Infographic: Thu nhập 87 nghìn đô năm 2021, người Mỹ xài tiền như thế nào

Nam Air
26/9/2022 10:45Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zuizuihoang
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình làm một năm trên 100k tại Mỹ, có nhà, 2 xe, 1 vợ 1 con nhỏ. Vợ ở nhà chăm con, nhưng tính ra cũng không dư dả là mấy. Vì chi phí quá đắt đỏ. Mỗi tháng trả góp tiền nhà cũng 2k, điện nước này nọ cũng đã 500, tiền ăn 1 tháng và tả sữa cho con cũng hơn 1k. Xài lặt vặt này kia. bảo hiểm 2 xe, bh y tế, đủ thứ khoảng phải chi hết 😔
pirates89
TÍCH CỰC
2 năm
@B1tches keep reporing but can't stop nhiều thằng vn rất xạo lol, nó nói chỉ nên tin phân nửa thôi 😃
yanaro
TÍCH CỰC
2 năm
@B1tches keep reporing but can't stop Nếu dựa vào lương trung bình thì 100k ở Mỹ (62k TB) chắng cũng xấp xỉ 5.5k ở VN (3.6k TB). Tức là tầm 10.5 triệu 1 tháng. Mức này ở VN còn ko đủ khả năng để vay tiền mua nhà nếu sống độc thân ấy. Nuôi cả vợ con nữa chắc cũng chả đủ nữa chứ đừng nói nhà xe vớ vẩn gì.
@yanaro Là sao ông phân tích kĩ cho tui với, chưa hiểu ý ông nói.
zuizuihoang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@pirates89 Mình cmt k phải để bạn tin hay ko tin
dtk89
CAO CẤP
2 năm
gen Z xài số tiền nhiều hơn tổng thu nhập của họ trong một năm
@ktduong89 Mỹ là đất nước sống bằng credit mà , tiêu đã , trả nợ sau
@zipder VN thế hệ trẻ bây giờ cũng đang học vậy mà. Giờ các ngân hàng thẻ thi nhau phát hành loại đó
grozar
CAO CẤP
2 năm
Bà con vẫn về VN làm răng cho rẻ.
Dương 1H
TÍCH CỰC
2 năm
Mấy đứa e họ mih ở mỹ chuẩn bị về rồi. Ko phải dân gốc mỹ nó khộ thế đấy. Ối ng sang đó rồi vỡ mộng nhưng ko dám kêu :3
buiphuloc
TÍCH CỰC
2 năm
@Dương 1H Ko phải ng mỹ sao nó phát tiền trợ cấp cho ăn ko ngồi rồi như tụi mỹ dc
@buiphuloc tiền ko tự nhiên tren trời rơi xuống, phát xong n cũng tìm cách thu hồi lại như cách FED n đang làm thôi
buiphuloc
TÍCH CỰC
2 năm
@Lê Sơn math Nó thu của bọn giàu với bọn tb khá thôi. Bọn nghèo dc miễn thuế hết còn dc trợ cấp thêm
@buiphuloc Thì người nhà ông hoặc người khác phải gánh thuế cho ông thôi. Cái thứ 2 là ông bị xã hội khinh rẻ và bị chính phủ kiểm soát và sẽ ko bao giờ ngóc đầu lên nổi.
Đã ta
Anh em nón cối, con hoang nay vênh váo toàn người Bắc làm chủ, người Nam được bao nhiêu 😁 Bòn rút hết rồi vừa được tiếng, vừa được miếng :D Best 😃
@Louis Tran 2019 Tại bọn người nam tiêu xài không tiết kiệm nên lúc cách ly mới kêu như vạc đấy, tự hào quá nhờ.......................người đàng ngoài said
ussh999
TÍCH CỰC
2 năm
Lạ là người già lại chi nhiều hơn cho sách và giáo dục. Hay tuổi ấy mới có điều kiện hoàn thiện giấc mơ thời trai trẻ.
Đức leve
ĐẠI BÀNG
2 năm
Báo vnexpress mị dân toàn kêu dân Mỹ châu Âu khổ, má thu nhập Đông Lào 3k đi lo cho người ta thu nhập 100k, hề hước, viết bài kiểu dân Mỹ Âu giàu thế mà cũng khổ vậy kìa nên chúng mày sống ở Đông Lào thì shut up đi nhé, mẹ nhảm shit
@anhnd911 báo VNE n trích từ nguồn của báo nước ngoài thôi, thằng guardian suốt ngày kêu dân mỹ khổ lạm phát đấy
Đức leve
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lê Sơn math Báo chí thì phải câu view rồi b, dân bên đấy thì quyền cá nhân nó cao lắm, mất tí tiền là nó kêu um ngay, mình bán hàng điện tử cho cái bọn Âu Mỹ nói thật mặc cả từng đồng, ko đúng cái là nó la làng, còn thua dân VN mua sướng lắm, nhưng dân nó kêu thì kêu, tiêu thì vẫn tiêu. Vấn đề là bên xứ mình nghèo mới thực sự là khó khăn vì lạm phát mà các bố báo chí ko thấy đi sâu, toàn cứ phải lôi Âu Mỹ vào để đánh lạc hướng
Này mà chạm con cháu bọn bò vàng lơ ngơ bị block mất nick ấy. Kệ cho chúng húc thôi
khanh1810
TÍCH CỰC
2 năm
Khiếp thật. Thu nhập cao mà chi tiêu cũng khủng
hỏi ngu sau thế hệ gen trội thì sẽ gọi gì tiếp theo, genzz giống mấy web phim lậu à =)))
Mình đi làm đc 3 năm, lương 135K đóng thuế, hưu, bảo hiểm hết mỗi tháng nhận về 7.4K. Tiền nhà và tất cả chi phí liên quan cỡ 2.5K.
Tiền ăn chắc 2K
Tiền đầu tư 1K

