Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[INFOGRAPHIC] Thị trường smartphone Châu Á trong tương lai

tungnt1108
4/1/2013 6:47Phản hồi: 391
[INFOGRAPHIC] Thị trường smartphone Châu Á trong tương lai
smartphone-wars-in-asia-data-special_background_content_final_avatar.jpg
Khảo sát mới đây thực hiện bởi AIP Singapore cho biết có đến 63% người dùng Châu Á dự định sẽ mua điện thoại mới và thị phần smartphone ở châu lục này vẫn tiếp tục là cuộc cạnh tranh giữa iPhone và Samsung. Tại Việt Nam, có đến 44% người dùng được hỏi cho biết họ dự định sẽ mua iPhone, trong khi Samsung chỉ chiếm 26%. Và hiện có khoảng 1/5 người sở hữu iPhone 5 (Châu Á) tỏ vẻ không hài lòng với thiết bị này. Hãy cùng tìm hiểu thêm những thống kê của thị trường smartphone Châu Á trong tương lai.​
[prebreak][/prebreak]​
smartphone-wars-in-asia-data-special_background_content_final_.jpg

Nguồn: Visual
391 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có tiền Ko mua iph0ne củng phí đời

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
sushi_bar
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngaythu6-lamuor Mua iPhone xong lai co nhieu nguoi thay cung phi tien.
@ngaythu6-lamuor Về nhà ăn cơm chỉ ăn một bát thôi nhé.
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
@ngaythu6-lamuor Mua iphone cũng tốt thôi. Nhưng đừng thần thánh nó quá như thế! Cuộc sống còn nhiều cái để bạn trải nghiệm lắm. Đừng trở thành nô lệ của công nghệ! Mở to mắt và nhìn ra thế giới!
@ngaythu6-lamuor Có tiền mua ip phí tiền...:mad:

Sent from my IPHONE using Tapatalk
Thế mà có 44% muốn mua Ip, dân nhà nghèo cứ thấy Ip là thích rồi.
Ps: mình cũng thích Iphone :p
@maixong777 Thế mà có 44% muốn mua Ip, dân nhà nghèo cứ thấy Ip là thích rồi.
Ps: mình cũng thích Iphone :p
sukerhuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maixong777 Ngheo ma cung ung lam chanh. Mua Touch Kem di

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
rebelmania
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maixong777 Hen chi van ngheo...
Tiền ở đâu ra mà mua là một câu hỏi tu từ hay được nhắc đến nhất hix
tui cũng tính mua, nhưng mà mua htc chứ ko phải ip hay ss 🆒
trihieu2305
ĐẠI BÀNG
11 năm
@heokhocnhe hihi có cùng ý kiến ùi đó bồ 😁
44% sẽ mua iphone ???

Công nhận người Việt Nam mình chịu chơi thiệt 😁
@phuocthanh234566 Mún mua chứ đâu phải nhất địh sẽ mua đâu pạn. Nk thì aj mà nk k đc. Hỏi tôj thì tôi.kũg pảo là mún mua, nhưg thật chấc là k có tiền để mua. Nk mún mua mà k mua rồi aj làm j đc nhau. Hajz mà ng VN mìh chịu chơy thjệt, k có tiền kũg chạy nợ để mua

Sent from my LG-E612 using Tinhte.vn
@phuocthanh234566 ... iPhone 2, 3G, hay 3Gs cũng là iPhone mà bạn 😃 ...
Trich "... Tại Việt Nam, có đến 44% người dùng dự định sẽ mua iPhone, trong khi Samsung chỉ chiếm 26%. Và có khoảng 1/5 người sở hữu iPhone 5 (Châu Á) tỏ vẻ không hài lòng với thiết bị này."
Có vấn đề gì ko đây... tớ chưa có ý kiến gì với AIP Singapore nhé nên ko chắc lém
Iphone là cái quái gì...mấy năm trước khi nó làm cuộc cách mạng smartphone thì là đỉnh...chứ nay kiểu dáng đó chưa chắc đã nhất còn phần cứng thì thua chắc...cùng với giá trên trời...vậy mà người người đổ xô mua Ip...thật không hiểu nổi...
@nonamekiller vậy sao bạn 0 nghĩ là tại sao cầm Iphone lại oai? nó có gì đặc biệt mà trong mắt bạn nó lại làm cho người sử dụng nó "oai" vậy? phải chăng nó đẹp, sang trọng hơn nhưng chiếc đt khác? nếu vậy thì nó cũng đáng để bỏ tiền ra mua lắm chứ. Tại sao người ta lại bỏ ra 300$ để mua True Religion Jeans để mặc thay vì Guess Jeans chỉ có giá rẻ hơn 1/2, chẳng phải chỉ vì nó thời trang, sành điệu hơn sao? trong khi công dụng của những chiếc quần này cũng là chỉ để che thân mà thôi🆒
Imdie
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangvu514449 Trải nghiệm thật sự bạn ạ. Mà cái logo cũng quan trọng đấy chứ. Nếu bạn được chọn giữa galaxy s3 màn 4.8 in, độ phân giải 720 x 1280 và cái Oppo Finder 5, 5 in, điện thoại Full HD mỏng nhất thế giới, bạn chon cái nào?;)
@Imdie Thằng nào tốt thì chọn
Wan trọng là thời lượng pin nữa

gửi từ cái thớt nhà
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhcuong Rõ ràng đây là trẻ trâu, nói câu nghe ức chế thật "người nhiều tiền ko ngu hơn người ít tiền nói chung", mày sinh ra đã là con nhà giàu đầy đủ vật chất mà sao não mày ko phát triển nhỉ ?????

