Tiki 20201126 Masthead Hero

[Infographic] Những sai lầm khi sử dụng bao cao su
ndminhduc
5 nămBình luận: 177
[Infographic] Những sai lầm  khi sử dụng bao cao su
Bao cao su không chỉ có khả năng ngừa có thai ngoài ý muốn với tỷ lệ 98% mà còn có thể ngăn chặn nguy cơ lây bệnh tình dục, đặc biệt là HIV. Tuy nhiên thống kê cho thấy vẫn còn rất nhiều người, đặc biệt là nam giới sử dụng sai cách hoặc thậm chí là không sử dụng bao khi quan hệ. Infographic dưới đây sẽ liệt kê một số sai lầm "chết người" thường mắc phải trong quá trình sử dụng bao cao su để mọi người có một nhận thức đúng đắn hơn, đảm bảo hạnh phúc của bản thân và cả người yêu của mình nữa.

Tham khảo Visually
ôi bao cao su Oke
"đặc biệt cần thiết khi quan hệ qua hậu môn" :d
@xupbaxoi Cái này giờ phổ biến mà bạn, nam nữ hay nam nam cũng có chịch đường đó phổ biến hết.
Mình thì thích chơi trần tự nhiên thôi, đeo khó chịu.
khoaku
ĐẠI BÀNG
5 năm
@luanth Vậy bạn có chơi hậu môn ko
@khoaku vô tư đi bạn, chuyện trong phòng riêng mà, có quan trọng gì đâu 😁
@khoaku 2 bác vào PM riêng cho anh em nhờ :rolleyes:
@xupbaxoi đâu có đặc biệt đâu, chỉ có xung quá
peterpan80
TÍCH CỰC
5 năm
mình có 1 câu hỏi: bao cao su làm từ nhựa thì có còn gọi là "bao cao su"?
@peterpan80 Cái này do mấy bố VN Việt hóa tầm bậy thôi. Nó có tên riêng là condom đàng hoàng không chịu gọi.
@peterpan80 Đấy gọi là bao cao nhựa. ((=
nhkphp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@peterpan80 chắc là bao cao nhựa: D
pherocong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@peterpan80 Bao nhựa 😆
T_N_L
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bcs thì dùng nhiều cũng thành thói quen. Nhưng hôm trc có bài dùng bcs có nguy cơ ung thư nên cũng đáng quan ngại
@T_N_L Mai mốt lại có bài mần chiện í cũng bị bịnh nang y nữa cũng hem chừng.😁:D🆒:p VÌ vậy hãy uống nước lã, ăn không khí và kiêng cữ dzụ í thì mới thọ.:D Cái gì cũng toàn là bịnh từ ăn uống ngủ....nhưng họa thì có thể giáng xuống bất cứ lúc nào và không phân biệt giối tính, mạnh khỏe hay đau iếu. Ra đường mang giày quên đánh răng ....xe đụng chít. hehehehe
T_N_L
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pond1597 Đó là thông báo của tổ chức y tế thế giới kp báo lá cải bạn ah
vinamin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@T_N_L Vậy thì chơi bao nilon đi, không sợ ung.....;)
T_N_L
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vinamin Chơi trần thôi có lỡ kế hoạch thì cố nuôi vậy 😁
standbyme91
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thật tuyệt vời khi tinhte phổ cập kiến thức về BCS
Ngừa thai 98% là thế nào? Đeo bao quan hệ 50 lần sẽ có thai 1 lần àh?
@lamquockhang_se7en Bình thường Bạn quan hệ 50 lần thì cả 50 lần đều có thai được sao.
@lamquockhang_se7en theo tỷ lệ trên thì 50 lần của bác mà có khả năng dính là 2% mũ thừa 50 nhé... haha.. chúc bác may mắn...
