[Infographic] Thống kê thời gian người dùng hoạt động tích cực trên mạng xã hội

BaroTo
30/1/2015 14:14Phản hồi: 26
[Infographic] Thống kê thời gian người dùng hoạt động tích cực trên mạng xã hội
Mạng xã hội đã và đang phát triển trở thành một trong những dịch vụ trực tuyến có số người dùng cao và thường xuyên nhất kể từ khi được sáng lập ra. Việc tận dụng được số lượng khách hàng trên mạng xã hội sẽ là một lợi thế không hề nhỏ cho các nhà kinh doanh.

Facebook, Twitter hoặc Google+ là những cái tên tiêu biểu cho sự phát triển của mạng xã hội. Tuy nhiên, để thu hút được sự chú ý của người dùng mạng xã hội, các nhà kinh doanh không chỉ phải biết đăng các sản phẩm thu hút mà còn phải lựa chọn thời điểm phù hợp để đăng chúng lên các trang mạng khác nhau.

Infographic sau đây cho bạn thấy lúc nào là thời điểm thích hợp để tiếp cận khách hàng, bên cạnh đó thể hiện được đặc điểm người dùng của các trang mạng xã hội nổi nhất hiện nay.

*Thống kê dưới đây mang tính tham khảo. Dữ liệu phụ thuộc vào vị trí địa lý, đối tượng khách hàng và loại hình dịch vụ của tác giả. Để có kết quả chính xác nhất về dữ liệu người dùng đối với mô hình kinh doanh của mình, các bạn có thể tham khảo vài công cụ sau:
  1. Timing+ sẽ phân tích dữ liệu trên kênh truyền thông Google+ của bạn và để xuất thời gian tốt nhất cho nội dung bạn chia sẽ.
  2. Insights là công cụ của chính Facebook cung cấp, nó sẽ cho bạn biết tất tần tật về hành vi khách hàng của bạn.
  3. Tweriod sẽ phân tích tweets của bạn để đưa ra thời gian tối ưu nhất cho một nội dung bạn muốn đăng lên.
Hãy chia sẽ cho mọi ngườicùng biết thời gian mà bạn thấy hiệu quả nhất cho việc kinh doanh của mình nhé.

[Submit] post, pin, tweet.jpg

Nguồn: dailyinfographic
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuminh8
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng hoạt động tích cực trên tinhte
Tuyệt vời !
fb h thấy nhìu cái tào lao wá share link mã độc tè le nên lâu lâu onl đổi gió thui! Tinh tế thì mik vẫn tích cực onl nhất 😃
Tương lai có thể con người với mạng xã hội sẽ như là phim "Ma trận" , thế giới thực chỉ để ăn uống ...vệ sinh , con người sẽ lên xã hội ảo suốt ngày
Có thằng sẽ chẳng muốn về thực tại
Thunder Bird
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ không dùng Facebook nữa, phí thời gian vô bổ. Ủng hộ G+ :')
@Thunder Bird Chả qua G+ giờ ít người dùng thì bạn nghĩ nó ko vớ vẩn. Chứ bây giờ mà nhà nhà mà chuyển sang G+ thì bạn nghĩ cái g+ lúc đó nó lại biến thành facebook thôi, rồi sẽ lại hot girl hotboy, selfie các kiểu. Quan trọng là biết cách dùng thì chả bao h thấy vô bổ cả😃
Thunder Bird
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truong95 Facebook quảng cáo nhiều với lại bạn bè like cái gì nó cungz hiển thị lên newsfeed..
Cốm D.A
TÍCH CỰC
9 năm
Mình chỉ dùng mỗi FB, thế nên các hãng kia đến là sạt nghiệp vì không tiếp cận được với mình mất thôi :v :v :v
Ở VN thì fb được nhiều thành viên hoạt động tích cực nhất vào giờ hành chính 😃
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
bayh mới biết fb từ 1h-4h chiều là truy cập nhiều nhất trước cứ tưởng sau 8h tối. Bayh phải thay đổi cách post bài mới được 🆒
sa
sang Tweter đi, 😃
Thunder Bird
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duclinh79 Hôm xưa mình có qua Tweeter nhưng có hai lý do làm mình chuyển nhà
1. Không biết xài
2. Ko có quen biết ai
:'(
xedieu
CAO CẤP
9 năm
Ở VN có như thế này không nhỉ? Hình như khác!
tumblr dĩ nhiên xem lâu hơn rồi vì nó không có lọc nội dung, còn facebook cho dù có trăm friend, like trăm page thì nó cũng chỉ chọn ra vài post để hiện lên newsfeed, nên cuộn vài phát là hết cái newsfeed.
hay quá, e thích rồi đây, cảm ơn thớt nhé 😁
Dành cho mấy bạn bán hàng online nè :p
Con người càng chơi mạng xã hội thì càng giảm trí thông minh, IQ tụt thê thảm, cảm xúc què quặt. Các bạn trẻ hạn chế chơi mạng xã hội đi. Nhìn cái trang facebook bố cục trình bày xấu xí, quảng cáo tưa lua vậy mà cũng chơi cho được.
thereaperr
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phù hợp cho những bác nào làm Digital Marketing 😃
hoạt động tích cực là sao nhờ 😔
Cho em hỏi đây có phải là giờ ở việt nam không, hay giờ quốc tế, hay nói chung cho tất cả trên thế giới.
Cái thống kê này có vẻ không đúng với VN.
Thông tin rất hay thank thớt, mình thích mấy hình ảnh rất đẹp mắt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019