[Infographic] Những điều nên và không nên làm để có ngày mới tràn đầy năng lượng

BaroTo
17/9/2020 17:0Phản hồi: 102
[Infographic] Những điều nên và không nên làm để có ngày mới tràn đầy năng lượng
Một buổi sáng tuyệt vời không chỉ giúp bạn sống lành mạnh và khỏe khoán mà còn là một thói quen giúp bạn lên dây cót cho một ngày làm việc đầy cảm hứng và giải quyết công việc một cách hiệu quả. Infographic sau đây tập hợp những lời khuyên từ các chuyên gia và cũng như kinh nghiêm từ những người thành công để giúp bạn giải quyết công việc một cách hiệu quả hơn, từ đó tăng thêm giờ vào quỹ thời gian của bạn.

Nguồn: entrepreneur
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng hay có thói quen chuẩn bị đồ đạc từ đêm hôm trước để sáng hôm sau thức dậy đỡ mất công soạn đồ cũng như ko bị quên, bỏ sót thứ gì đó cần dùng trong 1 ngày làm việc mới. Còn với các thiết bị điện tử thì mình vẫn sử dụng bình thường vào đêm hôm trước, mình thuộc diện dễ ngủ nên chỉ cần đặt báo thức thì hoàn toàn có thể trở mình & dậy được như thường! Sau khi thức dậy thì vệ sinh cá nhân, ăn uống, chuẩn bị cho con đi học, sau đó quần áo, xách đồ rồi đi làm hoy. Nếu trước đó còn dư chút thời gian thì vẫn có thể dùng máy lướt tin tức ở 1 số thứ hay xài như FB & cả... Tinh Tế 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Phức Hợp Rất tốt, rất chu đáo & cẩn thận, rất khoa học 👍
@mannavod Thôi thôi, bỏ qua thứ app đó nhé, mình ghét nhất TikTok 😭
@crazysexycool1981 Mỗi người mỗi sở thích sao cứ phải kỳ thị zậy nhỡ!!!
@crazysexycool1981 Như một thói quen, khó bỏ!!!
Điều quan trọng nhất là mua một tờ vé số mỗi ngày ... biết đâu 😆☕️🍀
@hemilo Serues vé số 700k hoặc 800k tùy đài , bao Vietlott 1,4 triệu , tổng cộng 2,1 triệu
@Lê văn zyx Chà, rành dữ!!!
@Lê văn zyx Các bác vui quá, tuần mua đôi tờ thôi chứ ngày nào cũng series thì chết đói
@hemilo rành vại mới khuyên người ta mua vé số 😃
mercury
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ẩn thành viên như thế nào vậy ae, đọc bài báo nào lướt xuống cũng gặp nhân tố kia, đến nản
dqminhtt1
TÍCH CỰC
4 năm
@mercury ẩn cái nhìn nó thoáng đãng hẳn 😆
@mercury Chào bạn, để ẩn thành viên, bạn vui lòng nhấn nick người đó òi chọn “Bỏ qua” như chỗ mình khoanh đỏ. Lúc nào ko muốn bỏ qua nữa thì bạn xoá tên người đó trong danh sách đã bỏ qua là xong. Hy vọng mình đã giải đáp được điều thắc mắc của bạn. Thông tin tới bạn! 🤗
@dqminhtt1 Hình như đã có người hướng dẫn bạn òi fải ko? Chúc bạn vui vẻ & gặp nhiều may mắn trong cuộc sống với quyết định của chính mình ha 🤗
@locphamduc96 Đừng để cuộc sống làm bạn ngã quỵ, chúc bạn thành công 🤗
luca_suarez
ĐẠI BÀNG
4 năm
Điều đầu tiên khi thức dậy nên làm là mở mắt ra 😂🤣
@Lê văn zyx Bậy bậy rồi, phải xác định mình còn tồn tại hay không rồi mới làm gì thì làm!!!!
@hemilo Ừ ha không biết qua cơn bão này @hemilo còn không nữa 😁
@Lê văn zyx Bởi, mà thôi nói xui quá hà!!!
@hemilo Ha ha
Cái vụ thức dậy không căng thẳng là không đúng thực tế tí nào , cuộc sống dầy lo toan cơm áo gạo tiền, ví dụ tháng này trể lương mà tiền học của con phải đóng thì sao không căng thẳng.
optimus_97
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lê văn zyx em cũng thế bác à, khoảng thời gian đang có vấn đề ( tiền bạc, công việc, ... ) mà mình chưa có giải quyết được hoặc chưa có hướng giải quyết thì cứ mở mắt ra là đã căng thẳng rồi chứ thoải mái thế nào được
RiCare
TÍCH CỰC
4 năm
@Lê văn zyx Điều khiển được cảm xúc của bản thân cũng là một dạng siêu năng lực đó ông 😁
Ngủ ngủ và ngủ
@Đu Máy Bay chấm com Cuối tuần được nghỉ thì có thể tận dụng chút thời gian buổi sáng để ngủ nướng thêm chút, chứ ngày thường mà ngủ nhiều thì tiêu 😁
Bữa ăn sáng đầy đủ sẽ cung cấp năng lượng cho cả ngày.
@cosmos47 Mình ít khi ăn sáng vẫn thấy khỏe mỗi ngày, nhiều người có vẻ đề cao bữa sáng nhưng với mình thứ đó có cũng được, ko có cũng chả quan trọng 😁
@crazysexycool1981 Chưa đến tuổi bệnh thui
@cosmos47 😁
@cosmos47 Chưa chắc với những người đốt calo nhiều , họ ngồi không đi nữa thì đốt cũng nhiều hơn người khác .
Còn mình ngày 3 bữa có thể chơi đc 4 luôn nhưng không cần đầy đủ mà chỉ cần cân bằng các chất là nó ổn ăn uống không cân bằng hoặc bỏ bữa là thấy cơ thể nó phản ứng lại ngay , không biết mình có nhạy cảm quá không ?
Jie
ĐẠI BÀNG
4 năm
Điều quan trọng không nên đọc comment trong những topic về apple hay samsung ở tinhte, tự nhiên thấy 1 ngày tiêu cực luôn =))
@Jie Clq, quan tâm thì đọc thôi, mỗi ngày đều có những tin mới, tiêu cực hay ko là do cách nghĩ, bản chất của các info về Táo hay Sung đều ko trực tiếp khiến 1 ngày của ai đó trở nên tiêu cực 🙃
Bài viết Hay quá bạn ơi
Tối làm vài trận game,quay sang vk làm nháy năn quay ra ngủ đến 8h sáng,chạy 15p vệ sinh cá nhân lên vincom ăn sáng làm việc luôn,khoẻ kaka
@Rắm theo chiều gió Mình ít khi ăn sáng nhưng nếu ăn thì thường tự làm ở nhà chứ ko khoái ăn ngoài 😎
burgboy
CAO CẤP
4 năm
Cá nhân tôi đang tập dần lại:
- dành thời gian cho gia đình sau giờ làm việc: học cùng con, trò chuyện cùng gia đình
- ít xem tivi lại, cuối tuần có thể xem giải trí 1-2 bộ film trên Netflix hoặc Kodi

