ra riêng rồi không nhớ nữa
@Thiên biến vạn hoá Mình thấy giờ Acer ngon bổ rẻ.
Chắc dân Mỹ cũng thấy vậy nên Acer > Lenovo
@Dr.Son Acer hơn lenovo hồi nào. Coi số liệu các nơi khác nữa đi, lenovo bỏ xa acer luôn ấy.
@Thiên biến vạn hoá 14in, nhẹ hơn 1kg 😁
Thống kê này ko đúng vì ThinkPad xách tay mỹ cực nhiều, xách tay Samsung, Acer ko có.
Asus cũng rất nhiều bên Mỹ.
Thống kê này sai hoàn toàn.
Vô lý
Bần đạo ko thể tin nổi, quá buồn cười
@Doãn_Chí_Bình Bạn biết sao xách tay 2nd về nhiều không ? Bạn trả lời được là bạn khỏi cười luôn á
@Doãn_Chí_Bình xách tay thì liên quan mọe gì đến việc người dân ở đó xài gì bạn 😆))
@Doãn_Chí_Bình Ngu
@Doãn_Chí_Bình ThinkPad xài doanh nghiệp chủ yếu nên hộ gia đình mua ít là phải rồi
Tính cả cty, vp thì mac tụt xuống kha khá hạng đấy
@Dragao_ct92 Tuột cách mấy cũng del bằng thắng Sam ghẻ nhà m.
Sao không đánh giá theo doanh số mà lại đi khảo sát theo hộ gia đình nhỉ ? số tiền sẵn sàng bỏ ra để mua lap của hộ gia đình đã thấp hơn hẳn so với doanh nghiệp/cơ quan nhà nước rồi
Lenovo mà ngang mấy anh mic, sam… kia à 🤣
Hp ngon mà khó mua. Giờ chỉ ưng 16"-17" nhẹ, có numpad.
TMe
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ở VN (nhà tui) Apple và Dell là 2 thương hiệu được sử dụng nhiều nhất
Cười vô mặt
@TMe Bạn không nói về laptop phải không? 😆))
Samsung nằm trong top 10 ở Mỹ kìa. Lạ thật
@anhtuanngoc Linh kiện nó toàn hàng xịn.
Không fake như con s24 chip eynot. Nên laptop thằng nào ở Mỹ chả ngon
ở VN toàn dell, HP và Asus.
Cty toàn dell nên có quên sạc cũng chả lo. Hp thì hơi hên xui, còn Asus thì xác định quên mang sạc thì chả có ma nào cho mượn.
Còn lại ko thấy hãng khác. Trước có thấy Samsung và Sony, nhưng h ko thấy nữa luôn á.
@megatroll Chắc bạn thấy ở cty hả? Cty thì dell, hp kí hợp đồng doanh nghiệp nên thấy nhiều.
Chứ mua cá nhân thì asus, lenovo, acer mới nhiều. Chứ dell, hp mất tăm luôn, dòng phổ thông của dell, hp giờ lởm cực kì
@NDL98_107 phổ thông Hp còn mạnh hơn nữa
@Dragao_ct92 Mạnh kiểu gì mà chả thấy ma nào xài 🤣 ở VN toàn thấy macbook, asus, lenovo, acer nhiều.
@NDL98_107 Bro trong rừng mới ra hay gì.
Ra quán cf 10 máy hết 8 máy Win 2 máy mac, Win thì đa dạng Hp/dell/asus/acer.
Điều đặc biệt là mấy bạn dùng Win thì thấy làm đủ task, còn bọn mở Mac thì toàn làm office với lên mạng chém gió 😃
Hungtvvt
TÍCH CỰC
2 tháng
Xưa dùng acer lỗi vặt rất nhiều. Máy nóng đến mức muốn phỏng tay. Kk
hoey4u
ĐẠI BÀNG
2 tháng
HP ngon vậy à? làm designer thấy lap HP sai cmn màu
@hoey4u Tại bác mua sai model thôi, mấy đám pavillion, victus thì chả sai tè le.
Muốn màn xịn thì mua đám elitebook 845 g10, elitebook 845 g11 kìa. Cân màn lại thì màn ngang ngửa đám macbook pro m1 nữa, màn dreamcolor đám Elitebook này xịn vl, sáng nữa.
Chỗ mình cấp 1 lap Dell Latitude 5440 cho mỗi người nhưng mình tự sắm Lenovo cho tiện dùng. Hai lap gần bằng tiền nhau nhưng build của con Dell quá lởm khởm.
@Lizzie Kute Build thì Lat series 7 (hợp kim nhôm) trở lên đến 9 (nhôm cnc) mới ngon. Dòng 3 và 5 lởm.

Dell Latitude 9330.
@happygrass Dòng này gấp rưỡi giá con kia, mua xong chắc cty em sạt nghiệp luôn
@Lizzie Kute Mua công ty ngoài thì giá tầm 2x thôi!
"...laptop được xài nhiều nhất" chứ không phải là "...laptop xài nhiều nhất".
M.Thái
ĐẠI BÀNG
2 tháng
acer hơn cả asus nhỉ, hơi bất ngờ
macbook là lỏ nhất, mấy game nhỏ nhỏ còn k chơi đc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019