[INFOGRAPHIC] Thiết bị điện tử trong tương lai sẽ như thế nào?

Didu
6/5/2012 6:44Phản hồi: 148
[INFOGRAPHIC] Thiết bị điện tử trong tương lai sẽ như thế nào?
2012 là năm của chip bốn nhân, màn hình độ nét cao hay sự đi lên của công nghệ giao tiếp tầm ngắn NFC nhưng trong một vài năm tới, liệu bạn có tưởng tượng được thiết bị trong tương lai từ các nhà sản xuất smartphone hay tablet. Infographic bên dưới sẽ liệt kê những công nghệ, giao tiếp, cấu trúc được đự doán sẽ hiện diện trên các thiết bị di động trong một vài năm tới. Đó có thể là công nghệ theo dõi chuyển động mắt người như trên Galaxy S III, công nghệ nhận diện cử động như Microsoft Kinect, các BXL sẽ mạnh mẽ hơn, HTML5 dần thay thế flash và sẽ xuất hiện trên hầu hết các trình duyệt web di động...​
Nguồn: Giga OM
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình nghĩ trong tương lai các martphone sẽ đi theo màn hình uốn dẻo và siêu mỏng!:p:rolleyes:
@joinylangtu
Thì future
ginkybo
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bác
Xem mấy film khoa học viễn tưởng nhiều, lúc nào cũng bị choáng ngợp bởi các thiết bị viễn thông, biết bao giờ mình đc chứng kiến tận mắt công nghệ hiện đại như vậy....
hothutrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
công nghệ trong 10 năm gần đây chạy nhanh như tên lửa, năm 2004 điện thoại còn nắp gập màn hình 1,8 inch , camera VGA mà giờ thì màn hình đã xấp xỉ 5 inch, cảm ứng, chụp ảnh không thua gì máy PnS. Không biết 10 năm nữa còn phát triển đến đâu.
@hothutrung

Theo như câu hỏi 10 năm sau của bác thì:

điện thoại sẽ: màn hình tùy biến kích thước (giống ý tưởng ipad ghép màn hình đó:
, công ghệ cảm ứng màn hình không chạm, cảm ứng mắt... , camera sẽ sử dụng chíp của DSRL, tích hợp thêm chức năng của Project Glass ( kính Google), công nghê, bluetooth chắc dùng để mở khóa nhà, khởi động xe hơi ... (áp dụng thực tiễn) ...

