[Infographic] Làm thế nào để biết được con bạn sắp sinh là bé trai hay bé gái

BaroTo
22/5/2013 16:18Phản hồi: 161
[Infographic] Làm thế nào để biết được con bạn sắp sinh là bé trai hay bé gái
Có nhiều phương pháp từ cổ truyền cho đến hiện đại có thể giúp bạn xác định được giới tính của em bé ngay khi còn trong bụng mẹ. Theo dân gian thì chúng ta có thể căn cứ vào khẩu phần ăn hàng ngày của thai phụ. Nếu có bé gái thì người mẹ sẽ thèm những món chua có tính axit, còn ngược lại nếu là bé trai thì sẽ thèm những món ngọt có tính kiềm. Ngoài ra hiện nay với công nghệ phát triển, nhiều bậc cha mẹ có thể dễ dàng chọn giới tính mong muốn cho con bằng phương pháp thụ tinh trong ống nghiệm (IVF). Tuy nhiên điều gì sẽ xảy đến nếu chúng ta phá vỡ tính tự nhiên bằng việc xác định trước giới tính của thai nhi? Điều đó thực sự tốt hay xấu? Hãy cùng Infographic dưới đây tìm hiểu rõ hơn về vấn đề trên.

Nguồn: Visual.ly, This Infographic is Designed by Graphs
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhtinh
TÍCH CỰC
11 năm
Sao đàn ông hơn mỗi cái quyết đoán thế kia?
Đề nghị kiểm tra lại
@thanhtinh
Bạn bình tĩnh, cái này họ khảo sát ở Mỹ mà, có phải ở Việt Nam chúng ta đâu. Cho nên kết quả ko như bạn (người Việt Nam) suy nghĩ cũng ko có gì lạ. ^^
Nữ trung thực hơn nam? Khó tin lắm.
@LRA cái này là khảo sát lãnh đạo mà. Lãnh đạo ông nào không ma cô thì sao mà tiến được 😁
raptor983
TÍCH CỰC
11 năm
@tranvudtvt Mình cũng đọc 1 số bài báo có nói tới việc 1 số tổ chức ưu tiên những vị trí nhất.định cho phụ nữ vì cho rằng họ trung thành hơn, tận tụy hơn và cũng ít bị mua chuộc hơn. Một số nghiên cứu cũng có đề cập tới vấn đề này.
@knowing7 13/07 SỬA MÁY LẠNH QUẬN Tân Phú==08.627.51.067== -- VỆ SINH MÁY LẠNH Tân Phú-- sửa máy lạnh --- 0963.93.7179
== > Sửa máy lạnh quận Tân Phú== ((( KIM THÀNH ĐẠT )) == Vệ sinh máy lạnh quận Tân Phú= = Sửa máy lạnh quận Tân Phú*( CT KIM THÀNH ĐẠT ) ** Vệ sinh máy lạnh quận Tân Phú= = sửa máy lạnh quận Tân Phú

CÔNG TY TNHH DV KT VÀ TM KIM THÀNH ĐẠT
Chuyên sửa tại nhà & Cơ quan
Tư Vấn Miễn Phí – Báo Gía Trước Khi Sửa
Làm Việc Cả Ngày Thứ 7 Và CN
CTY chuyên: sửa chữa, mua bán, bảo trì, lắp ráp, tân trang:BÌNH NÓNG LẠNH – MÁY LẠNH - TỦ LẠNH - MÁY GIẶT - LÒ VI SÓNG , MÁY NƯỚC NÓNG …. CÓ VAT .
==) Sửa Máy lạnh : Sửa máy lạnh không lạnh , không hoạt động được , lạnh yếu , chỉ ra hoi gió , chạy bị kêu , bị chảy nước , bấm remost không nhận tín hiệu , báo lỗi bo mạch …..-
Vệ sinh (Rửa ) ML: 50.000 đ / máy === Ráp ML : 120.000 đ / máy == Tháo ML : 80.000/ Máy
Có chiết khấu 10% khi khách hàng bảo trì và vệ sinh máy lạnh với số lượng trên 15 máy
-- Chuyên nhận Hợp Đồng Bảo Trì Máy Lạnh cho các cơ quan nhà máy, xý nghiệp, bệnh viện, nhà hàng, khách sạn, công ty….
-- Cung cấp các loại Máy Mới 100% , máy đã qua sử dụng mới 90% , giá cạnh tranh , uy tín .
-- Thu mua , trao đỗi các loại máy lạnh , Tủ Lạnh , Máy Giặt cũ giá cao .