Việc đang làm hàng ngày:
- thức dậy lúc 5:15 và tập thể dục (chạy bộ 5 buổi/tuần)
- đọc sách 30-60p

Tương lai hướng đến:
- học thêm 1 ngôn ngữ mới
- học/tập một bộ môn mới như bơi sải hoặc vẽ
david jock
ĐẠI BÀNG
4 năm
nên hs buổi sáng cho tinh thần phấn khởi
@david jock Tầm 4 tới 5h sáng khoảng thời gian tốt nhất để học trong ngày!!!!
@david jock "Hs" là gì vậy? 🤓
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
phải ăn sáng
@qua2007 Có vẻ như ăn sáng là bữa ko thể thiếu đối với khá nhiều người, thậm chí nhiều info cho thấy việc bỏ bữa sáng sẽ có thể gây ra nhiều nguy cơ bất ổn cho cơ thể, nhưng ko hiểu sao mình ko quan trọng bữa sáng, có cũng được, ko có cũng chả sao 😅
nguyendrum
TÍCH CỰC
4 năm
sống phải có thể thao
@nguyendrum Đều đặn mỗi ngày thì còn gì bằng 😎
Vợ chồng mình chả phải bật báo thức bởi có 1 cái đồng hồ chạy cơm luôn luôn đến giờ là dụi dụi vào đầu và cào cào cắn cắn nhẹ nhàng rồi kêu meo meo 😆 Sau đó thì sang phòng con đánh thức bé dạy rồi cả nhà bắt đầu một bữa sáng vui vẻ 😃 Bữa sáng vui vẻ cùng cả nhà là nguồn năng lượng tích cực cho mình mỗi ngày mới 😃
@smartphone261 Nghe có vẻ thi vị quá, giản dị nhưng dễ thương, gần gũi 🤓
Phetnguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn bạn
trieuvhh
TÍCH CỰC
4 năm
Ngắm boobs mỗi sáng dậy nhé, khoa học chứng minh rồi
@trieuvhh Ngắm thứ đó rất tốt cho tinh thần của nam giới, hình như từng có bài cho thấy điều này sẽ khiến nam giới sống thọ hơn thì fải 😁
aloso88
TÍCH CỰC
4 năm
Hay bật lại báo thức, ngủ thêm 5 -> 10 phút ;(
@trancongdai A thường dậy luôn sau khi nghe thấy báo thức vì sợ ngủ quên, vụ này từng xảy ra khi A còn làm ở chỗ cũ, báo hại fải nghỉ nguyên ngày 😂
colenao00
TÍCH CỰC
4 năm
Cảm giác làm theo mấy cái trong bài thì đúng là phải dậy từ 4h sáng mới đủ thời gian làm hết đc 😔
@colenao00 Và ngày nào trước & sau khi ngủ cũng fải miệt mài như vậy, chứ ko fải bữa đực bữa cái 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019