[Infographic] Những tính năng nổi bật trên Galaxy Note10 | Note10+

MinhTriND
7/8/2019 20:5Phản hồi: 148
[Infographic] Những tính năng nổi bật trên Galaxy Note10 | Note10+
Bên dưới đây sẽ là những thông tin nổi bật nhất về 2 chiếc Galaxy Note vừa được Samsung trình làng. Mời anh em theo dõi.

148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc do mình khác người. Coi ảnh thấy có nét gợi nhớ Loop Surface, hao hao XZ Premium. Đúng như mấy ông muốn giữ nguyên thiết kế vuông vắn nhưng gọt viền màn hình phía trước đi vậy. Chắc tại bớt bo cong của dòng S, góc vuông nhiều hơn nên...
Trên dưới phẳng, hai bên cong từ trước ra sau, góc vuông hơn, lại làm bóng lộn nữa. Hi hi. Đẹp!
Tính năng máy quét 3D mô tả giống 3D creator, nhưng mà xài cảm biến ToF đời sau nên chắc sẽ quét ngon hơn.
Cảm biến mống mắt đã bị bỏ vì ko có chỗ và ko thành trend. Cảm biến nhịp tim cũng ko thấy nhắc đến. Và rất tiếc, jack 3.5mm đã thực sự ra đi.
Quả đục lỗ giống cyclops ghê. Độc đáo phết.
Bản non-plus dùng màn hình OLED pentile FHD+, 6.3 inch 401ppi, ko bik có rỗ ko? Đây chắc là cải lùi rồi.
Rev
CAO CẤP
5 năm
@Gabriel le đúng là nhìn quen sẽ k rỗ, nhưng chỉnh lên qhd+ rồi thì thấy rõ nét hơn hẳn, khác liền bạn ak. Mình xài note 8, màn hình 6.3" 😁
@AmbitiousMan haha về độ phân giải này thì pin và frame rate game sẽ cao hơn vì nó là native fhd+
@alakay123 Không bỏ jack 3.5 thì vẫn dùng tai nghe wireless được mà bạn, bỏ đi thì hạn chế tùy chọn tai nghe, dù sao tai nghe có dây vẫn nhiều mẫu hơn tai nghe wireless
@AmbitiousMan cái video cà khịa Apple bỏ jack 3.5mm đâu rồi ấy nhỉ 😆
Nhiều cái hay ho quá, nhưng thực tế ra sao chưa biết, có điều biết chắc là lại có đề tài cho hai bên vô chém nhau 😁
Đội fan Táo vs fan Sung không đội trời chung :rolleyes:
@Tèo bánh bèo Có đám seeder samsung sân si quá muốn mình là người am hiểu về công nghệ doanh nhân bla bla còn dè bỉu iphone user là thiếu hiểu biết bị hút máu gì đó
rosegarden
TÍCH CỰC
5 năm
@Tèo bánh bèo Đội fan Táo đi chê khắp box android đâu chỉ riêng ss?
Có nên đổi Xs lấy Note 10 không nhỉ?
@cuongtao2016 Đã xài và cái nào cũng có ưu điểm
@minhtrinh08 Nói thế thì chỉ bạn mới quyết định được nên dùng cái nào, nếu tiền vừa đủ cứ XS mà chơi. Còn dư giả ko phải nghĩ mỗi năm đổi note 1 lần
mkchen
TÍCH CỰC
5 năm
@minhtrinh08 Mua thêm hơn chứ bạn, mình dùng cả 2 thấy mỗi máy lại có những ưu điểm riêng.
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@zz jj zz jj haha, hay quá bác, vậy mới hay chứ gặp thành phần cuồng mệt lắm
lu end
TÍCH CỰC
5 năm
Ngoài cái sạc nhanh 45W ra thì có gì nổi bật hơn nữa k 😆))))
hnt.n007
TÍCH CỰC
5 năm
@lu end Đọc bài khác đi
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
@lu end Cây bút Spen thưa bạn. Điểm khác biệt của dòng Note là ở đó.
lu end
TÍCH CỰC
5 năm
@quangtaiqn dạ cây bút nó mặc định theo máy rồi mà nói chi.
Ơ thế là bỏ jack 3.5 thật à ?
Chắc ai đó sẽ chạy theo, chắc anh ý cũng chạy theo...^^
mkchen
TÍCH CỰC
5 năm
@dualshoсk Mình lâu rồi ko dùng tai nghe có dây nên thấy ko có jack 3.5 thấy cũng ko sao.
vanduc
TÍCH CỰC
5 năm
@dualshoсk Và có 1 điều nữa là note 10 đã dùng khung thép giống ip cách đây 2 năm trước. .
@dualshoсk Vấn đề nó đâu có liên quan đâu bác. thiết kế nó chả có chuẩn mực nào cả, nên không phù hợp hoặc không còn chỗ nhét thì bỏ thôi
kub4undre
TÍCH CỰC
5 năm
DeX chưa rõ có khả thi lắm ko nhỉ ?