Ví dụ cho mày thấy nhé 2 đứa bạn từ thời còn đi học thằng A có IQ cao hơn thằng B nhưng nhà thằng A nghèo còn thằng B thì tuy ngu nhưng nhà quyền thế, vậy là lúc đi làm thằng B làm sếp thằng A làm nhân viên => thằng A ko giàu bằng thằng B thì chẳng lẻ thằng A ngu hơn thằng B à

P/s: cái ip5 thần thánh gì ấy bên Mẽo nhà mạng người ta toàn xếp đứng sau S3 kìa trẻ trâu
3d8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình không dùng iphone bởi vì...
Những em học sinh cấp 2,3 xài hà rầm.
Chú bảo vệ trong cty cũng xài.
Nó đã trở thành điện thoại phổ thông từ lúc nào không biết... Mặc dù 1 chiếc đt IP4 trở lên trên dưới 10triệu nên quyết định chuyển sang đt hãng khác. 1 em samsung Note II
@luczech Mình nghĩ note 2 hiện giờ là vô đối.cấu hình cực khủng.màn hình để xem ếch thì thôi rồi.chức năng thì ko hãng nào có
@Lò Gạch No1 và ếch là cái mà koi note2 rất sướng..JAV HD vâng =]]
vuong193
ĐẠI BÀNG
11 năm
@3d8x Mình cũng không mua Iphone nhưng không vì những lý do trên mà vì nó chẳng làm được việc gì ngoài chơi game. Số tiền bỏ ra không xứng với giá trị nó mang lại. Phải nói là tính năng kém xa android bây giờ.
@3d8x Bạn không xài cái gì đó vì 1 ai đó xài gióng bạn ah?
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
Ko mua iphone vì màn hình bé quá

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
@2nd tớ có cung quan điểm , đang dùng note
ip bjh còn thấy nham nhảm, nhiều hơn cả q mobile 😁
@Lg Optimus One lại sang đây dìm hangc nữa cơ à :D
@loyal96 haha :D
d7293
CAO CẤP
11 năm
@Lg Optimus One Dùng iPhone xịn mà ng ta hỏi hàng thật hay giả thì ngượng lắm nhỉ. :p
Cái khảo sát này sao cứ điêu điêu thế nhỉ🤔 Ở TQ thị phần nó khác hẳn mà
Quý 2/2012:

Quý 3/2012

(2 nguồn tài liệu này khác nhau nhưng đều chỉ ra Apple thua xa SS ở TQ)

Thứ 2 là bài dịch này có chỗ sai (số liệu và sai dịch)
Trong cái khảo sát cuối cùng có 44% bảo là smartphone hãng khác "Catching up to Apple" - Đuổi kịp Apple (chứ không phải là bị bỏ xa) và 17% bảo là "way behind Apple" (cái này mới là bị bỏ xa, và 17 chứ không phải 15%)
Mong chủ thớt sửa lại nhanh 😃
@hung2900 Sai sót lớn quá 😔. Cảm ơn bạn nhiều!
@tungnt1108 Cooipad nghe la qua ? Anh giai thich dum ?
@hung2900 Thằng MOD nó là fan cuồn của ios mà bạn thông cảm đi;)
plato86
TÍCH CỰC
11 năm
@hung2900 Nếu như bác nói thì hai quốc gia đông dân nhất thế giới là India va China( chiếm 1/3 dân số thế giới) thì Samsung đang dần vượt mặt Apple.
nếu mua em sẽ mua một con experia 😁
@williamqtnd chuẩn man...
Tốn kém, tốn kém lắm...Tăng xin, giảm mua, tích cực cầm nhầm...
vãi 44% muốn mua ip mà hết 1/5 là tỏ ve ko hài lòng why?!
cho em biết lý do

gửi từ cái dép lào của tui
@kingdra3 Trong chán ngoài thèm, chưa có thì ham vì dùng nó sang, dùng rồi mới thấy mua Sam (samsung) cho rồi 😆

Sent from my LG-SU660 using Tinhte.vn
@kingdra3 nó gọi là trong chán ngoài thèm
VN mình vẫn rất nhiều người sính đồ hiệu và IP là 1 trong những "trang sức" đồ hiệu đó nên 44% là không gì lạ
và có 1 số người sở hữu IP5 rồi họ thấy IP5 không xứng đáng với số tiền bỏ ra để nâng cấp từ 4 hoặc 4s lên 5
Mình thuộc 1 trong số 1/5 đấy :|
@kingdra3 dùng xong thấy người khác dùng s3, note2... nên thấy ko hài lòng chứ có gì đâu.
@kingdra3 Thống kê tào lao đó bạn hiền...hơi đâu mà suy nghĩ, thằng thống kê này là iphang mà.
Mình đang dùng IP, mình cảm thấy hài lòng với nó, tuy nhiên nếu bây giwof bảo mình chuyển sang dùng loại khác thì mình sẽ chọn SONY.
@tcl1972
@tcl1972 rất hợp ý m...
Không thấy số liệu bên mấy nước hồi giáo nhỉ ?
@galaxy572 thời gian tiền bạc dồn vào việc wánh bom
ko rãnh mua dt

gửi từ cái dép lào của tui
@galaxy572 bên đó họ dùng đt hãng khác bạn ơi,hãng đó hiếm có đất nước nào xài lắm,nếu mình nhớ ko lầm thì hãng đt đó tên BOMPHONE😁
Nguyên tắc mỗi năm thay 1 cái điện thoại của em bị thay đổi vào vào năm nay rồi. Thấy hàng anh Sam khủng quá nên mới kiếm thêm 1 em
Iphone thi mình kết nhất cái thiết kế của nó nhung mà màn hình hơi bé nên cũng ko muốn mua ... xài sony thôi !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019