lúc đó con người sẽ lười hơn, công nghệ càng kinh khủng hơn .... ^^
quangphuc91
ĐẠI BÀNG
12 năm
như ironman là tuyệt lắm rồi 😆
@quangphuc91 Mình khoái cái điện thoại của Tony. Nhất là trong avengers. Hic trong suốt luôn, chả biết pin để đâu
@Minh130695 hxhx mình đang chờ có trên mạng để dow, xem mấy bản CAM chịu ko nổi, chỗ mình hẻo lánh có tiền cũng ko có chỗ nào chiếu mà xem 😔
kiếm cái ảnh chiếc đt đó ném lên đây cho ae chiêm ngưỡng đi bạn
@nhq1485 Khó lắm bác ơi, Nói chung nó tuyệt lắm. Kết nối với cái bộ suit của Stark nữa. Chả nhấn tít tít vài cái là mở cả bộ ra. Bộ Mark 7 mới tuyệt nhất, Stark dùng vòng đeo tay thay cho nguồn năng lượng ở ngực mình và bọ Mark 7 tự tìm Stark và khi thấy a ta rồin ó sẽ tự ráp vào Tony. Mà lúc ráp thì Tony đang... rơi tự do do Loki ném. Kinh thật!
tướng lai còn phát triển nữa, mình ở thời đại này cũng sướng nhỉ
một bài viết hay, thanks bác chủ.😃
hieutu007
TÍCH CỰC
12 năm
cỡ 10 năm nữa chăng ? Ngày đó chắc ko xa...
phu_sy08
TÍCH CỰC
12 năm
@hieutu007 em nghĩ tối đa là khoảng 7 năm nữa thôi, công nghệ bây giờ phát triển đến chóng mặt, mọi thứ sẽ không còn lâu nữa đâu
Nói gì thì nói iOS, Android hiện đang là cánh chim đầu đàn trong việc ÁP DỤNG chạy đua mọi thứ. Nếu như iOS từng khởi động màn hình cảm ứng, màn hình siêu nét, thì Android là đa nhiệm thế hệ mới, là chip lõi kép, là màn hình to, là NFC, là các cảm biến mới, tương lai có thể là màn hình cong, trong suốt...
WP có cái giao diện lạ không hãng nào thèm học theo 😁 Hy vọng sau này Winphone tích hợp cái Kinect tuyệt vời vào WP cho độc. Chứ hiện giờ cầm con WP chả thấy cái gì đột phá cả.
roài đến lúc ko cần thiết bị, chỉ có cái gì đó bé bằng con kiến gắn vào chân răng, hắng giọng là bật danh bạ, ho là quay số rồi cứ thế mà nói chuyện như đang ở đối diện nhau vậy @@
doki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad ko biết lúc bị viêm họng thì nó gọi điện cho ai nhỉ?😁
mmcymmc
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko bết 100 năm sau , ngàn nă, sau , triệu năm sau....khoa học công nghệ sẽ như thế nào nhỉ ?, lúc đó những thứ viễn tưỡng với công nghệ bây giờ trở thành lạc hậu với tương lai , ở những thơì điểm đó con người sống với công nghệ khoa hoc có thể nói là không tưởng với thời đại bây giờ . Lòi người thật là vĩ đại
@mmcymmc Cuối năm nay là ngày tận thế trái đất òi, có đâu mà ngàn với triệu năm sau! 😁
mmcymmc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@autotechno minh ko tin vao năm 2012 đâu , sau này chắc sẽ có mà chưa biết khi nào , không gì là maĩ mãi cả , trai đất có thể bị huỷ diệt nhưng đến luc đó có lẽ loài người đã ei chuyển đến hành tinh khác sinh sống rồi . Viễn tưỡng quá
@mmcymmc Hãy nói chuyện khi mình còn chuyện để nói.đừng cuồng điên mơ 100 năm sau
@mmcymmc Có thể là không có ji nữa. ^^
ôi, vài năm nữa là tận hưởng 1 thế giới cảm ứng, NFC..... loài người giỏi thật
kaka_nt09
ĐẠI BÀNG
12 năm
lúc đó vẫn dùng n70 thôi, hehe
E mong 10 năm nưa iphone dùg cả tháng mởi phải sạc 1 lần
@doanhatinh91 Công nghệ pin (chính xác hơn là nhiên liệu, vật liệu) phát triển rất chậm và 10 năm nữa thì tôi nghĩ nó cũng chỉ thay đổi không đáng kế. Vấn đề quan trọng ở đây là là tìm ra nguồn nhiên liệu mới, vật liệu mới thì mới cải thiện đc tình trạng năng lượng cung cấp cho thiết bị điện tử hiện nay.
@doanhatinh91 hy vọng của bác mong là có sớm cho anh em đi phượt xa thỏa sức kết nối

vote cho bác 1 phiếu mà ai cũng đang thèm hướng tới
@doanhatinh91 sợ lúc đó IPhone lại thành hàng sưu tầm như mấy con Siemens Xelibri
bây giờ bác ah
hjvalen
ĐẠI BÀNG
12 năm
như vậy phải nói là PC ko phải ko còn, mà 1 dạng phát triển mới của PC, có thể là các màng hình cảm ứng lớn như các phim Bom tấn 😆
thích nhỉ, hy vọng trong tương lai mình được sử dụng chúng
mong tương lai apple cải thiện cái đa nhiệm của iphone, nó chưa thực sự tốt...riêng khoản đa nhiệm thì mình thích android hơn 😃
apple thêm luôn cái mở khóa băng khuôn mặt nữa, nhưng đừng có ngu như android là đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019