[Infographic] Hướng dẫn thủ tục làm lại bằng lái xe máy, ô tô bị mất - không cần thi lại

Nam Air
16/5/2020 13:28Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho bác nào còn thắc mắc về thủ tục
bumaki315
ĐẠI BÀNG
4 năm
252 Lý Chính Thắng q3 là bán quần áo nha, dm ad
bumaki315
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mất bằng A1 ko cần khám sức khỏe nha ae. Và phải ra đúng địa chỉ 51/2 Thành Thái q10 mới làm bằng được..ae đi lung tung người ta cũng kêu ra Thành Thái..thông tin ông nội Nam Air cũ xì rồi..bực mình làm tôi chạy lòng vòng,ko biết chính xác thì đừng đăng
jengjiovi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đơn cấp lại GPLX anh em tải ở phần file đính kèm của bài viết nhé.
Nằm ở đâu vậy ad. Kiếm mà không thấy
Hi bác,
Bác cho mình hỏi là ba mình bị mất GPLX A1 mà khi thi và lấy bằng ở 282 Nơ Trang Long do bên Công An quản lý nhưng bây giờ thì bên Công An đã chuyển hồ sơ cho Sở hay Bộ GTVT gì đó mình k rõ lắm. Mà lúc đó khi có bằng không có đưa Hồ Sơ Gốc. Cho mình hỏi việc làm lại bằng cho ba mình như ở trên có được không ạ ?
Mình cảm ơn ạ
@vdominic_atz Em có cùng thắc mắc như bạn này, gplx of em thi từ năm 2010 đến giờ. Vẫn là bằng giấy (chưa đi đổi lại) giờ bị mất, hồ sơ gốc tìm không ra luôn (coi như mất). Lúc đó em thi ở sài gòn thời còn là sinh viên, giờ về quê làm rồi không biết có làm lại đc kg hay phải thi lại. Đi làm chỉ nghĩ ngày CN nên chưa tới SGTVT hỏi đc.
rất hữu ích
vậy là em cần mang theo CMND photo với hồ sơ gốc kèm 2 tầm hình 3x4 còn đơn xin cấp lại trên chỗ cấp có đúng kh các bác
Đánh dấu phát.
NhatNMIT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác nào làm rồi thì cho e hỏi về giấy khám sức khỏe mình làm ở đâu thì nhanh gọn ạ?
cho mình hỏi ở hn thì làm ở đâu vậy mọi người cho mình xin đia chỉ nhé.
hoacoxuan
ĐẠI BÀNG
8 tháng
08/2023: update làm lại bằng A1 (do bị mất) không cần khám sức khỏe. Nếu thi ở tỉnh cũng có thể làm ở HCM => Áp dụng cho còn hồ sơ gốc.

Nên qua chi nhánh 111 Tân Sơn Nhì để làm cho nhanh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019