Infographic: Menu tiệc cưới 6 món cho bàn 10 người (miền Nam)

Nam Air
9/4/2021 6:26Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Toàn đồ đông lạnh, ăn vào chỉ có bệnh. Sợ hãi.
ta3362
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tichchu2203 SG thì mình k biết chứ ở quê chỗ mình, nhà hàng mua đồ tươi về nấu trong ngày, chỉ có mấy dịch vụ nấu ăn thì k rõ nguồn gốc.
@tichchu2203 Gì mà đông lạnh, bên nhà t hay đãi mấy món này, thợ nấu cũng toàn xài đồ tươi thôi.
ta3362
ĐẠI BÀNG
3 năm
Menu này chắc ở Sg, ở quê đi 10 đám thì menu giống nhau đến 8-9 phần rồi.
Từ ngày kiểm soát nồng độ còn nghiêm ngặt mình mới được ăn tới món lẩu. Uống ít lại ăn thấy ngon hơn và đỡ bị phiền.
hakatu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bàn cưới như thế nào tiết kiệm được chi phí ở HCM các bác?
Hôm qua mình đi tiệc cưới của đồng nghiệp trong cty. Khách của nguyên cái tiệc đều chung 1 cty, cho nên đãi 5 món chỉ ăn 3 món thôi, tập trung món bia là chính 😆
thagnv
TÍCH CỰC
3 năm
Bác bớt đùa. Cái này chỉ là info chứ graphic gì bác. Bác chỉ chuyển text thành hình ảnh, để mấy cái icon tiêu đề. Cơ bản vẫn là text thôi. Có giá trị hình ảnh gì đâu mà bác bảo infographic???
ndthuanx
TÍCH CỰC
3 năm
Mình dân MN gốc đây
1. Khai vị (súp, bát bửu, đồ nguội)
2. Xôi gà, bánh đúc tôm..
3. Gỏi củ hủ dùa, gỏi tứ quý. Gỏi bồn bồn...
4. Gà hấp, gà tiềm, cá hấp, bò xào cải mầm, khổ qua, mực xào dưa kiệu,
5. Lẩu thái, thập cẩm, gà, cua...
6. Nho, kem, râu câu, sâm bổ lượng...
Thường lạ vây. Nhà nào giàu thì đãi món sang hơn.
Đợt này chủ để cưới rôm quá bác ạ
BB_Minh
TÍCH CỰC
3 năm
Éo có rượu
Có vẻ đói rồi
Kiểu miền Nam cơ bản chỉ có Gỏi, Soup, Gà/Bò/Hải sản đơn giản, Lẩu, Trái cây/Chè/Rau câu. Giờ bày vẽ pha trộn nhiều, menu trên đãi món MIẾN là thấy lạt quẻ vì miến là món miền Bắc và gốc là từ TQ. Các mod tinhte có vẻ thích tái định nghĩa lệch nhễ? 😏
Mình để các bạn đọc comments phán xét về hiểu biết của bạn. Đã vậy còn cãi! Còn trả lời một câu vô thường vô phạt "Đã ăn đám cưới 2 miền chưa?"
@zetbluez Lạc đề còn tào lao
Bạn nói Miến là món miền Bắc, theo mình thì không phải. Và trong thực đơn món "Miến Xào Cua" thì chắc chắn là món Hoa. Thực đơn cưới miền Nam có món này thì có gì là quá xa lạ khi giao thoa văn hoá đã diễn ra cả ngàn năm nay. Ai lạc đề? Ai tào lao? Chính vì bạn không hiểu hết đặc trưng văn hoá nên bạn mới vào phán bậy rồi suy tụng ta ra bụng người. Mình lạc đề ở đâu, bạn phải nói rõ nha!
leaderhero
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dạo này thớt năng post chủ đề này thế
Đây là menu tiệc của mình. Mời ae tham khảo.
Béo nhà hàng. Đồ toàn đồ hư hỏng và ko vệ sinh thôi... E mih từng làm bếp bên Adora nó bảo ghê lắm chỉ khách dám ăn.
cái này mới 1 sao thui, bác đi 5 sao xem
Đi ăn cưới quá nhiều và thấy giống nhau nên ko tha thiết gì cỗ cưới nữa cả. Có ai thích uống thì uống thôi
QuyPham111
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thực đơn này là chuẩn rồi. Chỉ còn đặt bàn bao nhiêu tiền tuỳ gia chủ nữa thôi. Tầm tầm cơ 2tr 1 bàn ko tính rượu bia
zhongwu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ăn Bắc mặc Nam, nhìn cái mâm cỗ trên chả thấy ngon, mà lại ăn kiểu cuốn chiếu tranh nhau gắp 1 món để rồi chuyển món rồi về nhà chẳng biết mình hôm nay ăn được bao nhiêu món và món gì. Với mâm cỗ miền bắc thì Freeway đi bao ngon
8100pear
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em cảm ơn Anh, Anh có rất nhiều bài hay và rất riêng, tinh tế 🍻

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019