[Infographic] Mẹo ngủ chung với mèo để được ngon giấc

BaroTo
30/6/2021 4:17Phản hồi: 169
[Infographic] Mẹo ngủ chung với mèo để được ngon giấc
Người ta tin rằng mèo đã sống với con người khoảng 12.000 năm. Ở Ai Cập cổ đại, mèo được tôn kính và quý trọng. Ngày nay, mèo vẫn là vật nuôi phổ biến nhất trên Trái đất, nhiều hơn chó theo hệ số 3: 1.
Mèo rất dễ chăm sóc. Chúng tự chải chuốt và chúng có mùi thơm hơn chó. Mèo yên tĩnh hơn chó và bạn không cần phải dắt chúng đi dạo.

Gần 2/3 số người nuôi mèo ngủ với thú cưng của họ. Ngủ với mèo có thể mang lại cảm giác an toàn cho cả mèo và người. Nhịp thở nhịp nhàng và cảm giác ấm áp có thể giúp giảm căng thẳng. Việc cưng nựng động vật làm tăng nồng độ oxytocin, loại hormone tạo cảm giác dễ chịu. Đồng thời, nó làm giảm hormone căng thẳng cortisol có thể làm giảm huyết áp.

Có một số vấn đề khi ngủ với mèo. Mèo là loài ăn đêm nên chúng có thể quấy rầy giấc ngủ của bạn vào ban đêm. Mặc dù mèo ngủ tới 16 giờ mỗi ngày, nhưng giờ chơi yêu thích của chúng là vào ban đêm. Infographic sau đây sẽ cung cấp một số gợi ý hữu ích về cách để có một đêm ngủ yên bình với con mèo của bạn.

Nếu bạn đã quyết định ngủ chung với mèo, hãy chăm sóc nó thật tốt và cho đi khám bác sĩ thú y thường xuyên. Mèo có thể mang ký sinh trùng và nhiễm nấm, chắc hẳn bạn không muốn chúng mang thứ đó lên giường của bạn.

meo-ngu copy.png

Nguồn: catingtonpost
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước cũng từng nuôi mèo nhưng chưa bao giờ phép tụi nhỏ ôm mèo ngủ trên giường 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Congcu
CAO CẤP
3 năm
@crazysexycool1981 Ôm ngủ đê bác phê cực.
@crazysexycool1981
@TrươngThanh23 Dù gì đó cũng là 1 con vật nhiều lông, rất ko nên cho ngủ cùng 👍
@Congcu Nhà A bỏ nuôi mèo òi, ko còn nuôi bất cứ con vật nào trong nhà nữa 😎
😆)))))) cần nhiều hơn những bài về thú cưng như này!
@summon_rain Mèo chắc chủ yếu phụ nữ & trẻ cưng nựng, chứ đàn ông mấy ai thích con vật này 😁
@crazysexycool1981 Em cho rằng đàn ông ngoài việc có chính kiến ra thì không nên áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác :D
Hồi bé hay nuôi mèo bế các kiểu. Mà cái bọn trộm nó có tha đâu 😔
@Edward Đỗ Ko, nó chỉ tha đi các góc trong nhà, chủ yếu trong & sau hộc tủ vì ko muốn bất cứ ai lại gần, lúc nào đói thì nó mới ra. Cứ lúc nào thấy mấy con nhỏ chạy ra là nó lại cắn cổ quắp vào trong tủ 😁
@crazysexycool1981 vậy mèo nhà bác ngoan hơn mèo nhà em 😆)
@Edward Đỗ Cơ mà sau khi đẻ được tầm 1 tháng thì nhà A đem cho hết, ko nuôi 😁
mcjambi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@<3PTBD Lợi bất cập hại, Mèo ăn chuột và thịt bẩn nên chứa cực nhiều virus, vi khuẩn và sán. Trừ khi gia đình có điều kiện, không thì bỏ đi!
Mình chuẩn bị nuôi 1 em mèo ALN. Tính cho nó ngủ chung nhưng sợ vi khuânt vi trùng và cach vệ sinh ko đúng 😱😱😱
Hoang Miiu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Phong thủy & Nhân tướng học là ở Phương Đông chứ ở đâu bạn ! Chẳng lẽ Phương Tây. 😂
@quangpn08 haha câu này quá đúng luôn. Như mình thấy nuôi chó khá phiền vì nó ồn ào và hơi phiền.
@Hoang Miiu Chưa gặp bất cứ ai rơi vào trạng thái như vậy 😁
mcjambi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lephuonglaty Lợi bất cập hại, Mèo ăn chuột và thịt bẩn nên chứa cực nhiều virus, vi khuẩn và sán. Trừ khi gia đình có điều kiện, không thì bỏ đi!
Ai thử thì thử chứ mình chịu. Ôm vợ ngủ thích hơn.haha
@hoangthanh1994 Được của ló 🙂 ka ka
Hoang Miiu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangthanh1994 Đàn ông chúng ta dũng cảm mà. Thích ôm "Sư Tử" ngủ hơn là ôm Mèo. 😂
nhocbap
TÍCH CỰC
3 năm
@Hoang Miiu còn "gấu" nữa bạn.
Nhà có trẻ nhỏ, và dị ứng lông thì hoàn toàn KHÔNG nuôi. Mình từng nuôi 6 em, nhưng vợ dị ứng và sau có con mình gần như phải ngưng việc nuôi các em. 🙂 nhưng cũng ko nên ngủ chung mọi người ạ.
Cảm ơn Bạn đã rep rất dài. Mình đọc mà thấy ấm lòng, bạn là một người đàn ông tốt, thật sự mình thấy việc ngủ chung là sai lầm dù có yêu cỡ nào thú cưng đi nữa hoàn toàn ko nên rồi. Quan điểm của người yêu thú cưng sẽ có thể bênh quan điểm của họ 🙂 nên mình đừng tranh luận cứ làm đúng mình cần làm, tốt cho gia đình, con cái.

