Infographic: Phú Quốc xếp hạng 14 trong top 25 hòn đảo du lịch nên đến năm 2022

Nam Air
28/8/2022 3:36Phản hồi: 67
Infographic: Phú Quốc xếp hạng 14 trong top 25 hòn đảo du lịch nên đến năm 2022
Trong khảo sát toàn cầu của tạp chí du lịch Travel + Leisure năm nay, Phú Quốc của Việt Nam được các độc giả yêu du lịch xếp hạng 14 trong top 25 hòn đảo du lịch nên đến trong năm 2022. Phú Quốc được nhiều người bình chọn vì có bãi biển đẹp, bờ cát trắng, có nhiều thắng cảnh kết hợp giữa rừng, sông, suối, đồng thời có nhiều thức ăn tươi ngon hấp dẫn.

Những tiêu chí được họ đưa ra để độc giả bình chọn gồm có:
  • Cảnh đẹp và hoạt động vui chơi
  • Biển và cảnh sắc thiên nhiên
  • Thức ăn
  • Sự thân thiện hiếu khách
  • Các tiêu chí khác

Mời anh em xem lại : Review lái xe từ Saigon đi Phú Quốc của mình mới cách đây 2 tháng

Theo Visualcap
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhớ
Quá đẹp
F5NhaTrang
TÍCH CỰC
2 năm
PQ còn ngổn ngang lắm. Nhưng mih thik nhất đi Rừng PQ.
F5NhaTrang
TÍCH CỰC
2 năm
@Ghostsadow10 Rồi mới nói ông ơi. Mih ra đó rất nhiều lần vì có thằng cháu họ làm cho Vinpearl PQ. Đi qua Vin khoảng 2 3km là đường vào rừng, đường đất nhưng xe máy đi vô tư... Cảm giác vô cùng tuyệt hảo vì môi trường ko khí cây cỏ y như mih quay lại thời cổ tích. Bạn cần hoặc chưa biết cứ inbox tôi chỉ dẫn đi.
F5NhaTrang
TÍCH CỰC
2 năm
@toilachi9 Du lịch thì chấp nhận nhưng lũ cò đất và tụi thổi giá bđs nó bằm nát PQ quá đà bác ơi.
Ghostsadow10
ĐẠI BÀNG
2 năm
@F5NhaTrang haa cảm ơn ý tốt của bạn, mình dân phú quốc mà, lúc trước có mấy lần đi hái nấm linh chi, vậy mới thật sự là đi rừng , cái bạn đi chỉ là bìa rừng thôi.
F5NhaTrang
TÍCH CỰC
2 năm
@Ghostsadow10 Mới bìa mà đã phê như vậy rồi. Mih nhớ hướng đó đi thẳng là tới chỗ thác hay suối gì đó... Cảm giác giữu trưa đi dưới đường rừng cây cao che kín mặt trời hương rừng mát rượi còn thấy khỉ nhảy nhót.... Cũng hơi sợ khi đi 1 mih nhưng PQ an toàn nên cũng ko quá lo xa. Nếu có ra đó nữa mih sẽ đi lại.
irtel_neyugn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vô hóng các thánh bảo PQ sẽ vượt Singapore ạ.
irtel_neyugn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Pisces.Mist Kênh Kra ko bao giờ được đào mà có đào thì PQ cũng k hưởng được gì nhé. Có những căn nhà mặt tiền nhưng mình luôn đi hố. PQ giống vậy
@Ghostsadow10 phú quốc càng ngày càng nát bác nhỉ,hic
Ghostsadow10
ĐẠI BÀNG
2 năm
@toilachi9 Phú quốc giờ là thiên đường phân lô...
Phú Quốc hôm bữa mình đi 1 lần có chơi tàu lượn siêu tốc mà mệt luôn à. Ngoài ra chơi cầu tuột 33 mét và cầu tuột phao đôi cũng sợ lắm
@lehuuthe1202 Mình thì hông dám đi tàu lượn, nên chỉ đứng ngoài quay clip thôi. Bữa đó ít khách
@hoangminh2018 Hôm bữa mình ngồi trên chiếc tàu lượn này nè bạn 😆, mệt lắm luôn
@hoangminh2018 Cái đu quay cũng đã quá, bác biết nó cao nhiêu mét không?
valve
TÍCH CỰC
2 năm
Bake island..
@Louis Tran 2019 mình mà càng suy yếu thì nó lại càng mừng bác nhỉ,hic
valve
TÍCH CỰC
2 năm
@cuongnm11 lại mấy thằng bake đòi làm tổ dân Nam...
cuongnm11
TÍCH CỰC
2 năm
@valve lại thằng trẻ trâu núp lùm cắn bậy
valve
TÍCH CỰC
2 năm
@cuongnm11 Bake con hoang của ba tàu mà chống ba tàu? Hỗn ghê
Anh em miền nam đi Phú Quốc có thể lái xe đi, khá dễ:
https://tinhte.vn/thread/review-lai-xe-tu-sai-gon-di-phu-quoc-thoai-mai-de-di.3530526/
Chưa đi
Phú Quốc thì đẹp khỏi bàn rồi, bên Cam có Koh Rong Samloem cũng rất đẹp.
@tamnguyen072 Đẹp quá bác.
Chê, 2 lần ở khu Dương Đông nhận xét như này: thị trấn bẩn, ít hoạt động du lịch, rất đắt đỏ, biến rất xấu và quy hoạch kiểu mạnh ai nấy làm, mang tiếng đảo nhưng đồ hải sản bé và không ngon và đắt nữa.
lamtn06424
ĐẠI BÀNG
2 năm
@namnguyen1011 mai mình đi PQ nè. 5 6 năm mới quay trở lại.
@namnguyen1011 mình gnhe người địa phương nói PQ ko có nhiều hải sản lắm, nhiều loại chuyển từ nơi khác về nên giá cao lắm, chưa kể PQ đang bị ảo giá ấy, cái quỷ gì cũng mắc vô lý
Đảo Tinhte là No.1
Dao tinh te.jpg
@locthuyforever♋ Hoang sơ quá bác, kaka
PQ nào chứ không phải PQ bây giờ
Với cách làm du lịch tại PQ thì 10 năm nữa cũng nát bét. & 1 đi ko trở lại.
Infographic đẹp và thông tin chi tiết quá bác 👍
Trúc Kiếm
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trước có bạn trên tinh tế review Bali Indonesia còn thua cả Phú Quốc, vậy mà xếp thứ 3 chắc bên họ quảng bá tốt.
zackichun
TÍCH CỰC
2 năm
Mới đi phú quốc về,ăn quán j ở làng chài hàm ninh mà mắc quá,ko rẻ như trên mạng
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đảo ở xứ sở thiên đường thì auto hạng 1, mấy đảo nước khác tuổi tí.
chưa được đến bao giờ, mà sao nghe nhiều bình luận bảo nhiều rác lắm? thu phí của mỗi khách du lịch 100 000 vnđ, thuế môi trường của dân trên đó 500 000 đồng/ tháng xem nào? rồi thuê 1 đội ngũ đông đảo nhân viên chuyên dọn rác. vấn đề đơn giản vậy mà không làm được. chỉ chăm chăm phân lô , bán nền thôi à?
pvming
TÍCH CỰC
2 năm
PQ đc mấy khu du lịch đẹp, còn cơ sở hạ tầng của khu trung tâm nát lắm, ko ra cái thể thống cống rảnh gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019