~
@knowing7 đáng nhẽ bác phải đấm phát chết luôn, loại đó sống trên đời mới tốn cơm xã hội, tốn tiền nhà nước, tốn nước bọt của em (em đang chửi)
tình hình là mở tổng đài nhắn tin có thưởng dự đoán giới tính là hay nhất
pivibi
TÍCH CỰC
11 năm
việt nam mình cũng nằm trong số nước thiên về con trai. cố gắng kiếm thằng cúng cơm :p
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
Đi siêu âm,với lại chưa có cả bạn gái chứ đừng nói vợ hix,nên kg biết (hix 29t rồi),muốn biết trai hay gái đi siêu âm là biết mà.
@knowing7 Chúc mừng bác....còn được tự do vùng vẫy giữa đời.:rolleyes: 😁
Nghĩ là một chuyện còn thực tế lại là chuyện rất khác 😃
Ăn đại, ra con gì ra. Riêng mình thích có con gái hơn 😃
@nhatminh230000 bạn mà thích"con trai" thì...
sao ấn độ thiên về boy vậy nhỉ 200 cơ à
@ngayhuanluyen
Bên Ấn có hủ tục là con gái khi lấy chồng phải mang của cải theo nhiều lắm nên họ muốn có con trai để đến tuổi con kết hôn khỏi phải tốn khoản tài sản đó. Nên bên Ấn tỉ lệ giết bé gái sơ sinh rất cao.
@ngayhuanluyen 13/07 SỬA MÁY LẠNH QUẬN Bình Tân ==08.627.51.067== -- VỆ SINH MÁY LẠNH Bình Tân -- sửa máy lạnh --- 0963.93.7179
== > Sửa máy lạnh quận Bình Tân == ((( KIM THÀNH ĐẠT )) == Vệ sinh máy lạnh quận Bình Tân = = Sửa máy lạnh quận Bình Tân *( CT KIM THÀNH ĐẠT ) ** Vệ sinh máy lạnh quận Bình Tân = = sửa máy lạnh quận Bình Tân

CTY chuyên: sửa chữa, mua bán, bảo trì, lắp ráp, tân trang:BÌNH NÓNG LẠNH – MÁY LẠNH - TỦ LẠNH - MÁY GIẶT - LÒ VI SÓNG , MÁY NƯỚC NÓNG …. CÓ VAT .
==) Sửa Máy lạnh : Sửa máy lạnh không lạnh , không hoạt động được , lạnh yếu , chỉ ra hoi gió , chạy bị kêu , bị chảy nước , bấm remost không nhận tín hiệu , báo lỗi bo mạch …..-
Vệ sinh (Rửa ) ML: 50.000 đ / máy === Ráp ML : 120.000 đ / máy == Tháo ML : 80.000/ Máy
Có chiết khấu 10% khi khách hàng bảo trì và vệ sinh máy lạnh với số lượng trên 15 máy
-- Chuyên nhận Hợp Đồng Bảo Trì Máy Lạnh cho các cơ quan nhà máy, xý nghiệp, bệnh viện, nhà hàng, khách sạn, công ty….
-- Cung cấp các loại Máy Mới 100% , máy đã qua sử dụng mới 90% , giá cạnh tranh , uy tín .

quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
Siêu âm 3 tháng là biết rồi mà
vinhokss
TÍCH CỰC
11 năm
Bọn Mẽo coi trọng con gái thế nhỉ? :mad:
oichaooi
TÍCH CỰC
11 năm
dù gái hay trai ta đều có thể chuyển giới
@oichaooi chuyển giới đồng nghĩa vs việc bị vô sinh :rolleyes:
@oichaooi
Bạn này là áp dụng 100% tinh thần của "Chicken soup for the soul - Không bao giờ là quá muộn" thì phải. Vui! ^^
Khà khà, chỉ có 5% là nhân từ thôi :rolleyes:
phuc747
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đối với mình trai gái ko quan trọng mà quan trọng là sinh được đứa con bình thường, mẹ và bé đều khỏe mạnh. Có lẻ đây cũng là ước mơ của rất nhiều người.
@phuc747 Chuẩn không cần chỉnh;)