Cái này phải trải nghiệm mới rõ
Hóng trên tay sớm từ tinh tế
@kub4undre Xài Dex dạng chữa cháy thôi bác. Hồi e đi chiếu quên mang lap dùng đt cắm chạy. Nhưng chỉ là chữa cháy chứ xài thì không thể
princez
CAO CẤP
5 năm
@tranlinh995 cắm vào rồi dùng tay game chơi game trên đó có ngon hơn không bác
😁 Hóng so găng P30 PRO
@narutoxboy Bọn này copy qua lại à?
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@narutoxboy mặt sau nhìn ko khác gì, mặt trước thì cố chế biến tý cho có bản sắc, mình cũng mê thiết kế này mà còn ái ngại Huawei nhưng giờ Sam làm như vậy thì ko có lý do để ko lên, nhưng mà Sam làm cái cam thứ 3 siêu zoom như P30 Pro này thì vô địch luôn rồi. (vẫn biết là cam này do Leica nên Sam hơi khó thực hiện được)
eaglet_no1
TÍCH CỰC
5 năm
Quá đẹp. Giá cao quá.
cesc84
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp nhỉ, đúng là thiết kế đã bão hòa, cứ vuông rồi lại bo,bo rồi lại vuông hehe
hungsisvn
TÍCH CỰC
5 năm
dòng có bút note vẫn đỉnh nhất,
Samsung đang gặp phải vấn đề gì vậy? Nâng cấp mờ nhạt quá. Độ phân giải của màn hình thậm chí còn không đạt được mức 2K
Rev
CAO CẤP
5 năm
@dangphucchung để người ta mua bản plus chứ gì nữa bạn :p
princez
CAO CẤP
5 năm
@dangphucchung 2K để làm gì trong khi đáp ứng nhu cầu của 99% dân số chỉ cần FHD đã quá đủ? hồi trước SS làm mấy con màn 2K để còn lắp lên kính GearVR, nhưng trải nghiệm đó quá chán nên thà rằng mua con kính VR có sẵn màn hình trên đó và cắm dây vào cho điện thoại bên ngoài xử lý còn hơn.
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@dangphucchung cũng tiếc vì ko có 2K nhưng nhìn lại pin thấp nên cũng ko sao, chứ pin này gánh 2K cũng đuối quá
Máy đẹp
Tự nhiên đều hoàn hảo trừ cái KHÔNG CÓ JACK 3.5
@tranlinh995 Không có mới hay.
lu end
TÍCH CỰC
5 năm
@tranlinh995 e dùng con se535 dc gần 3năm. thay dây 1 lần. lần thứ 2 thay dây gỡ ra nó đứt kéo nguyên cái dây mạch trong tai luôn. giờ đang định mua se425. chán ghê. à nếu bác có hư cái tai bên phải thì bán e cái tai bên trái nhé ^^
@lu end Đi sữa đi bác. E cũng bị 1 lần y chang ra xuân vũ sữa r mua sợi dây 6N về nghe bao phê
lu end
TÍCH CỰC
5 năm
@tranlinh995 vậy để e mang đi sửa. e cứ nghĩ là vứt đi thôi. thanks bác
Note 10 nhỏ nhìn gọn, đẹp
KunZyKunn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mrnhi0612 Bực cái không có cảm biến ToF thì tính ra cũng ko có gì nổi bật bạn ạ,chứ nhìn vẫn thích em bản thường hơn
dslkhodau
TÍCH CỰC
5 năm
Có xài vân tay trên màn hình không vậy ace?
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dslkhodau Siêu âm nha bạn
Hóng giá trừ quà 😁
congchi1979
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái link to window xem demo trang mạng ngon vãi ra.
Mong sao nó đưa sang Note 9
Thạch 42
TÍCH CỰC
5 năm
Mới dùng s10+ được tháng mà nhìn note 10 ham quá
@Thạch 42 Thông số con Note 10 này toàn khủng long không à, thèm vl.
cong.jimmy95
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thật sự thì mình thấy chưa có tính năng gì nổi bật cả.
@cong.jimmy95 trừ khi có AI thông minh cỡ Javis trong Iron Man thì Smartphone mới đột phá dc vì đã tiệm cận bão hòa 4.0 rồi. chờ thời đại 5.0 thiết bị đeo thông minh như Tròng mắt thông minh , nguyên con mắt thông minh , chip gắn não ... thì mới gọi là đột phá dc. khi đó mọi người không cầm smartphone nữa vì tích hợp vào cơ thể luôn. Thấy tui mơ xa hem.
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
@cong.jimmy95 Mình thấy cây bút hay mà. Bút có thêm cảm biến chuyển động nên giờ Samsung mở SDK cho developer thì ứng dụng nó giống tay cầm Nitendo Switch.
cong.jimmy95
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Gabriel le e thích kiểu mơ đó của bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019