[Infographic] Hướng dẫn chế độ ăn uống lành mạnh cho những người dị ứng và ăn kiêng
BaroTo
2 thángBình luận: 14
[Infographic] Hướng dẫn chế độ ăn uống lành mạnh cho những người dị ứng và ăn kiêng
Dị ứng thực phẩm liên quan đến hệ thống miễn dịch và có thể gây ra các phản ứng dị ứng nghiêm trọng. Mặt khác, không dung nạp thực phẩm là một phản ứng hóa học có thể tạo ra các triệu chứng khó chịu. Có nhiều loại dị ứng và không dung nạp, nhưng những loại phổ biến bao gồm: Gluten (có trong ngũ cốc), dị ứng các sản phẩm từ sữa và các dị ứng hải sản,... Infographic sau đây cung cấp một số thông tin về các chế độ ăn lành mạnh cho những người dị ứng và ăn kiêng. Mời các bạn tham khảo!

Nguồn: nisbets
14 bình luận
Mình ko thuộc diện ăn kiêng nhưng đôi khi vẫn bị 1 số người thắc mắc & có cảm giác như mình đang ăn kiêng, chỉ đơn thuần vì hay ăn rau củ quả, đậu, cà, ko ăn thịt mỡ, còn cá nhất thiết phải là cá biển 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Làm quái gì có ai thắc mắc ông, tôi nghĩ lúc ăn ông cũng cắm mặt vào caid Blackberry Athena huyền thọi như trẻ tự kỷ thế ai thèm thắc với mắc. Ảo tưởng ít thôi.
zetbluez
TÍCH CỰC
2 tháng
Ăn trái cây nhất là đu đủ lúc nào cũng lợi. Nhưng nhớ rửa sạch 😝😋
Mình bị dị ứng hải sản, một số đồ lạ. Cứ ăn vào là ngứa nổi ban. Mà cái info dùng app Tinh Tế zoom lên vỡ hết ảnh ko đọc đc. Chả hiểu sao.
@khanhduy089 Giống e mình nek nhưng nó chỉ dị ứng với cua thôi chứ hải sản khác thì bt
@PVTuat Uhm. Mình thi thoảng ko sao. Thi thoảng ăn thì bị. Nhất là những hải sản lạ chưa từng ăn. Ngứa muốn gãi mà càng gãi càng lên ban đỏ. Tốt nhất, tập trung vào chơi game hay xem phim là tí nó hết. Nhưng cũng mất 2-3h mới hết đc.
@khanhduy089 Nếm tý canh của Hải sản đó ko là nó cũng bị thua luôn😃 dị ứng tới mức đó😃
@PVTuat Bác là bị dị ứng specific một loại cụ thể. Em còn ko biết em bị dị ứng cái gì nữa cơ =))
Mình dị ứng bột ngọt
Thank bạn
khiếp nhiều lưu ý cần phải ghi nhớ ghê
cảm ơn mod chia sẻ thông tin; mình bị viêm da dị ứng, trúng vô mùa dịch mới độc, ko đi khám được, chỉ bôi thuốc theo toa cũ với uống thuốc giải độc gan
Cảm thấy tổn thương
Mình ko dị ứng gì cả 😆 hê hê gì họ ăn được là mình ăn được khoẻ re
silverfox1
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Có ai như mình bị dị ứng gạch cua, đầu tồm với con nhộng ko 😂. Mình vẫn ăn đc thịt cua thịt tôm, cá như bình thường chả hiểu sao gạch cua gạch tôm thì lại bị dị ứng

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019