gửi từ HTC One M7 của vợ gã hàng xóm
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc747 good
@phuc747 Đúng đó bạn 😃
Con trai con gái đều là con!
@The Phone em thích nhất câu này của bác
@amv8vantage719 Con bác 100% con gái, he he. Chào ông thông gia, hôm nào rỗi đi uống rượu nhé, cháu bé nhìn thật xinh xắn, đáng yêu, chúc cháu mạnh khỏe ;)
@hoanglongls ối xời ơi mắt của bác này kém rùi.avata là thằng cu nhà mình đó bác có thích thì mình up ảnh chụp cho bác xem
@amv8vantage719 Thế ko được làm thông gia rồi 😁
@hoanglongls thôi bác đừng buồn làm gì mình có 1đứa thôi để đứa thứ hai mình sẽ cố gắng chọn tháng sinh con gái lúc đó mình làm thông gia cũng được mà
hiểu biết 1 chút về sinh học sẽ dễ dàng chọn đc giới tính cho thai nhi ^^
@s4o0nljn2 13/07 Sửa máy lạnh quận THỦ ĐỨC == ((( KIM THÀNH ĐẠT )) == Vệ sinh máy lạnh quận THỦ ĐỨC = = Sửa máy
lạnh SỬA MÁY LẠNH QUẬN THỦ ĐỨC ==08.627.51.067=VỆ SINH MÁY LẠNH THỦ ĐỨC -- sửa máy lạnh --- 0963.93.7179
== > Sửa quận THỦ ĐỨC *( CT KIM THÀNH ĐẠT ) ** Vệ sinh máy lạnh quận THỦ ĐỨC = = sửa máy lạnh quận THỦ ĐỨC

tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
Nói chung là cứ để tự nhiên, cái số ko con gái thì vợ đẻ hết trứng cũng ko có, mình có ông bác 8 đứa con gái mà ko có trai. Tỉ lệ 50/50 nhưng đời ông ấy quá đen , tóm lại trời cho thế nào nuôi thế ấy càng mong càng ko đc, mình thì thích tầm 3 4 đứa cho vui nhà vui cửa
@tdl90 50/50 trên một quần thể lớn thui bạn ơi. còn riêng lẻ thì khác biệt. như nhà ngoại mình cả dòng họ 40 mạng mà nữa có 7-8 người nữ
@tdl90 Vậy là bạn vượt chỉ tiêu của nhà nước rồi (dù gái hay trai, chỉ 2 là đủ)
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyendrum ôi đảng viên, quan to , quan lớn còn đẻ đầy huống chi mình hả bạn, đời đc mấy hơi sống sao cho vui vẻ là đc
có cách nào biết đc vợ tương lai mình mặt mũi thế nào ko :V
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
@Mogagi Hỏi nôbita đi bác
@Mogagi Có tiền là có tất cả bạn ơi
@Mogagi Mình đang làm app này, khi nào xong gửi bạn test 😁
mrrua2112
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cả lịch xác định đẻ trai gái nữa
@mrrua2112 tính theo xác suất , theo kinh nghiệm thôi. 1 trứng cho 1 tinh trùng vào để thụ tinh . 300 triệu tinh trùng ai biết con nào là con đực/cái . làm sao để cho ra toàn tinh trùng đực/cái không thôi thì mới là sinh con theo ý muốn.
vấn đề này topic không đề cập cho nên chỉ là xác xuất thống kê
@mrrua2112
Chính xác là có cái lịch ấy. Nó xem tuổi chồng và vợ, nhưng vẫn ko hiểu được là dựa trên cơ sở khoa học nào... nhưng kiểm chứng các trường hợp thì chuẩn ^^
dohanglaw
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Wincor GlobalVision Haizz cũng nhiều người sai mà bạn
@mrrua2112 13/07 SỬA MÁY LẠNH BÌNH DƯƠNG ==08.627.51.067== -- VỆ SINH MÁY LẠNH BÌNH DƯƠNG -- sửa máy lạnh --- 0963.93.7179
== > Sửa máy lạnh BÌNH DƯƠNG == ((( KIM THÀNH ĐẠT )) == Vệ sinh máy lạnh BÌNH DƯƠNG = = Sửa máy lạnh BÌNH DƯƠNG *( CT KIM THÀNH ĐẠT ) ** Vệ sinh máy lạnh BÌNH DƯƠNG = = sửa máy lạnh BÌNH DƯƠNG

~~^^~~ ĐẶT BIỆT CTY KIM THÀNH ĐẠTHÔ TRỢ CHO KHÁCH HÀNG MƯỢN ĐUÔI NÓNG & ĐẦU LẠNH MÁY LẠNH TỪ 1 -> 5 HP TRONG QUÁ TRÍNH SỬA CHỮA .
TRUNG TÂM TIẾP NHẬN ĐT KHÁCH HÀNG :

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019