Có con xe cũ trả tiền mặt nên không tốn tiền trả góp xe.

Bên này nhiều người tốn rất nhiều tiền cho xe và điện thoại thành ra làm ra bao nhiêu cũng không đủ.

Những người Việt mình biết làm nail thu nhập rất là khá (phần lớn ko có đóng thuế hay đóng rất ít cho có lệ)
@Cháu Ngoan Bác Hồ Ông ăn gì tới 2k ghê vậy? Mà ông mới nhận là ông trốn thuế hả? Tui kêu IRS tới bắt ông giờ.
Sao xem TV thấy bảo chúng nó đói khổ chắt bóp chi tiêu lắm? Nhiều ng còn ko có tiền trả tiền nhà còn bị chủ đuổi ra mà?
Nghe bảo người Mỹ nghèo khổ lắm cơ mà.
Biểu đồ trực quan quá
Chris_Vo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình ở Australia, chắc thống kê cũng gần giống USA (bởi vì đều là những quốc gia tiêu thụ mạnh). Hiện tại do lạm phát nên mọi chi phí, lãi suất ngân hàng... đều tăng chóng mặt. Trung bình, một tháng mình đóng tiền home loan, bills...các thứ này nọ cũng đã gần 1/2 lương của mình (chưa tính chi phí ăn uống, mua sắm...)
Tui ghết đế quốc Mẽo! tụi này đi vơ vét của cải thế giới hay sao mà giàu thế? Nó còn bắt dân tôi qua đó làm nail cho tụi nó nữa chứ! Tui hận! PS: có ai biết cách qua Mẽo nhanh chỉ tui với!
hthang388
ĐẠI BÀNG
2 năm
@neoking1986 "Chúng đầu độc dân ta bằng đồng Đô la và USD, chúng dùng USD ép dân ta qua rũa móng chân cho nó." C.B.
Tư bản Ác ghê..., kkk
vậy mà bọn nào đó ở xứ kia toàn khóc thuê cho dân Mỹ
Bà chị ở Texas khóc ròng vì cầm 100 đồng đi chợ mua chả được gì
mình thu nhập đúng 87k$ 1 năm mà cuối năm để lại đc 10k là căng
@vodanhdaisu tôi ở vn, 1 năm thu nhập = 1/2 b nhưng để được 25k, sinh hoạt thì hàng tuần vẫn nghe show nhạc, xem phim, ăn nhà hàng, toi làm remote cho 1 cty ở sing
yanaro
TÍCH CỰC
2 năm
@Lê Sơn math 1 năm ở VN mà kiếm 40k thì nó lại là mức quá cao với trung bình rồi. Ở VN trung bình có 3.6k, ông hơn gấp 10. Ở Mỹ trung bình 62k thì 87k cũng chỉ hơn đc 40%

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019