Còn việc Bạn cảm thấy mệt mõi với việc hai nhóc thì mình có lời khuyên, mình thuê nhà sài gòn, cơm áo gạo tiền và cả nhiều lúc stress lắm... vk mình mới sanh được 3 tháng. Nhưng tự nhủ rằng ở ngoài có mệt cỡ nào VỀ NHÀ SAU CÁNH CỬA phòng là niềm vui lắm vì về gặp con là hết muộn phiền.

Tặng bạn câu này: Bình yên là sau một ngày bận rộn tấp nập ở ngoài... Về nhà ngả lưng xuống nệm, có thể ngủ một giấc thật trọn vẹn bên vợ con là hạnh phúc nhất rồi 🙂 tuần mới nhiều năng lượng tích cực nhé Bạn. Hi.
@thaido_design Quán triệt như vậy là tốt, mèo là mèo, người là người, ko nên ngủ chung với nhau trên giường 👌
@lephuonglaty Tào lao, chả có luận chứng khoa học nào chứng minh, kêu người đó dẫn link tin cậy ra đây để AE kiểm chứng 😎
Hoang Miiu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Vuducanh0909 Văn hóa Phương Tây họ đi trước mình cả trăm năm mà nên việc gì cũng có lý do cả.
Nuôi thú cưng theo quản điểm của mình thì có ích nhiều chứ.
1/ bảo vệ nhà cửa.
2/ Trẻ nhỏ có bầu bạn vui chơi và được bảo vệ.
3/ Theo mình khá quan trọng là giúp trẻ biết yêu thương động vật và cũng biết yêu thương mọi người xung quanh.
4/ một điều cũng quan trọng là khi chơi với thú cưng giúp chúng ta rất thoải mái và giảm stress nữa.
Vấn đề là khi nuôi thì phải chịu khó chăm sóc vệ sinh sạch sẽ cho nó.
Chỉ hộ mình đi mod 😂😂
@duongphi01 Ngủ với đám này chắc thức trắng luôn quá : )))
@duongphi01 Trước nhà cũng nuôi 1 con cái, nó theo zai hàng xóm về đẻ 4 con nhỏ, sau đợt đó vợ tống đi cho người khác cả bầy 😁
@Nghêu Nghêu Chính nó. Chưa kể mèo tới mùa sinh sản. Nó gào như ai oán 😂
@crazysexycool1981 Nếu mèo không triệt sản 1 năm đẻ từ 2-3 lứa. Tội lắm bạn. Nếu chính sách vn mình tốt hơn triệt sản mèo hoang thì sẽ tốt hơn cho tụi nó.
@duongphi01 Tầm 1-2 thập niên trước, nhà mình từng nhiều lần nuôi chó mèo nhưng chưa bao giờ triệt sản, cơ mà cứ được tầm vài 3 tháng là mất, rất khó nuôi giữ được lâu, ko bị trộm mất thì cũng theo zai/gái mà bỏ nhà 😁
nó ngủ chung chỉ có mà đánh nhau, chuyên môn ôm hôn tóc mình bực vch
@nghiemduchien Chỉ thấy dễ thương khi còn nhỏ, đưa 1 quả bóng hoặc 1 cuộn len rồi ngó nó đùa nghịch rất vui, càng về sau lớn càng chảnh nên ko còn thấy yêu nữa 😁
Giờ meow vẫn là boss .là Quàng Thượng
@MinAME1908 Với ai đó thôi, chứ với mình thì never 😁
Nó Ngủ riêng ở một góc giường chẳng ảnh hưởng gì. Xưa có con mèo cứ trời mưa là nó leo lên người mình nằm, mắt nó thì lim dim.
@hoangminh2018 Đúng kiểu mèo ngủ với mình hồi bé. Noa trèo lên ngực lên cổ nằm rồi lúc tủnh dậy vẫn nghe tiếng thở gò gò gò của nó
@hoangminh2018 Vì nó biết bạn cưng nên nó quý bạn đấy. Chư nuôi mà nó thấy bạn nó bỏ chạy thì thôi rồi còn gì là tình nghĩa chủ tớ 😃
@hoangminh2018 Mèo này nom có vẻ bự con nhỉ 😁
@TT411 Nếu vậy, chắc chủ của nó thường xuyên doạ dẫm, đuổi đánh thì mèo mới sợ tới mức đó, còn ko thì chả bao giờ có chuyện này 😁
Blackcataz
TÍCH CỰC
3 năm
mua đông thì nó gần mùa hè chỉ thấy nó khi nó đói :3
busymen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đôi khi tụi mèo sẽ chiếm luôn cái bàn ăn nhà bạn 😂
busymen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Dạ 6 tấc á bác, tầm 3 gang tay ạ
@busymen Bàn này ăn mấy người vậy bạn? Nhà mình 4 người nhưng bàn ăn phải gấp đôi, gấp 3 thế này, nhiều khi ngồi bệt xuống chiếu ăn cho thoải mái 😁
busymen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 2 thôi bác ạ :D
@busymen Mí lị mình quen ăn bàn hình chữ nhật hơn là bàn tròn :D
TonyWu
CAO CẤP
3 năm
Bài sắp tới: Làm sao ngủ chung với sư tử và ngon giấc.
alo113nghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tao ngủ với sư tử cái nhà tao 10 năm nay có bị sao đâu! Đi làm về mệt nó còn đấm lưng, gải ngứa
@alo113nghe Tao dữ dằn qé
alo113nghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LongLife321 Thằng trên là bạn của tui nên tui mới "tao mày với nó"
@alo113nghe Oki 👌
@TonyWu Sư tử loại nào thì ko thấy nói rõ 😁
Lại bọn IQ vô cực đem chó mèo ngủ chung ? Mèo nuôi có mỗi ngày tắm không ? Mỗi lần nó đi vệ sinh có vệ sinh cho nó không ? Chưa kể lông, ký sinh trùng trên cơ thể nó. Chưa kể nhà trẻ em nữa. Nói dân trí thấp lại tự ái.
@shrelax84 Có nhiều nhà có điều kiện bạn ơi
Vơ đũa cả nắm thế
@shrelax84 Ôi zòi ơi ông thì IQ cao bằng ông trời nhỉ?
1. Mèo có khả năng tự vệ sinh cơ thể, trong nước bọt của chúng có chất sát trùng nhẹ. Tắm cho mèo là cần thiết nhưng không nên làm hằng ngày vì tụi này lông lâu khô, dễ cảm lạnh.
2. Sau khi đi vệ sinh chúng nó đều tự “vệ sinh” lại cơ thể cho chúng nó. Đó là lý do mày thấy mèo tự liếm đít
3. Lông mèo nhiều người cho là có hại. Nhưng cũng có trường phái cho rằng thường xuyên tiếp xúc với nó sẽ giúp rèn luyện hệ miễn dịch. Cái này chưa chứng minh được bên nào đúng.
4. Nhà có trẻ em thì sao nhỉ? 😃 trẻ con tiếp xúc động vật thì tốt 😃 và trẻ nhỏ sơ sinh chả ai lại cho ngủ với mèo.

