[Infographic] Mức phạt tiền các lỗi trong đợt tổng kiểm tra đường bộ
Rất hay và hữu ích!/7 người
Nam Air
23 ngày trướcBình luận: 152Lượt xem: 42.411
mong ae tinhte đi đem đầy đủ giấy tờ, k ai bị phạt nhé ^^
Cơ hội của mấy a ấy là đây, đã lâu rồi bị thất thu.
Phải chấp hành để tránh mất tiền oan
Tại sao lại có mục ko có giấy tờ xe , phải tịch thu mới đúng , ko có giấy tờ bị phạt thì vẫn là xe ko giấy tờ mà
Infographic đẹp quá :v !
@Nokoa Cám ơn bác.
Thế này bội thu, đc mùa rồi 😔
Hay, rất hữu ích.
Dừng đèn đỏ sai làn bị bắt rất nhiều.
căng. Mấy năm rồi mình chưa mua lại bảo hiểm :/
@ldthai Vậy tranh thủ mua đi bạn, nghe nói lúc này bị phạt vụ bảo hiểm cũng khá nhiều người.
cả lỗi không gương nữa chứ:
Mức phạt không gương đối với xe máy là từ 100.000 đến 200.000 đồng. Đây là mức phạt cao hơn so với quy định cũ (80.000 - 100.000 đồng).

Người điều khiển xe máy thiếu gương bên phải sẽ không bị phạt.
Trong khi tất cả các ngành nghề đang hướng đến sự đơn giản hóa về thủ tục, thì các mảng liên quan đến công an vẫn cần cầm theo cả xấp giấy tờ mỗi khi cần làm việc. Nếu thiếu? Căn tin hay tiệm photocopy đối diện luôn có sẵn với giá "iu thương".
Làn sao công an phân biệt được: Không có giấy tờ xe và không đem giấy tờ xe.?
@BinBon2020 Sau này thiết nghĩ nên tích hợp online hết, các đồng chí CA quét mã định danh cá nhân ra dc thông tin ông nào có căn cước, có giấy phép lái xe, có bảo hiểm hay ko liền... ông nào vi phạm thì trừ hẳn vào tk ngân hàng phát, khỏi lo vụ này vụ kia.
@BinBon2020 ko nên thắc mắc bạn nhé
THẾ LÀ CỨ BỊ THỔI LÀ BỊ PHẠT HÀ ANH EM??:d
Anh trai mua lại của bạn, ko sang tên, giờ cho mình dùng, ko sang tên đc, hơi phiền 1 chút, vì mua ở hn, giờ vác vào tphcm, vụ này hơi khó đỡ cả nhà nhỉ, ae cho chút ý kiến vì giấy tờ bằng lái đủ cả
Đã thử nghe điện thoại khi lái xe
Quên đem và ko có xác định bằng cách nào các bác, nếu bị thổi vô thôi nói quên đem có nhẹ tiền cho khỏe 😁
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019