@lamquockhang_se7en theo tỷ lệ trên thì 50 lần của bác mà có khả năng dính là 2% mũ thừa 50 nhé... haha.. chúc bác may mắn...
thp221
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lamquockhang_se7en 50 người dùngthì sẽ có 1 bác bị rách,tuột,tràn các kiểu :v
anhtai12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài viết hay quá
BCS rất tốt nếu bác nào bị xuất tinh sớm. 1 số loại đeo vào ko có cảm giác gì luôn, xxx 30p vẫn chưa sao cả. Có loại siêu mỏng thì vẫn ok. vẫn đạt đc 80-90% khoái cảm.
Sau xxx xong nên đi đổ nước vào rồi ngồi ngó 1 xíu xem có bị lủng ko, đặc biệt là thử đúng chiều trên ngón tay, tránh để nhầm, vì có thể tinh trùng dính vào bcs, gây hậu quả.
BCS có nhiều loại, nên tìm loại tốt mà mua, đừng có dễ dãi quá, xxx xong nên đi rửa ngay, vì xịn mấy thì cái đó ko tốt, đặc biệt là bạn nữ.
(Tâm sự của 1 FA hay hoạt động trên thiên địa hội ) 😁
@TakaVainglory Có phải loại Performa ko bác? Loại đó hình như giúp kéo dài thời gian thì phải 🆒
T.Tế đăng bài này chắc chủ ý để giúp ae có 1 ngày 8/3 ngon lành đây :D
@spsp Có em nào cho đặt gạch trái phải trên dưới với :D
kunpor
ĐẠI BÀNG
5 năm
@spsp Loại tốt là loại gì bác, e chỉ hay dùng mỗi durex thôi ^^
@kunpor là tốt rồi bác 😁
mrd213
CAO CẤP
5 năm
Bài viết mang tính thời sự cai khi lên trang chủ đúng 8/3, ae đưa gấu đi chơi đừng quên bve gấu và bản thân nhé 😁
Em cũng ko biết xài đúng, có chị e gái nào hướng dẫn :v
bernerasu
TÍCH CỰC
5 năm
@Tinh Tế Printing lên banh...my đó
maz9717
CAO CẤP
5 năm
trc h vẫn ko dùng bcs gì hết để ko vậy cho có cảm giác
Tinh tế đăng bài này ngay dịp 8/3 là có ý nghĩa gì 😁
tác dụng thì khỏi phải bàn, mỗi tội nó bé quá đeo vào như bóp cổ khó chịu vãi, không biết có phải loại 12 cái củ Durex nó có kích thước nhỏ hơn những hãng khác không nhỉ ?
ace tư vấn về size giúp mình, khổ quá đeo đã mệt, hoạt động như mang gông
pherocong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ReactiveX Mình đang tìm loại 20cm mãi mà ko có nên phải đi chân đất hoài =)))))
@Xuân Quý Phương Thảo cụ thể hơn đi bạn ơi, cái loại Long long ji đó 5 lần rách 3 lần chán lắm, toàn ăn chửi hic
@pherocong đâu cần full đâu không bị rò rĩ data và hỏng đầu cắm là đc
@ReactiveX Nếu súng to và dài đeo bcs size từ 25mm trở lên 😁
Còn nhỏ và ngắn thì đeo bcs từ 1tmm trở xuống :D
Thấy bác sĩ tư vấn bcs nói vậy :D
cám ơn bác mod, đã ghi nhận để sau này có gấu mà áp dụng 🆒
Đúng là Tinh tế thiệt! 8.3 đó nha :v
nhkphp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thucungcuatoi tác giả hôm nào làm cái "trên tay" cho ae xem đi 😁, mà bài này xong chắc 8/3 này có khối a đi mua nguyên lố về test :D
@nhkphp Tác giả tuổi gì mà đòi test chứ? Quan trọng là hàng họ của bạn ấy như nào đã thì mới có cơ hội lên pây đọ dáng được với bao nhiêu anh tài trên này.
bài ra đúng ngày 8/3 ---> rất cần thiết
nghimaikora
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác có kinh nghiệm cho hỏi: Size trung bình của người Việt? Ở VN có bán mấy size? Size 49 cảm giác như bị bóp cổ.
tamuct
TÍCH CỰC
5 năm
@nghimaikora size 52 nhá bác
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019