Cười vô mặt
@shrelax84 đúng là tôi nói bạn dân trí thấp bạn sẽ tự ái !
@shrelax84 Dân trí bạn cao bằng dân da trắng thượng đẳng chưa?
Mình cả một thời trẻ con ôm hôn chó mèo đem lên giường nhé.
Hen suyễn? Chưa bao giờ biết luôn.
Cười vô mặt
mcjambi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@shrelax84 Lợi bất cập hại, Mèo ăn chuột và thịt bẩn nên chứa cực nhiều virus, vi khuẩn và sán. Trừ khi gia đình có điều kiện, không thì bỏ đi!
alo113nghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
Pet là Pet. Pet có chỗ của Pet. Thằng em nuôi mèo, bước vô nhà nó, tanh khó tả dù cậu em rất kỹ tính. Từ đó chia tay, anh em không còn tập kết nơi đó.
codaijaso
TÍCH CỰC
3 năm
Ah chất dễ bay hơi, trong đó có cồn (alcohol) ạ. Mình nói chủ yếu là cồn và tinh dầu chứ ko phải chỉ mỗi cồn nhé. Bạn trả lời giúp mình tiếp đi ạ, chứ mình hỏi 2 câu mà bạn chưa trả lời câu nào hết ạ
codaijaso
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangminh2018 Bạn gì ơi, giải đáp hộ với, mới hỏi chút xíu mà đã bỏ của chạy lấy người rồi sao?
codaijaso
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangminh2018 Sao chạy nhanh thế bạn gì giỏi hoá ơi? Giải đáp thắc mắc hộ mình với ạ
Cười vô mặt
codaijaso
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangminh2018 Bạn giỏi hóa hay giỏi lặn mà lặn nhanh thế bạn ơi? trả lời giúp mình với bạn ơi 😁
Sư tử em còn dám ngủ chung. Con mèo thì quá bình thường luôn. Hồi bé ngủ vs nó suốt
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Sư tử loại nào mà có thể ngủ chung vậy chú? 😁
Mình ko khuyến khích ...kí sinh trùng chó mèo rất khó trị ... no never

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019