[Infographic] Thú cưng của bạn có đang béo phì?

BaroTo
31/7/2021 10:30Phản hồi: 47
[Infographic] Thú cưng của bạn có đang béo phì?
Bệnh béo phì là căn bệnh phổ biến và dễ mắc phải ở vật nuôi. Tác động lâu dài của việc tăng cân quá mức ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe thú cưng.

• Bệnh tiểu đường: Ảnh hưởng đến khả năng xử lý glucose dưới dạng đường có trong máu.
  • Viêm xương/khớp: Do phải chịu đựng sức nặng quá tải của cơ thể dẫn đến việc gây khó khăn trong vấn đề đứng, leo cầu thang, di chuyển,...
  • Bên cạnh đó, thú cưng còn gặp một số vấn đề về tim mạch, táo bón, viêm da, bệnh hô hấp và giảm tuổi thọ đáng kể.

Mẹo kiểm soát cân nặng thú cưng:

• Hãy chú ý trọng lượng vật nuôi để trở thành một chủ nhân có trách nhiệm!
  • Duy trì trọng lượng lý tưởng cho thú cưng bằng cách cho chúng tập thể dục thường xuyên.
  • Gặp bác sĩ thú y để có được những lời khuyên tốt nhất cho việc chăm sóc thú cưng.

Nguồn: bluebuffalo
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kothich
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nuôi cá thì seo?
@kothich cá bơi riết sao mập nổi 😆)
troiam91
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Vo Huu Phuc 🤣
@Vo Huu Phuc vẫn có cá mập và cá heo nhe bạn =))
Hóng hình ảnh linh vật mèu Tinh tế giá lâm!
@МАИ-TT Ko biết Cu Hiệp thịt con mèo đó ko chớ hắn ăn thịt chó dữ á.
@vivalavida11 Chó nhà tôi nhắm thịt chó với bia suốt
Có ai nuôi mèo Anh lông ngắn ko ạ? Sao e nuôi 1 con mà rụng lông kinh quá, nghe nói rụng theo mùa mà con này rụng suốt luôn.
libieu
CAO CẤP
3 năm
@Thiếu nữ thôn quê Kiểm tra lại loại xà phòng tắm cho bé nó xem , hầu hết các trường hợp rụng lông bất thường ở nằm ở xà phòng đang dùng !
pomme_bleu
TÍCH CỰC
3 năm
@Thiếu nữ thôn quê VN nóng quá nên phải rụng là đúng rồi
khai1910
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thiếu nữ thôn quê Bạn mua cái chà lông tỉnh điện về chà cho nó. Đồng thời chà lên mền gối nếu ẻm hay phi lên nằm. Nếu rụng thườg xuyên khả năng ẻm bị viêm da là rất cao đấy. Bạn nên mua tông đơ cạo hết lông cho bạn ấy tấm rưả và xấy khô da. Mua thêm thuốc thị nấm da và bôi lên những chổ đỏ và nốt sần trên da cho ẻm.
@khai1910 Bạn nên mua thảm nhựa kiểu lót sàn ô tô về chải, hạm chế long chó mèo bay rất tốt, chô tôi gọi là thảm mỳ tôm
Không cưng con nào hết á ! Nuôi động vật bẩn, không chơi !
@iPhonecafe Nuôi ng cũng bẩn đó
@alancabata Bẩn nó còn biết tự đi tắm và tự xịt nước hoa
Run4yrlife
TÍCH CỰC
3 năm
Đồ mèo ú 😘
@Run4yrlife Nhìn con ở avatar quen quen
wormwon
TÍCH CỰC
3 năm
OH LAWN! HE`S COMING!!!
hoang1020
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhà có 5 lầu (6 lầu theo tính miền bắc), con mèo rất thích leo trèo theo chủ nên nuôi con nào con nấy đều có cơ chân cơ đùi 😆
Mấy bác nhà nhiều lầu nuôi mèo chắc hiểu, khó mập lắm trừ khi con đó bản tính lười như heo
@hoang1020 Mình sợ chó mèo rơi từ tầng cao xuống thấp nên thôi.... 😔
@hoang1020 Ùi, nắm chân mấy bạn ấy thích lắm
Chả nuôi con gì trong nhà sất, trước là chó & mèo, giờ thì hết òi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Nuôi chó mèo lúc buồn lôi ra tâm sự hoặc làm mẫu chụp ảnh là quên hết âu lo anh à
@alancabata Thôi, A ko có hứng thú với việc lấy vật nuôi làm mẫu ảnh, A chỉ khoái mẫu nữ xinh xắn, trẻ khoẻ &... hở bạo hoy 🤣
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
bệnh béo phì cũng đến với thú cưng khi mà chủ cũng bị béo phì mà :v
bạn nhỏ nhà mình vẫn rất nghịch ngợm 😂 nên cơ bản ko béo phì 😆
khai1910
ĐẠI BÀNG
3 năm
@juneLiht Lớn tuổi nó sẽ lười vận động lại dể phì lắm
khai1910
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chó mình.lúc trước hiếm khi naò thậm chí ko thích mình ẳm lên cầu thang. Bây giờ mỗi khi đi tới cầu thang là ẻm cứ nhìn mình vẩy đuôi là mình hiểu!
@khai1910 Tập thể dục và bớt chìu ẻm lại đi bác ơi 😁
Chắc nói ai đó ko nói đến mình 😂
Mình thích thú cưng thì phải mập Tất nhiên là mập vừa phải thôi Nhưng con nào mình nuôi cũng không mập Mặc dù mình cho nó ăn nhiều, ngon thoải mái Có mấy người bảo rằng do tay nuôi
@Cuong daclac mèo nhà bác đẹp quá
HDai9X
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sau khi 2 bé mèo, chó nhà mình đi thiến xong chừng vài tháng sau là 2 bé càng béo phì mặc dù chế độ ăn uống có khoa học, kiểu ngồi hơi bê đê khá giống dân Thái ngồi chắp tay lạy vậy á :v
Thank bạn
Ở đâu ấy chứ, bạn nhà tôi suốt ngày đòi đi chơi, thích chơi trong bụi cỏ.
nuôi cá thấy con nào béo phì đâu, tôm kiểng cũng vạy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019